ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องกุญแจรีโมทแบบเปลี่ยนถ่านเองไม่ได้/ชาร์จเวลาเสียบใช้งานครับ !!!  (อ่าน 5191 ครั้ง)

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
รถเป็น Honda Legend ตัวปี 92 (KA7) กุญแจรีโมทเป็นของเดิมโรงงานที่ต้องมากดใกล้ๆมือเปิดประตูน่ะครับ (ตัวรีโมท+กุญแจเป็นแบบในรูปข้างล่าง)

รถเป็นรุ่นนี้ครับ

คือตัวดอกรีโมทของมันไม่สามารถถอดเปลี่ยนถ่านเองได้ ลักษณะมันเป็นถ่านชาร์จ ซึ่งจะถูกชาร์จเวลาที่เราสตาร์ทเครื่อง เมื่อก่อนมันเปิด-ปิดล็อคได้ตามปกติ แต่หลังๆมาเหมือนกับถ่านมันเสื่อม เริ่มกดล็อคได้ครั้งเดียว จนตอนนี้ใช้การไม่ได้เลยครับ

เท่าที่หาๆข้อมูล พอทราบมาว่า BMW ใช้ระบบการชาร์จถ่านรีโมทแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมยังหาร้านที่รับทำไม่ได้เลยน่ะครับ เคยลองส่งไปทำมารอบนึงกลับมาใช้ได้แป๊บเดียวก็ใช้ไม่ได้เหมือนเดิม เลยอยากรบกวนสมาชิกท่านไหนที่พอมีข้อมูลช่วยแนะนำร้านที ถ้ามีเบอร์ติดต่อหรือสถานที่ของร้านจะดีมากๆเลยครับ อยากทำให้มันเรียบร้อยแล้วอยากให้รีโมทมันกลับมาใช้ได้เหมือนเดิม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
ลองติดต่อช่างหมิงดูก่อนว่าสามารถแก้ไขได้หรือไม่...กุญแจอิมโมนี่พี่แกกินหมูเลยครับ
พี่แกมีชื่อเสียงพอสมควร http://www.ming-key.com/
อยู่ปากซอยวัดไผ่ตัน พหล 15 ครับ

ออฟไลน์ GaB

ลองติดต่อช่างหมิงดูก่อนว่าสามารถแก้ไขได้หรือไม่...กุญแจอิมโมนี่พี่แกกินหมูเลยครับ
พี่แกมีชื่อเสียงพอสมควร http://www.ming-key.com/
อยู่ปากซอยวัดไผ่ตัน พหล 15 ครับ

ขอบคุณมากๆครับ มีเจ้าอื่นแนะนำอีกบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
ถ้าอยู่ฝั่งธน แนะนำ ร้านซ่อมนาฬิกา ในห้างพาต้า ปิ่นเกล้า ครับ
อยู่ชั้น 1 จะมีช่างประจำอยู่ 2 คน
ผมเคยเอา remote smart entry ที่ตกแช่น้ำ คอนแทก วงจรขึ้นสนิม ไปให้ปลุกชีพ มาและ
ค่าแรงก็ไม่แพงด้วย  :)

ออฟไลน์ GaB

ถ้าอยู่ฝั่งธน แนะนำ ร้านซ่อมนาฬิกา ในห้างพาต้า ปิ่นเกล้า ครับ
อยู่ชั้น 1 จะมีช่างประจำอยู่ 2 คน
ผมเคยเอา remote smart entry ที่ตกแช่น้ำ คอนแทก วงจรขึ้นสนิม ไปให้ปลุกชีพ มาและ

พอจะมีเบอร์ติดต่อมั้ยครับ?

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member

ไม่ได้ขอเอาไว้น่ะครับ

ออฟไลน์ GaB

ไม่ได้ขอเอาไว้น่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

ใครพอมีข้อมูลอีก บอกได้นะครับ