ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง battery trickle charger หน่อยครับ  (อ่าน 3422 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
สอบถามเรื่อง battery trickle charger หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 16:27:18 »
มีใครใช้อยู่บ้างไหมครับ

อยากจะถามว่า ยี่ห้อไหนดีครับ แล้วการใช้งานเราเสียบไว้ตลอดเลย หรือต้องคอยเสียบเข้าเสียบออกครับ ใช้งานยุ่งยากไหมครับ?

คือผมมีรถอยู่ 4 คัน แต่ตอนนี้ต้องมาทำงาน ตจว แล้วเอาคนขับรถมาด้วย เลยไม่มีคนคอย start รถให้ เลยกะว่าจะซื้อตัวนี้มาใช้งาน น่าจะดีกว่าการคอย start รถรึเปล่าครับ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
Re: สอบถามเรื่อง battery trickle charger หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 09:25:22 »
ใช้ถอดแบตฯดีกว่าครับ 

สำหรับผม จอด6วันวิ่ง 1 วัน ยังพออยู่นะครับ

ตัวทริคเกิ้ลผมว่าไม่จำเป็นครับ  ถ้าจะเอาจริงๆ เครื่องชาร์จแบบเต็มรูปแบบดีกว่าครับ 

แบตฯไม่มีไฟก็ชาร์จเลยดีกว่า ;)

ออฟไลน์ Gamo

Re: สอบถามเรื่อง battery trickle charger หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:50:58 »
ใช้ถอดแบตฯดีกว่าครับ 

สำหรับผม จอด6วันวิ่ง 1 วัน ยังพออยู่นะครับ

ตัวทริคเกิ้ลผมว่าไม่จำเป็นครับ  ถ้าจะเอาจริงๆ เครื่องชาร์จแบบเต็มรูปแบบดีกว่าครับ 

แบตฯไม่มีไฟก็ชาร์จเลยดีกว่า ;)

ขอบคุณครับ กลัวถอดแบ็ตแล้วจะมีปัญหากับระบบไฟฟ้าในรถน่ะครับ