ผู้เขียน หัวข้อ: จะออก BENZ C200 STD ขอรบกวนทุกท่านด้วยครับ ไม่มีความรู้เรื่อง BENZ เลยครับ  (อ่าน 39822 ครั้ง)

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
ที่บ้านอยากได้ c200 std ตัวเริ่มต้น ราคา 2.149 ล้าน มือ1 ป้ายแดงครับ มีเรื่องขอรบกวน สอบถามด้วยครับ  

1.พอดีจะออกรถรุ่นนี้นะครับ ไม่ทราบว่า ออกที่ศูนย์ไหนดีครับ ขอเป็นที่ (กทม.)   เพราะผมอยู่ ตจว. ช่วยแนะนำศูนย์ที่ออกด้วยครับ ว่าที่ไหน บริการดีและราคาถูก มีส่วนลดเยอะ   ผมซื้อสด นะครับ ไม่อยากเป็นหนี้ เสียดอกเบี้ย  

2.ถ้าออก BENZ ป้ายแดง ประเทศไทย มีบริการอะไรแถมให้บ้างครับ   และอะหลั่ยรับประกันกี่ปี   และถ้าเกิดเสียขึ้นมาสามารถนำไปเปลี่ยนที่ศูนย์บริการ BENZ ตจว.ได้ไหมครับ หรือจะต้องนำรถเข้าไปเปลี่ยนกับศูนย์ที่เราออกรถมาเท่านั้น

3.รุ่นนี้ เป็นเครื่อง 1800 cc 184แรงม้า ตาม SPEC ที่ระบุไว้ อัตราเร่งเป็นอย่างไรบ้างครับ  ขับดีไหม จะอืดไหมครับเนี่ยสำหรับรุ่นนี้  เพราะผมต้องเกริ่นก่อน ทั้งชีวิตไม่เคยซื้อ BENZ มือ 1 ป้ายแดงเลย เคยใช้แต่รถญี่ปุ่นล่าสุด ก็ ACCORD G7 เครื่อง 2400cc 170แรงม้า ก็แรงดีครับสำหรับ ACCORD

4.C200 W204 อีกประมาณกี่ปีครับ เปลี่ยนโฉม BODY ใหม่

ใจผมจริงๆก็ชอบ E นะครับ ตัว W212 แต่ไม่มีปัญญาครับ  เพิ่มเงินอีกเป็นล้าน  เอา C นี่แหละครับ ตัดสินใจแล้ว

ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำทุกๆท่านนะครับ   มือใหม่จริงๆ ไม่เคยขับ BENZ ขอสักครั้งในชีวิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 14:38:27 โดย accord »

ออฟไลน์ applebees

ที่บ้านอยากได้ c200 std ตัวเริ่มต้น ราคา 2.149 ล้าน มือ1 ป้ายแดงครับ มีเรื่องขอรบกวน สอบถามด้วยครับ  

1.พอดีจะออกรถรุ่นนี้นะครับ ไม่ทราบว่า ออกที่ศูนย์ไหนดีครับ ขอเป็นที่ (กทม.)   เพราะผมอยู่ ตจว. ช่วยแนะนำศูนย์ที่ออกด้วยครับ ว่าที่ไหน บริการดีและราคาถูก มีส่วนลดเยอะ   ผมซื้อสด นะครับ ไม่อยากเป็นหนี้ เสียดอกเบี้ย  

2.ถ้าออก BENZ ป้ายแดง ประเทศไทย มีบริการอะไรแถมให้บ้างครับ   และอะหลั่ยรับประกันกี่ปี   และถ้าเกิดเสียขึ้นมาสามารถนำไปเปลี่ยนที่ศูนย์บริการ BENZ ตจว.ได้ไหมครับ หรือจะต้องนำรถเข้าไปเปลี่ยนกับศูนย์ที่เราออกรถมาเท่านั้น

3.รุ่นนี้ เป็นเครื่อง 1800 cc 184แรงม้า ตาม SPEC ที่ระบุไว้ อัตราเร่งเป็นอย่างไรบ้างครับ  ขับดีไหม จะอืดไหมครับเนี่ยสำหรับรุ่นนี้  เพราะผมต้องเกริ่นก่อน ทั้งชีวิตไม่เคยซื้อ BENZ มือ 1 ป้ายแดงเลย เคยใช้แต่รถญี่ปุ่นล่าสุด ก็ ACCORD G7 เครื่อง 2400cc 170แรงม้า ก็แรงดีครับสำหรับ ACCORD

