ผู้เขียน หัวข้อ: มิราจ จะขายดีที่สุดในบรรดารถนั่ง ของมิตซูบิชิ หรือเปล่าครับ  (อ่าน 4282 ครั้ง)

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
ผมก็ไม่ได้ติดตามประวัติศาสาตร์มิตซูบิชิ ในประเทศไทยนะครับ แต่กระแส มิราจ มาดีมาก อยากทราบว่ามันจะเป็นรถนั่งที่ขายดีที่สุดของมิตซูบิชิ ประเทศไทย ได้หรือไม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 10:09:26 โดย superden »

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
ผมว่าเป็นไปได้นะ เนื่องด้วยความเป็น Ecocar ที่สำคัญเป็นอันดับหนึ่งเลย ทั้งราคาที่ช่วยให้เป็นเจ้าของได้ง่ายกว่ารุ่นอื่นๆของตัวเอง ทั้ง option ที่ให้มาก็คุ้มค่าสุดๆ

ปล. แต่ไม่แน่ว่า ถ้า Mitsu ปล่อย Ecocar Sedan ออกมา อาจจะขายดีกว่า Mirage ก็ได้...(ทำนองว่า Almera ขายดีกว่า March ยังไงยังงั้น)

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
เพิ่งได้เห็น mirage ตัวเป็นๆคันแรก เพราะเพื่อนที่ทำงานออกใหม่ป้ายแดงเลย ก็ดูสวยน่ารักดีนะครับ อนาคตน่าจะไปโลด

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
ยอดจองต่อเตือนคงแซงไปแล้ว แต่ยอดขายต่อเดือนไม่รู้แซงไปหรือยัง

แต่ถ้ายอดรวมก็มีความเป็นไปได้ครับถ้าไม่ออกตัวSedanมา

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

กำลังจะขายดียิ่งขึ้นไปอีก เพราะเห็นข่าวมิตซูฯกำลังต่อยอดเอาเจ้าหนูมิราจไปทำรถพลังงานไฟฟ้า

ออฟไลน์ H.

ขอเป็นเวอร์ชันแต่งซิ่งแทนได้มั้ยอะ  ;D
H.

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

mirage จะเป็นรถยนต์นั่งที่ขายดีสุดของ Mitsubishi แน่ ๆ ล่ะครับ

ออฟไลน์ O_o"

ก็็น่าจะได้นะครับ ขายอยู่ 2-3รุ่นเอง ex  แลนเซอร์ cng และมิราจ 2 ตัวแรก ประสบความสำเร็จถล่มทลายจองกันข้ามปี

ออฟไลน์ superden

ก็็น่าจะได้นะครับ ขายอยู่ 2-3รุ่นเอง ex  แลนเซอร์ cng และมิราจ 2 ตัวแรก ประสบความสำเร็จถล่มทลายจองกันข้ามปี
ผมหมายถึงตั้งแต่ บ. มิตซูบิชิ มาจำหน่วยรถในประเทศไทยตลอดระยะเวลาที่ผ่านมานะครับ ไม่ได้หมายถึงช่วงเวลา ณ ปัจจุบันเท่านั้น
  รถยนต์นั่งของมิตซูบิชิ ผมไม่เห็นว่ารถรุ่นใดจะขายดีเลย จะติดตาหน่อยก็คงเป็น e car กับ champ เก๋งรุ่นเดอะ ของมิตซู  มาวันนี้เห็นกระแส mirage ดี เลยคิดว่า มันจะขายดีกว่าสองตัวนี้(มั้ง)