ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเกิดจะซื้อ kia rio มาใช้ๆเพื่อนสมาชิกมีความเห็นยังไงบ้างคับ  (อ่าน 14385 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ตามหัวข้อเลยคับ ใช้5ปีหมดประกัน ก็ขายเลยราคาจะตกไปเยอะหรือป่าวคับระหว่างใช้งาน 5ปี จะมีปัญหาจุกจิกอะไรหรือป่าว หรือจะไปซื้อ fabia ดี

kia rio ราคา 749,000

หรือจะเป็น

skoda fabia
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 17:28:49 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ mongolias

รถในแนวนี้ คุณอย่าคาดหวังเรื่องราคาขายต่อเลยครับ
ราคามันร่วงแน่ๆ
ผมว่าถ้าใช้ 5 ปีขาย แล้วสนใจเรื่องราคาขายต่อ มองยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

รถในแนวนี้ คุณอย่าคาดหวังเรื่องราคาขายต่อเลยครับ
ผมว่าถ้าใช้ 5 ปีขาย แล้วสนใจเรื่องราคาขายต่อ มองยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ

ถ้าสมมุติไม่หวังราคาขายต่อ ใช้ 5 ปี จะมีอะไรจุกจิกหรือป่าวคับ?

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าสมมุติไม่หวังราคาขายต่อ ใช้ 5 ปี จะมีอะไรจุกจิกหรือป่าวคับ?

ผมไม่เคยใช้ Kia มีแต่คนรู้จักใช้ Sportage เค้าบอกว่ารถดี ไม่จุกจิก ทนใช้ได้เลย แต่รุ่นใหม่ๆนี่ไม่รู้เป็นยังไงบ้างครับ
ลองไปหาข้อมูลในนี้ดูครับ
http://www.kiaclubthailand.com/forums/index.php?board=4.0

ออฟไลน์ superden

สำนักงานผม ใช้รถตู้เกีย ประกฏว่ามันเสียบ่อยมาก ซ่อมแล้วซ่อมอีก โดยเฉพาะปัญหาเกี่ยวกับความร้อน  ไม่รู้เกียพัฒนาจุดนี้หรือยัง (รถญี่ปุ่นไม่ค่อยมีปัญหานี้นะผมว่า)

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
ไปเห็นในงาน 1st Auto Show สวยดีครับ ราคาพอๆกับ fiesta เลย แต่ก็จำได้ว่าออปชั่นก็ค่อนข้างดี

ตอนนั้นเห็น Picanto ตัว top ชอบมาก ราคาก็ไม่แรง แต่พอถามเซลล์ ไม่มี ABS Airbag เลยถอยเลย

ส่วนเรื่องการใช้งาน ไม่เคยใช้ครับ แต่ราคาขายต่อไม่น่าหวังอะไรได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

ชอบก็ซื้อครับ แต่ความนิยมและน่าเชื่อถือยังตาม Hyundai อยู่นะ .. ไม่ต้องห่วง Carnival เข้าศูนย์ไหนกันก็ตามไปได้

ออฟไลน์ simcity

Design สวยมากครับ

แต่ผมชอบ Fabia มากกว่า ดูแนวดี

ออฟไลน์ Sappe!

ผมเลือก RIO ดีกว่า

เพราะรูปลักษณ์ล้วนๆ  :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ golf15400

• Newbie
  • *
GOLF15400

ออฟไลน์ golf15400

• Newbie
  • *
เอามาให้ดูครับ เจอในยูทูป มี 4 ตอน  แต่อยากดูของท่าน J!MMY มากกว่า
GOLF15400