4.C200 W204 อีกประมาณกี่ปีครับ เปลี่ยนโฉม BODY ใหม่

ใจผมจริงๆก็ชอบ E นะครับ ตัว W212 แต่ไม่มีปัญญาครับ  เพิ่มเงินอีกเป็นล้าน  เอา C นี่แหละครับ ตัดสินใจแล้ว

ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำทุกๆท่านนะครับ   มือใหม่จริงๆ ไม่เคยขับ BENZ ขอสักครั้งในชีวิต

ถ้าคิดจะออกศูนย์เลย ต้องอย่าลืมว่า Benz Auto Service กับ พันทวียนต์ไม่ใช่ Dealer อย่างเป็นทางการแล้วนะครับ เป็นเกรย์ไปแล้วครับ

-ออกศูนย์ที่ใช้แล้วดูปัญหาน้อยๆ ดูแลดีๆก็... ไม่มีหรอกครับ 555+ พวกศูนย์บริการเนี่ย ถ้าทำดีก็แพงมาก และบางปัญหาที่เจอ ทางช่างของศูนย์เขาก็ขับไปอู่ข้างนอกครับ แล้วก็มาคิดราคาศูนย์... น่ากลัวมากๆครับ

แต่ถ้าให้ผมแนะนำ ก็คงเบนซ์ ราชครูครับ เพราะ... ผมชอบย่านอารีย์ครับ   ;D

-เรื่องรับประกัน ก็ตามปกติของ MB อยู่แล้วครับ ส่วนการซื้อเงินสด ต้องไปต่อรองครับ ยิ่งถ้าซื้อเงินสดแน่นอน ผมว่าไปหลายๆศูนย์ครับ ไปต่อราคาเลย แล้วดูว่าที่ไหนให้คุ้มที่สุดครับ

-ไม่อืดหรอกครับ MB นะครับ รถตัวล่างสุดยัง 184 hps เลยครับ รับรองได้ครับ แต่ผมอยากแนะนำ C250 CDI นะครับ แต่มันก็แพงจริงสำหรับราคาศูนย์ ^^

ออฟไลน์ berm

ขอตอบเฉพาะอัตราเร่งละกัน ที่บ้านมี c200 cgi elegance 7g อยู่

อัตราเร่งดีมากๆๆๆ ครับ 184 แรงม้า ดึงดีมาก ขับต่างจังหวัดแซง

รถเลนสวนนี่สบายเลยครับ ไม่มีคำว่าลุ้น ใครมาจี้นี่กดแป๊บเดียว

ทิ้งเป็นทุ่งเลยครับ ดีกว่า c180 kompressor w203 143 แรงม้า เยอะมาก

ช่วงล่างนิ่มกว่า w203 แต่ให้ความมั่นใจเวลาขับที่ความเร็วสูงมากกว่า w203

ออฟไลน์ cdchn

• Jr. Member
  • **
   ผมเพิ่ง ออกมา ตามหลายๆ ที่ไม่มีรถ พอดี ญาติกัน จองไว้ แต่ไม่พร้อม เลยได้มา
ผมผ่อน 3 ปี แบบมีรับประกัน 3ปี maintainant ฟรีครับ ส่วนประกันรถ มี 3ปี ไม่จำกัดระยะทางครับ

เรื่องความแรงผมว่า น่าจะหายห่วงนะ พอดีเคยขับแบบ รถธรรมดา ไม่รู้ว่าเรียกว่าแรงไหม

ส่วนลดไม่ได้เลย ได้เปลี่ยนกระจังเป็น AV ฟรี แต่ต้องเพิ่มเงิน ติดฟิล์มกับ เซ็นเซอร์ หน้า หลัง 36,000
ประกันภัย อีกประมาณ 44,000 ครับ

ออฟไลน์ sundown55

สวนหลวงออโต้เฮ้า ถนนศรีนครินทร์
บริการดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 8)

