ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าพอจะมีข่าวคราวเกี่ยวกับ HONDA CITY CNG บ้างหรือป่าวครับผม  (อ่าน 5990 ครั้ง)

ออฟไลน์ BadBoy

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่าพอจะมีใครทราบข่าวคราวความคืบหน้าของ HONDA CITY CNG บ้างไม๊ครับผม อยากทราบว่าจะเปิดตัวประมาณเมื่อไหร่ แล้วตอนนี้ทางศูนย์รับจองแล้วหรือยังครับผม ถ้ารับจองแล้วคิวจะนานเหมือนกับตัวธรรมดาในตอนนี้หรือป่าวครับผม เพราะตอนนี้ผมจอง SWIFT เอาไว้ แต่ไม่มีวี่แววการได้รถเลยครับผมจองตั้งแต่มอเตอร์โชว์ ต้องการใช้รถประมาณปลายปีนี้ - ต้นปีหน้า และ CITY CNG ก็ตอบโจทย์ผมได้ เพราะต้องการรถที่ประหยัดค่าใช้จ่ายในการเดินทางครับผม หรือถ้าเป็นคุณ คุณจะเลือกรอ SWIFT หรือ หันไปหา CITY CNG ดีครับผม อยากได้รถที่สมรรถนะ การขับขี่ดีดีหน่อย และประหยัดค่าใช้จ่ายด้วยอะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member

ออฟไลน์ Devil13

-เท่าที่ได้ยิน จะเปิดตัวปลายเดืิอนนี้ครับ
-รถมันคนละสไตล์นะ ถ้ารักมินิคูเปอร์ เอาสวิฟไปแต่งก็จะดูคล้ายๆในระดับหนึ่ง
-ผมมองที่ศูนย์บริการและอะไหล่ เลยเลือก CITY ครับ
-ค่าใช้จ่ายไม่ต่างกันมาก ถ้าคุณจองสวิฟตัวท็อป แล้วเปลี่ยนเป็น CITY ตัวล่าง

ออฟไลน์ YenChar

ซิตี้น่าสนนะครับ

CNG พูดถึงความประหยัด ยังไงๆก็ชนะ
แต่ประเด็นของ CNG คือเติมยาก ใช้เวลานาน

ถ้าปัจจัยเรื่องเวลา การรอคอยเติมแก๊ส ไม่ใช่ปัญหา
ผมว่า CNG ชนะเรื่องความประหยัดอย่างขาดลอย

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
คุ้มนะผมว่าติด CNG ถ้าใช้งานเยอะๆและหาปั๊มเติมได้ อย่างผมวิ่งเส้นร่มเกล้า นิมิตรใหม่ รังสิต มีปั๊มตลอดทางแทบไม่เสียเวลาเติม
แต่ถ้าออกต่างจังหวัดแก๊สหมดก็วิ่งน้ำมันเอาไม่รอเติมหรอกรอทีเป็นชั่วโมง

ออฟไลน์ johnlee

จุดอ่อนในเชิงสเปค ก็คือ ดรัมเบรค และถังแค่ 65 ลิตร
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แหม รักแล้วต้องรอสิครับ 2 คันนี้คนละเแนวกันเลยนะ ส่วนเรื่องประหยัดซิตี้ประหยัดกว่าด้วย CNG แต่สวิฟท์ก็ประหยัดน้ำมันพอควร แต่ที่แน่ๆค่าตัวของสวิฟท์ประหยัดกว่ากันเยอะมาก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

• Newbie
  • *
ผมก็กำลังช่างใจอยู่เหมือนกันครับผม ความจริงอยากได้ 4 ประตู แต่ก็อยากได้ eco car เพราะมันประหยัด ส่วนที่ไม่เลือก almera เพราะเค้าว่ากันว่าช่วงล่าง พวงมาลัย อาจจะไม่เวิร์คมาก เลยหันมามอง swift จากการ review ของสำนักต่างๆ และการทดลองเอง พอได้ข่าวว่า city จะออก cng ก็เลยสนใจเป็นพิเศษ อิอิ ส่วนเรื่องราคาค่าตัวนี้ คิดหนักเหมือนกัน ต้องรอดูราคาก่อนว่าจะแพงกว่า swift มากหรือป่าว เรื่อง 4 ประตู 5 ประตู ไม่ค่อยซีเรียสครับผม ขอบคุณทุกๆ ท่านที่แสดงความคิดเห็นนะครับผม  ;)

ออฟไลน์ ck4407

• Newbie
  • *
ได้ข่าวว่าCity cngใช้รุ่นsกับรุ่นvมาติดcngจากโรงงานที่โรจนะ ราคาน่าจะแพงจากรุ่นย่อยประมาณ5หมื่น(เทียบAltis cngแพงกว่ารุ่นeที่มาทำcng6หมื่น)  ผมเสียดายออกcity mcรุ่นvมาแล้ว เมื่อปี50เคยใช้Cityติดcngมาแล้วประหยัดมาก ตกกม.ละ80สตางค์เท่านั้น(ตอนนั้นcngราคากก.ละ8.50บาท)  ถ้าจขกท.อยากได้รถก่อนสิ้นปี รอเปิดตัว28สค.เห็นเซลล์บอกว่าถ้าจองวันเปิดตัวน่าจะได้รถเดือนตค. เหมือนJazz hybridคงที่จองวันเปิดตัว26กค.จะได้รถเดือนกย.ครับ  8)

• Newbie
  • *
ได้ข่าวว่าCity cngใช้รุ่นsกับรุ่นvมาติดcngจากโรงงานที่โรจนะ ราคาน่าจะแพงจากรุ่นย่อยประมาณ5หมื่น(เทียบAltis cngแพงกว่ารุ่นeที่มาทำcng6หมื่น)  ผมเสียดายออกcity mcรุ่นvมาแล้ว เมื่อปี50เคยใช้Cityติดcngมาแล้วประหยัดมาก ตกกม.ละ80สตางค์เท่านั้น(ตอนนั้นcngราคากก.ละ8.50บาท)  ถ้าจขกท.อยากได้รถก่อนสิ้นปี รอเปิดตัว28สค.เห็นเซลล์บอกว่าถ้าจองวันเปิดตัวน่าจะได้รถเดือนตค. เหมือนJazz hybridคงที่จองวันเปิดตัว26กค.จะได้รถเดือนกย.ครับ  8)

ว้าวเจ๋ง ได้รถเร็วดีแฮะ ประหยัดด้วย ขอบคุณมากๆ ครับ