ผู้เขียน หัวข้อ: เวป headlightmag กำลังจะมีคู่แข่ง แล้วนะครับ  (อ่าน 6651 ครั้ง)

ออฟไลน์ snomter

• Newbie
  • *
เวป headlightmag กำลังจะมีคู่แข่ง แล้วนะครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 15:40:25 »

น้าหลาม จิ๊กโก๋ไอที กำลังจะเปิดรายการ Web Tv ใหม่ทางด้านยานยนต์
ตามลิงค์นี้นะครับ

http://thumbsup.in.th/2012/06/sharkshows-launch-new-web-tv-program-against-headlightmag/

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
Re: เวป headlightmag กำลังจะมีคู่แข่ง แล้วนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 15:46:27 »
ยังไงก็สิงเว็บนี้ไปตลอดกาล ;D ;D ;D

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
Re: เวป headlightmag กำลังจะมีคู่แข่ง แล้วนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 20:57:15 »
ดีครับ แข่งกันให้ความรู้กับผู้อ่านผมถือว่าเป็นเรื่องที่ดีแต่ยังไงผมก็สถิตอยู่HLMแน่แหละ อยู่มานานเหมือนจะเป็นบ้านแล้ว ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 05:32:47 »
มีออกมาแข่งบ้างก็ดี ตราบใดที่ยึดถือผู้เสพสื่อเป็นสำคัญ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 05:50:28 »
ผมว่าเค้าไม่มีทางพูดตรงไป-ตรงมา บอกข้อเสียกันแบบละเอียดยิบเหมือนที่นี้เหรอก
ถ้าเค้าทำแบบที่นี้ พวกสปอนเซอร์หนีหมดเค้าก็อยู่ไม่ได้ครับ ;D

แต่ก่อนผมเคยดูราการหนึ่งประมาณว่ามีรีวิวรถใหม่ อวยซะทุกอย่าง ขนาดMazda2ยังบอกว่าเบาะหลังนั่งสบาย :P

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 22:18:55 »
ถือซะว่ามีช่องทางความรู้เพิ่มขึ้นอีกช่องทางดีกว่าครับ อย่าเรียกว่าคู่แข่งเลย  ;D
Test ..

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 12:45:27 »
ดีครับ จะได้ช่วยให้วงการคึกคักขึ้นไปอีก เค้าคงหาจุดเด่นด้านอื่นมานำเสนอมากกว่ามั้งครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ pangwong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 10:23:55 »
ปากแบบนี้............มันโดนใจดี...

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:12:05 »
บอกเล่าที่มาที่ไปให้ทราบกันก่อนดีกว่า

เจ้าของ Thumbsup.in.th เค้าทำงานที่ Samsung ครับ อายุ 37 ปี
เขียนข่าว แลเว้บบล็อกของตัวเองเรื่อง IT มานานแล้ว

เรื่องของเรื่องคือ วันหนึ่ง เขาอยากบูสต์ยอดเว็บของเขา
ก็พอดีว่า ไปเจอ พี่หลาม ซึ่งก็เป็นทีมของ แบไต๋ ไฮเทค ของตาพี่หนุ่ยกับพี่โก๋ ศุภเดช ที่รักของผมอยู่แล้ว
(คือคุ้นเคยกันมานานตั้งแต่สมัยยังอยู่ในพันทิบ นั่นละ ทั้งในล็อกอินของพี่หนุ่ย "นักเรียนละคร" และพี่โก๋ "Ripmilla")

ไอเดียของพี่หลามคือ อยากทำคลิป ในเชิงว่า เอา youtube มาเล่าสู่กันฟัง
เก็บเอาคลิปรถยนต์ในเมืองนอก มาคุยกัน ซึ่งจะเป็นคนละสไตล์ กับ Headlightmag และ The Coup Channel โดยสิ้นเชิง
ดังนั้น จึงไม่ถือว่าทับไลน์กันครับ

ทีนี้ คนเขียนเว็บนี้ เค้าเลยอยากจะสร้างกระแสขึ้นมา เพราะตัวเขาเอง ก็เป็นคุณผู้อ่านท่านหนึ่งของเว็บเราอยุ่แล้ว
ก้เลย จับสร้างกระแส พี่หลาม ท้าชน Headlightmag เลยนั่นเอง เป็นการสร้างกระแสในเชิงการเขียนข่าว เท่านั้นครับ

ไม่มีอะไรในกอไผ่ไปมากกว่านี้แล้วครับ

ยินดีที่จะได้เห็นพี่หลามทำรายการรถยนต์ที่อยากทำมานานแล้ว
เพราะพี่หลาม เค้าก็ชอบรถ ถ้ามีอะไร แลกเปลี่ยนช่วยเหลือกันได้ แล้วละก็...

ยินดีเสมอครับ

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:15:53 »
เอาคลิปรถยนต์เมืองนอกมา...

ดีครับ จะได้ไม่ต้องหาดูเอง 555+  ;D

ออฟไลน์ Thailand01

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 23:21:49 »
ถ้าคนละแนวก็ถือว่าดีเลยครับจะได้มีอะไรที่แตกต่างเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งสื่อ แต่ผมชอบสไตล์ของพี่จิมมี่พี่แพนคุณกล้วยคุณตอยหรือทีมHLMทุกคนเป็นที่สุดครับ
^^~