ถ้าc200 std จะรอรถนานมากเลยนะครับ อยากให้เลื่อนเป็น El หรือ Av เลยหน้าจะรับรถเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 15:47:33 โดย sundown55 »

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
สวนหลวงออโต้เฮ้า ถนนศรีนครินทร์
บริการดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 8)

ถ้าc200 std จะรอรถนานมากเลยนะครับ อยากให้เลื่อนเป็น El หรือ Av เลยหน้าจะรับรถเลย

ท่าจะบริการดีจริง  ::)
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
แนะนำเบนซ์สวนหลวงอีกคนค่ะ
บริการดีสุดๆๆค่ะ ;)
จองตอนนี้ได้รถอีกราว2เดือนไม่รอนานเหมือนก่อนแล้วค่ะ
ตัวนี้ไม่อืดหรอกค่ะ ซื้อที่กทม.อยู่ตจว.ก็เอาเข้าศูนย์ใกล้บ้านได้ค่ะ
3อันดับที่บริการดีของเบนซ์
สวนหลวงออโต้เฮ้าส์  ทีเอสที ราชบุรี และ เบนซ์ระยอง ค่ะ
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Jump

LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
มีคนมารีวิวในเว็บพี่พัน
อืมม์...
อ่านมาก็ค่อนข้างจะโอเคสำหรับ MB รถศูนย์กับราคา2นิดๆ
ราคาน่าใช้มากเพราะไม่ได้แพงเวอร์เหมือนแต่ก่อน
จอ Command5.4 เบาะนั่งหนังเทียมกึ่งไฟฟ้า เครื่องเสียงเสียบ USB ได้ กุญแจน้ำเต้า ล้อ17ลายเดียวกับ EL
ไม่มีเซ็นเซอร์ช่วยจอดมาให้แต่ก็ติดเองได้
อ่านมาเรื่อยๆ
ผมสะดุดตรงที่...

กระจกมองข้างพับมือ :-\

แต่ถ้า จขกท จะถอยจริง
อย่าลืมขอแถมเซ็นเซอร์แบบหน้า4หลัง4 และกระจังหน้า AV แท้นะครับ
มีบางเว็บเค้าแนะนำไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2012, 13:56:45 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MystogaN

แนะนำให้ใส่กระจังหน้าตัว 63 AMG ไปเลยคับ อย่าใส่แค่ Avant เสียดายตังเปล่าๆ :P

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
แนะนำให้ใส่กระจังหน้าตัว 63 AMG ไปเลยคับ อย่าใส่แค่ Avant เสียดายตังเปล่าๆ :P
ตัว 63 amg นี่เป็นแบบไหนหรอครับ

กำลังไล่โทรเช็คตามศูนย์ที่ กทม.อยู่ครับ ใครใ้ส่วนลดเงินสดมากที่สุด 

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ตัว 63 amg นี่เป็นแบบไหนหรอครับ

กำลังไล่โทรเช็คตามศูนย์ที่ กทม.อยู่ครับ ใครใ้ส่วนลดเงินสดมากที่สุด 
แบบนี้ครับ

หรือแบบ Black Series เลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ dIStOrtIOnz

• Jr. Member
  • **
แล้วรุ่น C200 STD  กระจังเดิมๆ เป็นแบบไหนคับ   

ออฟไลน์ MystogaN

แล้วรุ่น C200 STD  กระจังเดิมๆ เป็นแบบไหนคับ   
เป็นแบบ Elegance อะครับ หรือเหมือน E , S Sedan อะครับ :P

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ accord ครับ

ผมได้รับแจ้งจากทาง Mercedes-Benz Thailand เมื่อช่วงบ่ายวันนี้
จากข้อความในกระทู้นี้ ซึ่งคุณเข้าใจผิด

ทาง MBTh ชี้แจงมาว่า

"พันทวียนต์" ยังคงเป็น "ผู้จำหน่ายอย่างเป็นทางการ เป็น Authorized Dealer เหมือนเดิม และไม่เคยเปลี่ยนแปลง"

ส่วน Benz Auto Service ถูกแล้วครับ ไม่ได้เป็นผู้จำหน่ายอย่างเป็นทางการ ของ MBTh มานานหลายปีแล้ว

ชี้แจงให้ทราบตามนี้ครับ