ผู้เขียน หัวข้อ: // ฝ่ายการตลาดค่ายรถ และเอเจนซี ห้ามทำ Viral marketing โฆษณาเนียนแฝง เด็ดขาด! //  (อ่าน 8318 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ตั้งแต่เปิดเว็บมา เจอเคสเนียนโปรโมท มาหลายเคสมากแล้ว
ครั้งที่จับได้คาหนังคาเขา หรือมาลงประชาสัมพันธ์เนียนๆ นั้น
เนียนแค่ไหน เราก็จับได้

บางค่ายรถ เคยโดนโทรไปตำหนิติเตือนกันมาแล้ว

เราไม่ต้องการให้มีการ ใช้เว็บบอร์ดเรา ในการโฆษณาแอบแฝงใดๆทั้งสิ้น

อย่าให้จับได้...และอย่าให้รู้ว่าเป็นบริษัทอะไร เอเจนซีอะไร

จะโทรไปตามจิกด่ากันถึงที่เลยทีเดียว

ถ้าอยากรู้ว่าจะทำจริงไหม จะลองก็ได้นะครับ
ถ้าโทรไปไม่รับสาย จะบุกไปด่าถึงบริษัทให้ดู!!!

เตือนกันแล้วนะครับ อย่าทำอีก และอย่าให้จับได้ คุณจะโดนผมประจานจนเสียชื่อเสียง
เสียหมาไปเลยแน่นอน! ผมไม่เลี้ยงเอาไว้แน่ๆ วิธีการทำตลาดแบบเนียน และคิดว่าผู้บริโภคโง่ แบบนี้

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ตามนั้นครับพี่จิม

ออฟไลน์ Sappe!

เตือนหลายครั้ง แต่ก็ยังทำ เฮ้อ...
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Wayfarer-R

พวกนี้ก็แปลกนะ พวกที่เข้ามาเป็นสมาชิกเพื่อโปรโมทเนี่ย ตอนสมัครเข้ามา เค้าก็จะมีคำเตือนว่าห้ามโปรโมทใดๆ สงสัยอ่านภาษาคนไม่รู้เรื่อง สนับสนุนให้เล่นให้หนักที่สุดครับ ทั้งในเกมส์และนอกเกมส์ เพื่อให้เป็นตัวอย่างกับผู้ที่ริจะทำสิ่งที่มันสวนทางกับข้อห้าม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2012, 12:15:34 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
เนียนมา ก็จัดหนักไปครับ พี่จิม >:(
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ chaiz

พื้นที่โฆษณาก็มีเนอะ ลงทุนหน่อยคร้าบ พวกท่านบริษัทรถทั้งหลาย  :-\

ออฟไลน์ Robb 🍋

• Full Member
มาเนียน ก็จัดไปครับพี่จิมมี่  ;)

ออฟไลน์ pangwong

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ ceberos

ไม่อยากให้เนียนอะ อยากให้โจ๋งครึ้ม จะเป็นอุทาหรณ์ให้คนรุ่นหลังไว้ดู เป็นเยี่ยง แต่อย่าเอาเป็น อย่าง อยากให้ดี ถ่ายรูปมาประจานแม่มเลย

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

เนื่องจาก Viral Marketing เป็นการตลาดที่ได้ผลมาก ทำให้ธุรกิจต่างๆมักแอบแฝง ทำทีเป็นผู้บริโภคซะเอง
อยากจะบอกว่า..พวกคุณควรผลิตสินค้าและบริการของคุณให้ดีก็เพียงพอแล้ว อย่าได้ดูถูกผู้บริโภค
การแอบแฝง สร้างfeedbackขึ้นมาเอง  วันนึงพวกคุณจะพลาด เพราะยังไงมันก็ไม่เนียน  พอพลาดแล้วเจ็บหนักแน่นอน!!
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ tabak

• **
?????

ออฟไลน์ euro

คุณจิมมี่ ก็น่าจะจัดเต็มแบบเนียนๆ เป็นตัวย่างสักครั้ง

ออฟไลน์ jumpon77

จัดหนักคับพีจิมมี
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Ishida

เล่นไม่ซื่อก็ต้องโดนหนัก ๆ เลยครับผม
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ samgler

กระทู้ไหนเหรอครับ ผมอ่านแล้วจับไม่ได้เลยนะ ท่าทางจะเนียนมาก
หรือโดนลบไปแล้วครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

กระทู้ไหนเหรอครับ ผมอ่านแล้วจับไม่ได้เลยนะ ท่าทางจะเนียนมาก
หรือโดนลบไปแล้วครับ

กระทู้ข้างล่าง ก่อนกระทู้นี้ ที่โดนล็อคไว้นะครับ

ออฟไลน์ samgler

ขอบคุณครับ พอดีไม่ได้สนใจเรื่อง CNG เลยไม่ได้เข้าไปอ่าน
ก็ตะหงิดๆ เหมือนกันว่าพักนี้มีเรื่องนี้บ่อยจัง ทั้งที่ไม่น่าสนใจอะไรเลย

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• **
เนื่องจาก Viral Marketing เป็นการตลาดที่ได้ผลมาก ทำให้ธุรกิจต่างๆมักแอบแฝง ทำทีเป็นผู้บริโภคซะเอง
อยากจะบอกว่า..พวกคุณควรผลิตสินค้าและบริการของคุณให้ดีก็เพียงพอแล้ว อย่าได้ดูถูกผู้บริโภค
การแอบแฝง สร้างfeedbackขึ้นมาเอง  วันนึงพวกคุณจะพลาด เพราะยังไงมันก็ไม่เนียน  พอพลาดแล้วเจ็บหนักแน่นอน!!

ผมขอกด"ไลค์"ให้ความเห็นนี้ครับ บางที Viral Marketing มันก็ไม่มีประโยชน์นะครับ(ผมมองว่าแบบนั้น)

ออฟไลน์ kengmania

พวกมาเนียนโฆษณาแอบขายของนี่น่ารำคาญจริง เสียบรรยากาศ ผิดจุดประสงค์การท่องเว็บ
ไร้ความจริงใจสิ้นดี....เสียบรรยากาศ เสียบรรยากาศ
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 2k

โอ้วววว Viral Marketing คืออะไรงานนี้ตองอาศัยกูรูกูเกิ้ลช่วยบอก  :o

http://incquity.com/articles/marketing-boost/benefits-viral-marketing

พออ่านนิยามแล้วพอจะเข้าใจได้ในทันทีเลยว่าในตอนนี้มีการใช้วิธีนี้ในเว็บต่างๆกันเยอะมาก ถึงว่าทำไมห้องรัชดึ๋ยตอนนี้มันถึงมีการเชียร์เกินจริง การด่าทอยี่ห้อรอง มีการเปิดประเด็นแล้วเงียบหายบ่อยจัง แบบนี้ไม่งามเอาเสียเลย ขอความจริงได้ไหม?  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com