ผู้เขียน หัวข้อ: E-CLASS ตัวปรับไฟหน้าใหม่ Dealer เริ่มขายแล้วหนิหน่า  (อ่าน 6101 ครั้ง)

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
พอดีคุยกับเซลล์ที่จะซื้อ เลยถามเรื่องไฟหน้าแบบใหม่ใน e-class เห็นบอกว่างาน motor expo นี้ก็ขายแบบตัวที่เป็นไฟแบบใหม่หมดแล้ว ส่วนราคาก็ไม่ถึง 4 ล้าน สมาชิกท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมหรือไม่อย่างไร แจ้งกันด้วยค่ะ

P.S. ส่วน A Class ใหม่ จองตอนนี้ ก็รับรถเมษายน ปี 56 เป็นต้นไป (นานมาก)
Merc Addicted

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
Re: E-CLASS ตัวปรับไฟหน้าใหม่ Dealer เริ่มขายแล้วหนิหน่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 16:22:14 »
ผมว่า E-class facelift ยังไม่มานะ ยังไม่เปิดตัวเลย เปิดตัวแค่ไฟหน้าในคลิป

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: E-CLASS ตัวปรับไฟหน้าใหม่ Dealer เริ่มขายแล้วหนิหน่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 16:32:25 »
พอดีคุยกับเซลล์ที่จะซื้อ เลยถามเรื่องไฟหน้าแบบใหม่ใน e-class เห็นบอกว่างาน motor expo นี้ก็ขายแบบตัวที่เป็นไฟแบบใหม่หมดแล้ว ส่วนราคาก็ไม่ถึง 4 ล้าน สมาชิกท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมหรือไม่อย่างไร แจ้งกันด้วยค่ะ

P.S. ส่วน A Class ใหม่ จองตอนนี้ ก็รับรถเมษายน ปี 56 เป็นต้นไป (นานมาก)
เซลสตอครับ บางทีก้อไม่รู้เรื่อง เราต้องศึกษาเองครับ กรณีนี้

ผมก้อเคยเจอ ผมถามว่า เฟสลิฟมาเมื่อไหร่เค้าก้อบอกนี่หละโฉมใหม่แล้ว

เอาเปนว่าเมืองนอกอัพเดทเมื่อไหร่ ถ้าผมเจอผมก้อมักจะมาอัพเดทข่าวทันทีครับ

ปล.บางทีเซลก้อเชื่อถือไม่ได้ครับยิ่งใกล้ตกรุ่นนี่จะยิ่งยุให้ซื้อจะพูดประมานนี้ครับ

"อีกนานค่ะ กว่าจะมา" , "รุ่นนี้มาใหม่เลยนะคะ" , "รุ่นนี้เพิ่งปรับโฉมค่ะ เนี่ยแหละมาใหม่แล้ว"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 16:40:51 »
ถ้าอย่างนั้น ตัวที่ว่าจะขายแบบไฟหน้าใหม่ (ไม่แยกไฟคู่หน้า) ถือเป็นแค่ minor chage ก่อนปี 2014 หรือเปล่า (ไม่ปรับอย่างอื่น) แต่ไม่ใช่การปรับแบบ facelift ที่เป็นการปรับกระจังหน้าใหม่ใช่หรือเปล่าคะ ชักเริ่มงง ๆ แหะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 16:59:52 »
ถ้าอย่างนั้น ตัวที่ว่าจะขายแบบไฟหน้าใหม่ (ไม่แยกไฟคู่หน้า) ถือเป็นแค่ minor chage ก่อนปี 2014 หรือเปล่า (ไม่ปรับอย่างอื่น) แต่ไม่ใช่การปรับแบบ facelift ที่เป็นการปรับกระจังหน้าใหม่ใช่หรือเปล่าคะ ชักเริ่มงง ๆ แหะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ไม่ใช่ครับ facelift ยังไม่มาครับมาปีหน้า ปรับทั้งไฟ และกระจังหน้าใหม่หมด

ปีนี้ไม่มีการ ปรับอะไรทั้งสิ้นครับ ถ้ามีก้อแค่ ไฟLed ของชุดแต่ง Amg แค่นั้น(ดูแทบไม่รู้)

เซลอาจจะหมายถึงตัวไฟLed ตรงกันชนหละมั้งที่เปลี่ยนทรง แต่ขอรับประกันยืนยัน นอนยันเลยว่า ไฟหน้าใหม่

ยังไม่มาจนกว่าจะได้เหนจากเมืองนอกเสียก่อน และ กว่าจะมาผลิตในไทย คงต้องรออย่างน้อย 6 เดือน ตามสไตล์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2012, 17:03:08 โดย LanCeLoT »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 17:12:09 »
อ่านดูแล้วน่าจะใช่ชุดแต่ง amg แน่เลย 555 เด่วลองหารูปใน gg ดูก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 17:13:06 »
เมืองนอกยังไม่มาเลยพ่อคู้ณณณณณ  ;D ;D ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 17:36:52 »
ใหม่ของเซลล์ กับ ใหม่ของเรา คงจะเป็นคนล่ะใหม่กันครับ  :)

