ผู้เขียน หัวข้อ: ฺBMW จะตาม MBTH หรือเปล่า  (อ่าน 5094 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrpong

• Newbie
  • *
ฺBMW จะตาม MBTH หรือเปล่า
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 16:28:16 »
เห็น MBTH เริ่มลดราคาลง แล้วBMW จะลงตามหรือเปล่า เพราะ เห็นเกรย์เริ่มเอา series 3 series 5 มาขายมากขึ้นแล้ว

ออฟไลน์ narin44

• Newbie
  • *
Re: ฺBMW จะตาม MBTH หรือเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 16:35:39 »
เห็น MBTH เริ่มลดราคาลง แล้วBMW จะลงตามหรือเปล่า เพราะ เห็นเกรย์เริ่มเอา series 3 series 5 มาขายมากขึ้นแล้ว

ตอนนี้เกรย์ขาย F30 แพงกว่าราคาศูนย์ครับออพชั่นอาจมากกว่าตรงซันรูฟและล้ออะไรประมาณนี้แต่....ไม่มีบีเอสไอ เนวิเกเตอร์ใช้ไม่ได้ รุ่นดีเซลต้องวัดดวงว่าน้ำมันบ้านเราจะทำมีปัญหาหรือเปล่า
ผมถามราคาเกรย์เจ้าที่อยู่บนห้างที่ชิดลมเค้าเปิดมา 3.2 ล้านอาจต่อได้ที่สามถ้วนแต่รถศูนย์เซลล์โทรมาบอกว่าราคาประมาณ 2.89 ล้านบาท
สำหรับผมรอรถศูนย์ตอนสิ้นปีได้ครับ

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 16:58:59 »

ผมว่าราคา bmw ก็สมน้ำสมเนื้ออยู่นะ ถ้าเขาไม่คิดจะลดราคาแต่เปลี่ยนเป็นเพิ่มออฟชั่นมาให้ ก็ยังน่าสนใจกว่าการออกรถจากเกร์ยที่ไม่มี BSI
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 18:04:25 »
อยากเห็น 320i f30 เครื่องเทอร์โบ 184 แรงม้า ออปชั่นเพอประมาณ

ราคา 2.149 เหมือน c200 std

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 20:51:20 »
ผมว่าราคา BM ไม่ได้แพงเวอร์เหมือน MB อยู่แล้วนะครับ ราคาเปิดเทียบกันถูกกว่า สวนลดมากกว่า

ถ้าจะลดจริงๆ คงลดได้แต่ไม่มาก ไม่นับเวลาใกล้ตกรุ่น

ลองเทียบ E250CDI vs 525D, E200CGI vs 520i, C250CDI vs 320D ลองเทียบ spec option ราคาดูแล้วจะเห็นว่าราคา BMW สมเหตุสมผลกว่ามาก ต่อให้ไม่มีส่วนลดหลักแสน ราคาก็ยังน่าคบหากว่า MB อยู่ดี

ส่วน MB ขายแพงกว่า อ้อปชั่นน้อยกว่า ส่วนลดน้อยกว่า

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 03:13:14 »

ตอนนี้เกรย์ขาย F30 แพงกว่าราคาศูนย์ครับออพชั่นอาจมากกว่าตรงซันรูฟและล้ออะไรประมาณนี้แต่....ไม่มีบีเอสไอ เนวิเกเตอร์ใช้ไม่ได้ รุ่นดีเซลต้องวัดดวงว่าน้ำมันบ้านเราจะทำมีปัญหาหรือเปล่า
ผมถามราคาเกรย์เจ้าที่อยู่บนห้างที่ชิดลมเค้าเปิดมา 3.2 ล้านอาจต่อได้ที่สามถ้วนแต่รถศูนย์เซลล์โทรมาบอกว่าราคาประมาณ 2.89 ล้านบาท
สำหรับผมรอรถศูนย์ตอนสิ้นปีได้ครับ
รถเกรลงเนวีไทยใช้ได้ครับ ดีเซลเท่าที่ผ่านมาใช้ shell vpower desel อย่าเดียวยังไม่มีปัญหาครับ

โดยส่วนตัว 3series เกรไม่คุ้มครับ แต่ถ้า5seriesอยู่ที่ราคากับออปชัน ถ้าx6เกรคุ้มกว่าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ narin44

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 12:42:35 »

รถเกรลงเนวีไทยใช้ได้ครับ ดีเซลเท่าที่ผ่านมาใช้ shell vpower desel อย่าเดียวยังไม่มีปัญหาครับ

โดยส่วนตัว 3series เกรไม่คุ้มครับ แต่ถ้า5seriesอยู่ที่ราคากับออปชัน ถ้าx6เกรคุ้มกว่าแน่นอนครับ

ลงได้แต่ต้องจ่ายเพิ่มใช่ใหมครับ เกรย์บางเจ้าอาจทำให้เลยแต่เจ้าที่ผมไปดูเค้าไม่ทำให้ก็แปลว่าต้องไปหาทำเอาที่อื่นเอาเอง เรื่องน้ำมันที่เติมได้ยี่ห้อเดียวนี่ผมรับไม่ได้ครับเพราะไม่ใช่ทุกที่จะมีน้ำมันแบบนี้ขาย  เดี๋ยวพอศูนย์ปล่อยรถรุ่นนี้ได้ราคาเกรย์ก็ต้องลงมาต่ำกว่าอยู่ดี นี่ยังไม่นับความเสี่ยงเรื่องการเลี่ยงภาษีที่เราไม่มีทางรู้ว่าเค้านำเข้ามาแบบเสียภาษียังไง สำแดงอุปกรณ์ครบถ้วนใหม สำหรับผมเหตุผลด้านบนมากพอที่จะตัดสินใจซื้อรถศูนย์ แต่สำหรับคนที่มีตังค์เหลือเหลือสามารถดูแลค่าซ่อมด้วยตัวเองได้ในระยะห้าปี ไม่ได้ใช้รถทุกวันหรือมีรถให้เลือกใช้เกรย์อาจเป็นคำตอบที่ดีเพราะส่วนต่างเงินสดสำหรับรถบางรุ่นเยอะจนน่าดึงดูดใจ