ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้ใช้ E250 CDI W212 หลังจากขับแล้ว ข้อดี-ข้อเสียอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 5819 ครั้ง)

ออฟไลน์ bungy

• Full Member
รบกวนผู้ใช้ E250 CDI W212 หลังจากขับแล้ว ข้อดี-ข้อเสียอย่างไรบ้างครับ

5 เกียร์ หรือ 7 เกียร์ ก็ได้ครับ หรือ CLS250 CDI ก็ได้ครับ

กำลังตัดสินใจครั้งสำคัญครับ เพื่อเปรียบเทียบครับระหว่าง 5 หรือ 7 ดีกว่ากัน ทั้งความคงทน และ อายุการใช้งานครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
เดี๋ยวก็เปลี่ยนโฉม ไมเนอ แล้วนะครับ น่าจะไม่เกิน 6 เดือน
รอหน่อยลดอีกหลายแสนมากๆ

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
เดี๋ยวก็เปลี่ยนโฉม ไมเนอ แล้วนะครับ น่าจะไม่เกิน 6 เดือน

ความจริงตอนนี้ 250 CDI 5 speed ก็ลดไปสี่แสนแล้วนะครับ

ไม่แน่ใจว่า จะมีลงไปกว่านี้อีกหรือไม่

แต่ว่าไปแล้ว ตัวอื่นๆ เช่น 200 CGI, 250 CGI ก็ยังไม่ลดลงเท่าไหร่นะครับ

NGT  ลงไปนิดหน่อยเพราะตัด option

ว่าจะลองดู Motor Expo ปลายปีนี้ ว่าจะมีปรากฏการณ์หั่นราคาของ Mercedes Benz อีกหรือไม่

ออฟไลน์ sapol

• Full Member

ความจริงตอนนี้ 250 CDI 5 speed ก็ลดไปสี่แสนแล้วนะครับ

ไม่แน่ใจว่า จะมีลงไปกว่านี้อีกหรือไม่

แต่ว่าไปแล้ว ตัวอื่นๆ เช่น 200 CGI, 250 CGI ก็ยังไม่ลดลงเท่าไหร่นะครับ

NGT  ลงไปนิดหน่อยเพราะตัด option

ว่าจะลองดู Motor Expo ปลายปีนี้ ว่าจะมีปรากฏการณ์หั่นราคาของ Mercedes Benz อีกหรือไม่

ลด 4แสนนี่ทุกศูนย์เลยรึเปล่าครับ? หรือว่าแค่บางศูนย์? อาทิตย์ก่อน ผมเอารถไปเคลมประกัน ถามๆดู เขาบอก ลดแค่ 2.5แสนเองครับ

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
ลดอีกกระจายแน่นอน ตอนรุ่นใหม่มา ตามตลาด

ออฟไลน์ Rai

• Newbie
  • *
7speed เถอะครับ