ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการต่อประกันปีต่อไปสำหรับรถเคยชนมาครับ  (อ่าน 2017 ครั้ง)

ออนไลน์ lexus

• Hero Member
คือรถผมไกล้หมดประกันแล้วครับ(fiesta1.6s) ไปชนเสาไฟฟ้ามาเสียหายเยอะเหมือนกัน ตอนนี้ยังซ่อมไม่เสร็จเลยรถจะหมดประกันเดือนหน้าแล้ว คือถ้าจะต่อประกันชั้น1เดิมกับบริษัทชื่อดังแห่งนึง ค่าเบี้ยประกันเหยียบ30000บาท(นี่ได้ส่วนลดจากประกันกลุ่มแล้วนะครับ)

1.เลยอยากถามว่ากรณีรถเคยชนมาเสียประวัติแบบนี้ถ้าผมจะเปลี่ยนไปใช้เจ้าอื่น มันจะแพงแบบนี้ใหม ประวัติการชนนับรวมด้วยรึเปล่า หรือเริ่มนับ1ใหม่

2.แล้วถ้าผมจะไม่ต่อประกัน รอรถเสร็จก่อนแล้วค่อยต่อได้หรือไม่ ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มขึ้นอีกรึเปล่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขอตอบข้อ 1 นะครับ

รถผมก็ Fiesta เหมือนกัน เคยเคลมไปราวๆ 40,000 บาท ตามใบเสร็จที่ศูนย์นำมาให้เซ็น ประกันปีแรกเป็น AXA

ปีต่อมาลองดูเป็นเจ้าอื่น + AXA ด้วย เบี้ยเท่าๆกันหมดครับ ผมเลยต่อกับคุ้มภัย ซ่อมห้าง 22,xxx บาท เพราะให้ทุนสูงสุด

ไม่ได้ส่วนลดกลุ่มนะครับ สำหรับราคานี้

ออนไลน์ lexus

ขอบคุณครับ แต่ตอนนี้สับสนมาก เหนอีกคนบอกว่าถ้าเปลี่ยนไปทำกับอีกที่จะเหมือนเริ่มใหม่ ตอนนี้สับสนมากครับ