ผู้เขียน หัวข้อ: Jazz Hybrid จะเปิดตัวเมื่อไหร่ครับ คุณพ่อจะลากน้องสาวไปจอง March/Mirage พรุ่งนี้  (อ่าน 13505 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
คุณพ่อจะซื้อรถคันแรกให้น้องสาว เห็นว่าไปตระเวนดูกันมาหลายยี่ห้อแล้ว

และล่าสุดยื่นคำขาดให้เลือก March หรือ Mirage เท่านั้น เพราะต้องการรถประหยัดน้ำมัน

แต่ตัวผมเองอยากจะให้คุณพ่อรอดู Jazz Hybrid มากกว่า ถ้าราคาไม่แพงมาก ก็น่าสนใจอยู่

จริงๆแล้วเรื่องราคาไม่ใช่ปัญหาครับ ถ้าเพิ่มเงินอีกไม่เยอะมาก แล้วได้รถใหญ่ขึ้น และมีแววจะประหยัดกว่า

น้องสาวขับรถในเมืองและคนเดียวเท่านั้นครับ บางรัก สยาม ทองหล่อ ไกลสุดก็ เรียบด่วน รามอินทรา

อยากจะสอบถามว่า ควรจะปล่อยให้สองคนพ่อลูกไปเซ็นใบจอง อีโค คาร์เลย หรือว่า ผมควรยื้อไว้จน Jazz Hybrid เปิดตัวดีครับ

ถ้าการใช้งานมีแค่นี้ ECO Car เหลือๆครับ ส่วนต่างที่คิดว่าจะประหยัดน้ำมันนั้นน้อยมากไม่คุ้มกับค่าตัวอย่างแน่่นอนอีกทั้งเรื่องบำรุงรักษาทำให้ค่าน้ำมันที่ประหยัดได้นั้นไม่มีผลอะไรเลย    จ่ายแพงกว่าทำไม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ HMEN

• Newbie
  • *
ราคาเหยีบล้านชัวร์ ถูกกว่า พรีอุส นิดนึง

ออฟไลน์ biancocelesti

• Jr. Member
  • **
ถ้า เก้าแสนกว่า จริงๆ หันไป Civic, Altis, 3, Cruze, Focus, EX ไม่ดีกว่าหรอครับ

ถ้า ล้านกว่า จริงๆ Prius ขายดีขึ้นแน่ๆ

มีเหตุผลสนับสนุนใหม่ "ขนาด Jazz ติด Hybrid ยังล้านกว่าเลย จัด Prius เกิดมาเป็น Hybrid เต็มตัว ยังแพงกว่าแค่แสน สองแสน คุ้มกว่าเห็นๆ"

เข้าทางพี่โตเต็มๆเลยงานนี้

ออฟไลน์ biancocelesti

• **
คุณพ่อ และ น้องสาว แอบตกลงกันเมื่อคืน วันนี้จะไปศูนย์ มิตซู แล้วครับ

เพราะคุณแม่ ชี้ชัดว่า ชอบ มิราจ มากกว่า

ถ้าตกลงปลงใจเลย ก็เซ็นใบจอง นิชคุณ ติดไม้ติกมือกลับบ้านแน่

แต่ถ้ามิราจไม่ถูกใจ หวยออกที่น้องมีนา แน่ๆเลยครับ

ออฟไลน์ johnlee

ถ้าราคา 9 แสนอัพ  มาร์ชรุ่นท๊อบ หรือมิราจ ท๊อบ  หรืออัลมีร่าท๊อบ

และน่าจะได้รถเร็วกว่าแจ๊สด้วยมั้ง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ mongolias

มีแววว่าราคาจะแพงแฮะ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

สรุปว่าตอนนี้รอลุ้นราคาอย่างเดียว Honda ปีที่แล้วเงียบไปทั้งปี กลับมาปีนี้ออกมาแต่ละตัวน่าสนใจจริง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ใช่แบบนี้ป่าว ใครสามารถช่วยแปลหน่อย

http://www.honda.co.jp/Fit/webcatalog/type/hybrid/

ราคาเริ่มต้น 1,590,000 เยน แปลงเป็นไทยก็ราวๆ 6 แสน 3 หมื่นบาท
อืมๆๆ ได้จริงก็ดีเด่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
ทำไมราคาสูงจัง เห้อ..

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
ไปแอบเห็นราคามาแทบช็อค

ขออย่าให้เป็นอย่างที่เห็นมาเลยนะ

ไม่งั้นตามรอย Freed แน่   :D
เรื่องราคา ทำใจไว้เลยนะครับ....หึหึหึ

ดูจาก 2 โพสต์นี้ หึหึหึ

ผมว่ามีป้วนเปี้ยน 1,000,000 บาท +- นิดหน่อย T^T

ผมว่าพอจะเอาราคาที่มาเลย์เซียเทียบน่าจะพอได้นะครับ

ออฟไลน์ banch

ประกอบในประเทศ

พื้นฐานร่วมกับแจ๊ซ

เพิ่มระบบไฮบริดแบบครึ่งๆกลางๆ

มอเตอร์ไฟฟ้าตัวกะเปี๊ยก

แบตลูกกระจึ๋งนึง

แถมยังได้ภาษี 10%

ถ้าขายเกิน 850,000  ผมว่าแพงไป

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ราคาที่มาเลเซียครับ

อัตราแลกเปลี่ยนครับ

คิดคร่าวๆว่าน่าจะประมาณ 930,000 - 940,000 บาท(อ้างอิงจากราคาที่มาเลเซีย)

ออฟไลน์ mm300

• **
ประกอบในประเทศ

พื้นฐานร่วมกับแจ๊ซ

เพิ่มระบบไฮบริดแบบครึ่งๆกลางๆ

มอเตอร์ไฟฟ้าตัวกะเปี๊ยก

แบตลูกกระจึ๋งนึง

แถมยังได้ภาษี 10%

ถ้าขายเกิน 850,000  ผมว่าแพงไป

จริงครับ โดยเฉพาะได้ลดภาษีไปตั้งเยอะ น่าจะทำราคามาดีๆหน่อย

อยู่ที่ Honda ล่ะ ขายไม่แพงคนก็แย่งกันซื้อ ถ้าเปิดมาแพงก็ส่งกลับไปขายญี่ปุ่นอย่างเดียวก็พอละ

อยากรู้จริงๆว่าคนที่ตั้งราคาขายเนี่ยเขาออกสำรวจตลาดบ้างรึเปล่า

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
ผมว่าราคาคงไม่ต่างจากมาเลย์เซียหรอกครับ ถ้าต่างกันมากละก็ ไม่คนไทยก็คนมาเลย์เซียคงโวยกันมั่งแหล่ะ เหมือนฟรีดน่ะครับ ราคาพอๆ กับทีอินโดนีเซียเลย

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
ถ้า 9 แสน Up ผมกัดฟันอีกนิดไป Prius ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ udis

ถ้าล้านขึ้นแบบนี้ ตั้งใจผลิตส่งออกนอกแน่ๆเลยครับ
 ;D ;D ;D