ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ทำไม GM ถึงไม่ขาย Opel/Vauxhall ทิ้งไปอ่ะครับ?? ++  (อ่าน 4521 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
ตามอ่านข่าวมา พบว่าขาดทุนมหาศาลทุกปี แถมตลาดของแบรนด์นี้ก็อยู่แต่ในยุโรปเท่านั้น ต้นทุนการผลิตก็สูงมากตามไปด้วย
แถมตำแหน่งทางการตลาดทับซ้อนกับ Chevrolet ด้วยซ้ำ เลยสงสัยว่าทำไมถึงเลือกเก็บแบรนด์นี้ไว้
ทำไมถึงขาย Saab ทิ้ง ทำไมถึงยุบ Pontiac....

ลึก ๆ ผมอยากให้ขาย เผื่อเจ้าของรายใหม่จะเริ่มนำแบรนด์นี้มาบุกตลาดเอเชียบ้างอะไรบ้าง.....

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: ++ ทำไม GM ถึงไม่ขาย Opel/Vauxhall ทิ้งไปอ่ะครับ?? ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 21:47:43 »
เอาแบบที่ผมคิดไว้เองนะ คงเก็บไว้ลดหย่อนภาษีมั่งครับ กิจการขาดทุน  ::)

ออฟไลน์ KrisTop

• Ingenious
Re: ++ ทำไม GM ถึงไม่ขาย Opel/Vauxhall ทิ้งไปอ่ะครับ?? ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 22:01:24 »
หงะ อยู่ EU มันยังขายได้เรื่อยๆ นะครับ ติด 1 ใน 10 รถขายดีด้วยซ้ำถ้าจำไม่ผิดในบางรุ่น

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 22:10:29 »
ขาดทุน ??? ที่แน่ๆมันขายได้ top 10 ทั้งนั้นนะครับ โดยเฉพาะอังกฤษ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Severus Snape

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 23:35:51 »
ขาดทุนจริง ๆ ครับ ค่อนข้างเยอะด้วย ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าขายดีแต่ทำไมยังขาดทุน แล้วถ้าจำไม่ผิดนี่ขาดทุนแบบติดต่อกันมาเกือบ 10 ปีแล้วด้วย

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 23:41:42 »
เทคโนโลยีของโอเปิ้ลต้องเก็บไว้ครับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 00:00:33 »
ปัจจัยขาดทุนมีเยอะมากเลยครับ

บางที GM ต้องเก็บ Opel ไว้ อาจจะเป็นการดีกว่าปล่อยทิ้ง
อย่างน้อยพึ่งพาเทคโนโลยีมาประยุกต์ในรถ Chevrolet ได้

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 10:44:26 »
รถเยอรมันแท้ๆ ไม่น่าทิท้งไป เคยครับ คอซ่า 3 ประตู ชอบมาก

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 15:54:49 »
Opel มีเทคโนโลยีที่ GM ใช้ประโยชน์ได้อยู่เยอะเลยไม่ยอมปล่อย