ผู้เขียน หัวข้อ: วันอังคารนี้จะไปรับรถครับ ต้องเชคอะไรบ้างเอ่ย  (อ่าน 4717 ครั้ง)

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆ และน้องๆ พอดีผมเคยเห็นกระทู้หนึ่งลงไว้ ว่าตอนไปรับรถมีใบให้เช็คเป็นข้อๆเลยหนะครับ แต่ตอนนี้หาไม่เจอแล้ว ไม่ทราบมีใครมีบ้างไหมครับ?

หรือเป็นการแนะนำคร่าวๆก็ได้ครับผม ขอบคุณครับ  ;D ;D

np72

• บุคคลทั่วไป
google ดูครับ "ขั้นตอนการตรวจรับรถใหม่ป้ายแดง"

ผมไม่อยากใส่ link เว็บอื่น

มันจะมีใบให้ print

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
google ดูครับ "ขั้นตอนการตรวจรับรถใหม่ป้ายแดง"

พูดถึงเช็คลิสท์ที่เป็นไฟล์jpg นั้น ผมสงสัยข้อแรกมากเลยเรื่องการตรวจสอบสีรถที่ให้ตรวตในร่ม
เพราะเท่าที่เคยได้รับคำแนะนำมานั้น(รายการทางวิทยุ)คือให้ดูกลางแจ้งจะได้เห็นความเหลื่อมของสี จะเชื่อใครดี

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
เอาเข้าจริงๆๆ ก็มัวแต่ตื่นเต้นครับ ไม่ค่อยได้เช็คหรอก  ;D ;D ;D

ขอให้มีความสุขกับรถใหม่น่ะครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2012, 18:07:07 โดย O_lan »

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เช็คเงินที่จะเอาไปจ่าย ;D

ออฟไลน์ H.

• Hero Member

พูดถึงเช็คลิสท์ที่เป็นไฟล์jpg นั้น ผมสงสัยข้อแรกมากเลยเรื่องการตรวจสอบสีรถที่ให้ตรวตในร่ม
เพราะเท่าที่เคยได้รับคำแนะนำมานั้น(รายการทางวิทยุ)คือให้ดูกลางแจ้งจะได้เห็นความเหลื่อมของสี จะเชื่อใครดี
เช็คทั้ง 2 ที่ครับ  ;D
H.

ออฟไลน์ me0708

• Jr. Member
  • **
  • เหนื่อยได้ แต่อย่าท้อ
เช็คตัวเราเองก่อนครับ ว่านอนเต็มอิ่มอ๊ะเปล่า ไปเช็ครถอาจเบลอๆได้ ::)
ล้อเล่นอะครับ ผมเองเวลาจะได้รถใหม่มันนอนไม่หลับจริงๆไม่รู้คนอื่นเป็นไม๊

ส่วนการรับรถผมเช็คแบบว่าเหมือนขับรถในชีวิตประจำวัน คือ ออกไปลองขับ,ลอง
เปิดนู่นนี่นั่นให้หมด, ไปเติมน้ำมันซัก200 แล้วค่อยวนกลับมาเซ็นต์รับรถ

แต่ถ้าตรวจตามรายการใบตรวจ ผมว่ามีมึนนะ เพราะมันเยอะมากๆ

โชคดีละกันครับ ขอให้ได้รถคู่ใจที่สมบูรณ์เต็ม 100 ครับ ;)

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับผม พรุ่งนี้แล้วครับ จะกินไม่ได้ละครับเนี้ย  ;D ;D ;D