รูปด้านล่างเป็น E63 AMG นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2012, 17:40:36 โดย prai »

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 18:15:44 »
งานนี้เซลล์มั่วแน่นอนครับ ขนาดผมไปจอง cls มา ผจก.ศูนย์ยังตอบไม่ได้เลยครับว่าสีภายในจะได้สีอะไรเอากับเค้าสิ  :-\ เดี๋ยวนี้เป็นอะไรกันเนี่ย  ???

ปล.แต่ก็จองไปละมาลุ้นกันดีกว่าว่าออกมาจะได้สีอะไร 555  ;D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 18:18:31 »
งานนี้เซลล์มั่วแน่นอนครับ ขนาดผมไปจอง cls มา ผจก.ศูนย์ยังตอบไม่ได้เลยครับว่าสีภายในจะได้สีอะไรเอากับเค้าสิ  :-\ เดี๋ยวนี้เป็นอะไรกันเนี่ย  ???

ปล.แต่ก็จองไปละมาลุ้นกันดีกว่าว่าออกมาจะได้สีอะไร 555  ;D
BMW ก็พอกันครับ ตอนก่อนจะได้ F10 มา ผมไปจอง F30 ไว้ผมก็บอกว่าเอาข้างในสีแดงข้างนอกขาว เซลก็ตอบไม่ได้ว่ามีสีแดงไหม

จนผมออก F10 ไปแล้วถึงเพิ่งรู้ว่า F30 มีข้างในสีแดงด้วย :P

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 20:37:14 »
บางทีเซลล์เองก็หลงประเด็นเหมือนกันครับ ผมเพิ่งเข้าไปถามมาที่เบนซ์สวนหลวง เค้ายืนยันว่ายังไม่มา ในต่างประเทศก็ยังไม่เปิดตัว คงอีกสักพัก

ออฟไลน์ M Performance

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 20:38:55 »
ไฟใหม่ใน ความหมายของ Sale คือ Daylight แบบใหม่ป่าวครับ?

โดยปี 09-11 DRL ของ E Class จเป็นแบบ ขีดแล้วหักลงมา

แต่ปี 2012 เป็นต้นไป จะเป็นแบบ ขีดยาว เหมือน C Class และ SLK ครับ
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 20:53:50 »
ไฟใหม่ใน ความหมายของ Sale คือ Daylight แบบใหม่ป่าวครับ?

โดยปี 09-11 DRL ของ E Class จเป็นแบบ ขีดแล้วหักลงมา

แต่ปี 2012 เป็นต้นไป จะเป็นแบบ ขีดยาว เหมือน C Class และ SLK ครับ

เซลล์น่าจะเข้าใจตามนี้แหละครับ ชัวร์แน่ๆเลย

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 21:35:16 »

เซลสตอครับ บางทีก้อไม่รู้เรื่อง เราต้องศึกษาเองครับ กรณีนี้

ผมก้อเคยเจอ ผมถามว่า เฟสลิฟมาเมื่อไหร่เค้าก้อบอกนี่หละโฉมใหม่แล้ว

เอาเปนว่าเมืองนอกอัพเดทเมื่อไหร่ ถ้าผมเจอผมก้อมักจะมาอัพเดทข่าวทันทีครับ

ปล.บางทีเซลก้อเชื่อถือไม่ได้ครับยิ่งใกล้ตกรุ่นนี่จะยิ่งยุให้ซื้อจะพูดประมานนี้ครับ

"อีกนานค่ะ กว่าจะมา" , "รุ่นนี้มาใหม่เลยนะคะ" , "รุ่นนี้เพิ่งปรับโฉมค่ะ เนี่ยแหละมาใหม่แล้ว"

555+ อันนี้จริงที่สุดลูยยยย ผมกะเพื่อนเคยโดนมาละแต่ผมไหวตัวทันแต่เพื่อนผม เต็มๆ ออกมาไม่กี่เดือน รุ่นใหม่มาเชียว  ;D อ่อไม่ได้ออกเบนซ์นะ ^^"

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 07:40:37 »

เป็นไปได้ค่ะ งั้นรอตามไป motor expo ดูที่บูธเลยดีกว่า จะได้ซักให้ถนัด

ไฟแบบไหมน่าจะกลางปีไปแล้วถึงจะออกมั้งคะ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2012, 07:50:24 โดย imneng »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 18:57:32 »
อยากเห็นคันจริงแล้วสิ

4ตาคูเป้ ยังหล่อมากๆ