ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดพอทราบไหมครับ accord g8 2.4 ใช้หลอดไฟหน้าแบบไหนเผอิญผมจะเปลี่ยนอะครับ  (อ่าน 11317 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
บ accord g8 2.4  ใช้หลอดไฟหน้าแบบไหนเผอิญผมจะเปลี่ยนอะครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

promt

• บุคคลทั่วไป
ไฟหน้าไฟต่ำ HB4

ส่วนไฟสูง HB3

ครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

รู้แต่ว่าเป็นbi xenon ไม่ได้เปลี่ยนที่ 0 เหรอครับ รู้สึกไม่กี่บาทเอง ผมเพิ่งเปลี่ยนไป

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member

ตัว 2.4 ซีนอนโรงงาน ใช้หลอด ไฟต่ำที่ติดมาจากโรงงานเป็น philips D2R 85126+   

แต่ถ้าจะเปลี่ยนก็ให้คงเป็น D2R ไว้ ส่วนจะใช้หลอดของอะไรก็สุดแท้แต่   

แต่ถ้าเปลี่ยนข้างนอกหรือตามร้านทั่วไป ให้ระวังหลอด ที่เค้าทำมาใ้ห้ใส่ได้ทั้ง D2S และ D2R
เพราะมันไม่มีเซรามิกเคลือบที่หลอดแก้วเหมือน D2R ทำให้เมื่อใส่แล้ว  แสงมันจะฟุ้งกว่าเดิมครับ

ไฟสูง เป็น HB3 

แต่ถ้าเป็น 2.0 หลอดไฟต่ำจะเป็น HB4 ครับ