ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับศูนย์รถยนต์ที่เชียงใหม่ครับ  (อ่าน 3196 ครั้ง)

ออฟไลน์ logobo

• Newbie
  • *
รถ FORD FOCUS TDCI มีปัญหาน้ำเข้าเมื่อปีที่แล้วต้องเปลี่ยนเครื่องยนต์เนื่องจากเสื้อสูบชำรุด เคลมประกัน ซ่อมศูนย์ที่เชียงใหม่
เสื้อสูบใหม่ไม่มีเลขเครื่องและช่างประกอบเข้าไว้ในตัวรถเรียบร้อยแล้ว
โดยผมจะต้องดำเนินการถอดเครื่องยนต์นำไปประทับตราเลขเครื่องพร้อมประกอบเข้าไปใหม่
ทั้งนี้ผมจะต้องเสียค่าใช้จ่ายในการถอดเครื่องยนต์และประกอบเข้าไปใหม่ ค่าอะไหล่บางชิ้นที่ได้รับความเสียหายจากการถอดประกอบ และต้องนำเครื่องไปประทับตราเอง
ผมคิดว่าไม่ได้รับความยุติธรรม เนื่องจากทางศูนย์ต้องรู้ว่าจะต้องถอดประกอบเครื่องใหม่ทำไมไม่ดำเนินการตั้งแต่แรกตอนยังไม่ประกอบเครื่อง และกลับผลักภาระในการถอดประกอบเครื่องใหม่มาที่ผมโดยต้องเสียค่าใช้จ่ายหลักหมื่นบาท
ความจริงมันมีปัญหาตั้งแต่การซ่อมเครื่องและเคลมประกันในครั้งแรกแล้ว
เพื่อนผมแนะนำให้ลองมาถามที่นี่ดู
ผมสามารถร้องเรียนที่ใครและดำเนินเรื่องอย่างไรได้บ้างครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
Re: มีปัญหากับศูนย์รถยนต์ที่เชียงใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 12:27:51 »
ได้คุยกับ บ.แม่หรือยัง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
Re: มีปัญหากับศูนย์รถยนต์ที่เชียงใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 12:56:01 »
เอ้ทำมัยเขาไม่ตอกก่อนใส่เข้าไปนะ สมัยตอนทำงานศูนย์ อีซูซุ ศาลาฟาสเตอร์เปลี่ยนเสื้อแล้วเขาก็ตอกเลขเครื่องเดิมลง อาจไม่ถูกวิธี แต่ก็จบน่าา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 13:02:13 »
ผมว่าจะโทรไปแผนกลูกค้าสัมพันธ์ที่โชว์บนหน้า web ford thailand พรุ่งนี้ครับ

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 13:51:52 »
ผมว่าลองส่งเอกสารและรายละเอียดให้คุณจิมมี่ช่วยเหลือดีกว่าครับ เอาหลักฐานมายันเลยดีกว่า แบบนี้เหมือนคุณเข้ามาบ่นเฉย ๆ ยังไงลองทำตามขั้นตอนก่อนครับ แจ้งไปที่ สนง.ใหญ่ แล้วติดตามผมว่าจะเป็นยังไง หากเรื่องไม่มีความคืบหน้าก็ลองขอความช่วยเหลือจากคุณจิมมี่ดู แต่อย่าลืมหลักฐานเอกสารด้วยละครับ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 14:13:05 »
ขอบคุณมากครับ ผมจะลองแจ้งเรื่องไปที่กรุงเทพดูก่อน