ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้ที่ไปดูโรงงานฟอร์ดมาครับ  (อ่าน 5631 ครั้ง)

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ถามผู้ที่ไปดูโรงงานฟอร์ดมาครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:14:29 »
คือผมจอง Sedan สี Lunar Sky ไปครับ

แต่กำลังช่างใจหนักมาก ระหว่าง Lunar Sky (เทา-ดำ) กับ Midnight Sky (เทา-ฟ้า)

คือทุกท่านกำลังจะบอกว่า เลือกสีที่ชอบที่สุด ผมทราบครับ และกำลังจะบอกว่า ชอบมันทั้งคู่เลยอ่ะครับ ที่ดูจากภาพ  :-\

ปัญหาคือ วันนั้นมีรายชื่อจะไปดูโรงงานแล้ว แต่เกิดเหตุที่ไม่สามารถไปได้ครับ ครั้นจะรอดูรถจริง เมื่อวานนี้ (พฤหัส 5 ก.ค.) ทางเซล ก็โทรมาถาม เพราะต้องคอนเฟิร์มไปทางโรงงาน ว่าเราจะเอาสีอะไร

ผมเลยเข้าใจว่า พวกเราจองรุ่นแรก เขาน่าจะประกอบพร้อมส่งปลายเดือนนี้เลย ก็คอนเฟิร์มไปแล้ว แต่ถ้าเห็นตัวจริงว่า Midnight Sky มันสวย แล้วจะเปลี่ยนสี มันก็จะทำให้รอนานไปเลยแน่ๆ

ไม่ทราบว่าทุกท่านที่ได้ไปดูตัวจริง สีจริง เห็นสี Midnight Sky (เทา-ฟ้า) กับ Lunar Sky (เทา-ดำ) แล้วสีไหน น่าโดนครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: ถามผู้ที่ไปดูโรงงานฟอร์ดมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:43:42 »
ต่างประเทศนะครับ ไม่ใช่โรงงานฟอร์ด
เฉพาะครึ่งคันหน้า Lunar Sky สวยกว่าครับ
แต่ไฟท้ายตัว 5 ประตู เข้ากับสี Midnight Sky กว่าครับ
ถ้าเป็นตัว 4 ประตู Lunar Sky สวยเข้ากันได้ทั้งคันครับ
สรุป ชอบ Lunar Sky กว่าครับ Midnight Sky เจอกลางวันถึงจะดูสีออก ถ้ากลางคืนมันจะออกไปทางดำๆ

ออฟไลน์ gorakung

• Jr. Member
  • **
Re: ถามผู้ที่ไปดูโรงงานฟอร์ดมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 13:37:47 »
ผมชอบlunar sky มากกว่าครับ สีmidnightสีมันดูมืดๆไปไม่ค่อยโดนเท่าไหร่

ออฟไลน์ mpvlover

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 16:39:22 »
สีmidnight sky จะใกล้เคีัยงกับสีเทาดำของเบนซ์อีคลาสใหม่  ส่วนสีlunar sky จะสว่างกว่าmidnight sky มากนะครับ ดังนั้น ต้องเืลือกเอาเองครับว่าชอบเทาแบบไหน มืดหรือสว่าง

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 16:49:58 »
สีmidnight sky จะใกล้เคีัยงกับสีเทาดำของเบนซ์อีคลาสใหม่  ส่วนสีlunar sky จะสว่างกว่าmidnight sky มากนะครับ ดังนั้น ต้องเืลือกเอาเองครับว่าชอบเทาแบบไหน มืดหรือสว่าง

Midnight Sky ไม่ใช่เทา-ฟ้า เหรอครับ ??

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 20:16:33 »
ผมชอบ lunar sky ครับ midnight blue มันดูมึดไปหน่อย แต่ก็ดูสวยดี สีนี้รถจริงสวยกว่าในโบรชัวส์  แต่ลูนาร์สกาย ในโบรชัวส์สวยกว่ารถจริง อิอิ

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:38:04 »
เป็นผมก็เลือกยากเหมือนกัน สวยทั้ง 2 สี

แต่เสียดายที่ไม่ได้ไปโรงงานนะครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium