โพลล์

ทุกท่านคิดว่าเสียงแตรเป็นเสียงด่าหรือเสียงเตือนกันครับ

ด่าแน่นอน.. เอ็งจะรีบไปไหน
4 (4.3%)
เสียงเตือน.. อ๊ะ เราขับรถแย่อยู่นี่นา
18 (19.6%)
เสียงด่าหรือเตือนแล้วแต่อารมณ์
70 (76.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 91

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงแตร=เสียงด่า  (อ่าน 8909 ครั้ง)

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: เสียงแตร=เสียงด่า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 21:58:43 »
ปกติถ้าผมรีบจริงๆ  เช่น เมื่อตอนภรรยาจะคลอดลูกผมจะวิ่งขวาเปิดไฟเลี้ยวขวา(หรือไฟเตือน)   เพื่อขอทาง 
ถ้าเค้าเงียบผมจะออกเลนอื่น   ถ้าเค้าให้สัญญาณว่าเค้าจะเปลี่ยนเลนผมก็จะรอ 
ส่วนแตรผมใช้เวลาที่คนอื่นมองไม่เห็นรถผม  แล้วคาดว่าจะเกิดอุบัติเหตุ 

ถามว่าทำไมตอนรีบๆผมไม่ใช้แตรไล่คันอื่น    อันนี้เป็นมารยาท  เพราะบางทีเค้าก็อาจจะรีบเหมือนเรา  แต่เค้าไม่ได้ขับเร็วเท่าเรา
อีกอย่างรถพยาบาลที่ว่ารีบๆ   ผมก็ไม่เคยเห็นเค้าบีบแตรไล่ใครเช่นกัน

แต่ถ้าคุณอยากบีบแตรอย่างสบายใจ   แนะนำว่าให้ไปขับรถที่ประเทศอินเดีย    ที่นั่นบีบแต่กันตลอดทางแม้้ข้่างหน้าไม่มีอะไรเลยก็ตาม

ออฟไลน์ siamparadise

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:32:19 »

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 12:08:22 »
ไม่รู้สิถ้าขอทางหรือกลัวมองไม่เห็นพบจะใช้ไฟสูงมากกว่าบีบแตรนะ ติดมาจนขับมอไซต์ ตบไฟสูงใส่เล็กๆกรณีโดนเบียด  :D
H.

ออฟไลน์ marsstone

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 16:41:15 »
เจอที่เชียงราย ขับมอไซค์มีสาวงามซ้อนท้าย ขับช้า ปาดออกไม่ดูความเร็วรถคันหลัง แถมแช่คร่อมเกือบกลางเลน
ยังดีเราเห็นแต่ไกล ชะลอรถ จาก 80 เหลือ 40 พอขับไปใกล้ๆ บี๊ปแตร์สั้น ๆ ปิ๊ดเดียว ให้เค้าชิดซ้ายหน่อย

เจอมองหน้าประมาณเราไปฆ่าล้างบ้านมัน  -_-'