ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ทีวีใหม่ แบบที่เป็น 3D ขอความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 4443 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinken

• Newbie
  • *
กำลังสนใจ smart TV อยู่หลายตัวเลย โซนี่ก็ไม่เลวเลย อยากได้ความเห็นหน่อยว่าควรซื้อตัวไหนดี??

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ถ้าเล่นเกม PS3 แนะนำให้ซื้อ โซนี่ครับ

ถ้าไม่เล่นเกมก็ตามใจเลย :P

ออฟไลน์ slate

• Full Member
Pana คับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ถ้าคิดไม่ออกและต้องการประหยัด ให้เลือก LG ครับ ถ้างบไม่ใช่ปัญหาให้เลือกโซนี่

อ้ออีกอย่าง เครื่อง BD ต้องรองรับ 3D และ ต้องใช้สาย hdmi 1.4 ด้วยนะครับ (สาย1.4หาได้ไม่แพงนัก)

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าเน้นดูหนังต้องพลาสม่าครับ ยี่ห้อที่เค้ายอมรับกันก็ Pana

แต่ถ้าจะเล่น 3D แนะนำ LG เพราะระบบมันดีกว่า

ย้ำอีกครั้งนะว่าเน้นดูหนังแอคชั่นต้องพลาสม่า อย่าเอา LCD,LED ดูได้เรื่องเดียวมักจะเวียนหัว+ปวดตา
แต่พลาสม่าผมนอนดูทั้งวันก็ยังได้  8)

ออฟไลน์ 6162002

ถ้าเน้นดูหนังต้องพลาสม่าครับ ยี่ห้อที่เค้ายอมรับกันก็ Pana

แต่ถ้าจะเล่น 3D แนะนำ LG เพราะระบบมันดีกว่า

ย้ำอีกครั้งนะว่าเน้นดูหนังแอคชั่นต้องพลาสม่า อย่าเอา LCD,LED ดูได้เรื่องเดียวมักจะเวียนหัว+ปวดตา
แต่พลาสม่าผมนอนดูทั้งวันก็ยังได้  8)
+1 อีกเสียงครับ ปัจจุบัน ราคาคุ้มมากๆ

ออฟไลน์ Thailand01

แต่พลาสม่าผมนอนดูทั้งวันก็ยังได้  8)
+1 อีกเสียงครับ ปัจจุบัน ราคาคุ้มมากๆ

ประกันเพิ่มจำไม่ได้ว่าเป็นสามปีมั้งครับ สำหรับพาสม่าคุ้มมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 23:33:22 โดย Thailand01 »
^^~

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

Philips LED 21:9 50" ครับเป็นจอแบบโรงหนัง เวลาดูจะไม่มีแถบดำบนล่าง(ตอนแรกใช้Sonyแต่ไม่อยากให้มีแถบดำ)
ระบบ3D เป็นแบบ LG ครับใช้แว่นเดียวกันได้
มีระบบAmbilight เป็นหลอดledเปล่งแสงออกมารอบเครื่องเปลี่ยนไปตามสีของภาพ จากที่ดูมาช่วยถนอมสายตาได้จริงครับ
โดยเฉพาะเวลาดูหนัง เพ่งติดต่อกันนานๆ

แต่มีข้อเสียคือถ้าเสียรออะไหล่นานเพราะเครื่อง made in Hungary ครับ

ตัดสินใจนานมากกว่าจะซื้อรุ่นนี้ แต่พอได้มาพอใจสุดๆครับ ยิ่งถ้าติดทรูHD ตอนมีโอลิมปิกจากคนไม่ดูกีฬากลับเป็นนั่งดูได้ทั้งวันทั้งคืน

ออฟไลน์ ignitus

• Newbie
  • *
แหม่ เหมาะเจาะอะไรเยี่ยงนี้ ไปดูที่งาน sony happy day สิคับ ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติฯ วันที่ 17-19 สิงหาคม 55 ทีวีโซนี่ลด 12% เลือกเลยว่าอยากได้รุ่นไหน สเป็คยังไง จ่ายได้ที่เท่าไหร่ เด๋วพนักงานก็แนะนำให้เอง

ออฟไลน์ Thailand01

Philips LED 21:9 50" ครับเป็นจอแบบโรงหนัง เวลาดูจะไม่มีแถบดำบนล่าง(ตอนแรกใช้Sonyแต่ไม่อยากให้มีแถบดำ)
ระบบ3D เป็นแบบ LG ครับใช้แว่นเดียวกันได้
มีระบบAmbilight เป็นหลอดledเปล่งแสงออกมารอบเครื่องเปลี่ยนไปตามสีของภาพ จากที่ดูมาช่วยถนอมสายตาได้จริงครับ
โดยเฉพาะเวลาดูหนัง เพ่งติดต่อกันนานๆ

แต่มีข้อเสียคือถ้าเสียรออะไหล่นานเพราะเครื่อง made in Hungary ครับ

ตัดสินใจนานมากกว่าจะซื้อรุ่นนี้ แต่พอได้มาพอใจสุดๆครับ ยิ่งถ้าติดทรูHD ตอนมีโอลิมปิกจากคนไม่ดูกีฬากลับเป็นนั่งดูได้ทั้งวันทั้งคืน

ใช่ครับจอ PHILIPS ให้ภาพที่มีสีดำสนิททั่วทั้งจอเวลาให้ภาพสมจริงในระบบที่เป็น LED และเป็นผู้นำเรื่อง3Dด้วย(คือผลิตออกมาก่อนตลาดมานานแล้ว) แต่เนื่องจากการตลาดยังไม่ตอบโจทย์กับยุคสมัยนี้ ก็เลยอีรอปเดียวก็บ SONY และ PANA ที่แบรนด์ดังๆจะสู้แบรนด์จากเกาหลีซัมซุงกับเอลจีไม่ได้และที่สำคัญ อีกไม่เกินสองปีอาจจะไม่มีแบรนด์นี้......อีกแล้ว แต่จะไปใช้ชื่ออื่นแทนเทคโนโลยีก็ไม่ได้หายไปไหนครับ
^^~