โพลล์

ฟิล์มใสรอบคัน หรือ เคลือบแก้ว

ฟิล์มใสรอบคัน
4 (25%)
เคลือบแก้ว
12 (75%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 16

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์มใสรอบคัน หรือ เคลือบแก้ว ดีกว่ากันครับ?  (อ่าน 4563 ครั้ง)

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
ติดฟิล์มใสรอบคัน หรือ เคลือบแก้ว ดีกว่ากันครับ?

พอดีเท่าที่หาอ่านมา ราคาพอๆกันเลยครับ
ฟิล์มใสสามารถกันรอยหิน รอยอะไรได้ อายุการใช้งานประมาณ3-5ปี ควรลอกออก
เคลือบแก้วเข้าใจว่าก็คือน้ำยาเคลือบสีทำให้รถเงาลื่น ฝุ่นอะไรจะจับยากกว่าไม่เคลือบ

เลยอยากรู้ว่าถ้าเป็นท่านอื่นๆ จะเลือกอะไรกันครับ

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ถ้าความเห็นส่วนตัวไม่เลือกทั้งคู่ครับ ล้างเอง WAx เองดีกว่า

ออฟไลน์ scotch_fillet

เคลือบแก้วครับ  ผมว่าเคลือบแก้วมันถูกกว่า wrap ไปหลายตังค์นา ...
แล้วก็รู้สึกว่าน้ำหนัก น้ำยาที่มาเคลือบมันเบากว่าฟิล์มที่เอามาห่อหลายโลอยู่ ... จะได้ไม่ต้องแบกน้ำหนักวิ่งครับ

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าความเห็นส่วนตัวไม่เลือกทั้งคู่ครับ ล้างเอง WAx เองดีกว่า

+1 ครับ

ออฟไลน์ Envil

อ่อ ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ adis

ลง wax เองครับ ไม่เลือกทั้งสองอย่าง ตังค์ไม่มีอ่ะครับ 5555

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!

ผมก็ทำแบบนี้ครับ เคลือบเองบ้าง  ไปศูนย์ฯเคลือบบ้าง แค่ให้ดูเงาๆ กันมูลนก ฯลฯ

ออฟไลน์ slate

ผมซื้อน้ำยาเคลือบแก้วมาเองแล้วจ้างเค้ามาทำให้ที่บ้าน หมดไปสี่พันต้นๆเองคับ  ::)