ผู้เขียน หัวข้อ: ลบ  (อ่าน 6488 ครั้ง)

preme123

• บุคคลทั่วไป
ลบ
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 17:04:00 »
ลบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2019, 02:11:41 โดย preme123 »

ออฟไลน์ каваи

• Full Member
พึ่งไปมาวันนี้ รู้สึกเล็กๆนะครับผมก็ไม่รู้เคยไปครั้งแรก  :P

พอขับไปแล้วจะมีทางลาดลงไปก่อนจะ U-Turn แล้วจะมีด่าน ซิกแซก แค่นี้ละครับ ตรงไปแล้วก็เลี้ยวขวาเข้าใต้อาคารก่อนจะขึ้นทางลาดกลับไปจอดที่เดิม ไม่ถึง 5 นาทีด้วยซ้ำ  :P

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
ถ้าเหมือนปีก่อนๆ ลองขับแค่นั้นแทบไม่ได้อะไรเลย

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ผมเอาMini coupe SD ขับรอบแรกวนในนั้น รอบ2 ขับออกเลยครับ แล้วก็กดได้เต็มที่ แล้วก็วนกลับมา แค่ลานตรงนั้นผมไม่เทสหรอก555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2012, 18:06:00 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
เสียเวลาครับไปลองขับแบบนั้น ขับยังไม่ได้รู้รถอะไรเลยหมดเวลาและให้รอบเดียวซะด้วย

np72

ถือว่าไปขับเล่นขำๆ มันสั้นมาก

รถที่แนะนำให้ลอง

GT86 เก๊ยร์ธรรมดานะ
BMW 320i

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ปีนี้สั้นกว่าทุกๆปีเลยครับ  ขับลงจากชั้น 2    ZigZag 3 จุด แค่นั้น แล้วก็เลี้ยวขึ้นชั้น2 เลยครับ  มันสั้นมาก 

วันก่อนไปลอง Scirocco มาเหมือนกันครับ  เค้าให้ผมวนตั้ง 4 รอบแนะ 555+

เห็นเซลล์ VW บอกว่าปีที่แล้วมีอุบัติเหตุที่รุนแรงอยู่    แต่ไม่ได้สอบถามว่าเป็นของยี่ห้ออะไรนะครับ ปีนี้เลยเหลือเท่านี้เองครับ T T

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่า Motor Expo สนามเล็กอยู่แล้วนะครับ

ตอน Motor Show นี่ ได้ลองแบบว่าค่อนข้างดีมากๆ สำหรับสถานที่ ที่เตรียมไว้ให้คนมากๆเทส

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
เซล Subaru พาผมไปสนามริมสระอะครับ  ;D

ออฟไลน์ Headman

เหมือนปีก่อนๆ น่ะครับ ผมว่ามันลองได้เยอะเลยนะครับ
ผมเคยไปลอง Picanto อ่ะครับ ขาลงก็ใช้ Engine Brake ขาขึ้นก็ เข้าแอลแล้วให้รถวิ่งขึ้นไปเอง รอบ 2 ก็วนลงและเบรคจิกๆๆๆ
ลงมา แล้วตรงซิกแซกก็ลองกดคันเร่งหนักๆ หน่อยน่ะครับ ขาขึ้นก็ลองไหลๆ ขึ้นไปแบบเดิมแต่มีตอดแล้วเปลี่ยนเกียร์  P แล้วจอดปล่อยเบรค อะไรประมาณนี้อ่ะครับ.....^^
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ MystogaN

วันนี้ไปลอง 320i กับ CT200h มาครับ ผมว่า 320i นี่โอเคมากๆเลย Handling ดีมากครับ ;)

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

วันนี้ไปลอง 320i กับ CT200h มาครับ ผมว่า 320i นี่โอเคมากๆเลย Handling ดีมากครับ ;)

พูดเหมือนตัวดีเซลไม่ดีเลยอ่ะ...
อยากถามว่าเบนซิน 4 สูบเทอโบของบีเอ็มเป็นไงมั่งครับ ไม่เคยโดนครับ ^^
เสียงเพราะมั้ย? เร่งดีมั้ยครับ?

^^

ออฟไลน์ MystogaN

พูดเหมือนตัวดีเซลไม่ดีเลยอ่ะ...
อยากถามว่าเบนซิน 4 สูบเทอโบของบีเอ็มเป็นไงมั่งครับ ไม่เคยโดนครับ ^^
เสียงเพราะมั้ย? เร่งดีมั้ยครับ?

^^
คล้ายๆ 528i เลยอะครับ แต่เร่งมาช้ากว่าเล็กน้อยแต่ด้วยบอดี้ที่เล็กกว่าเลยทำให้รู้สึกคล้ายๆ กัน

ส่วนดีเซลก็ดีในแบบของมันเองอะครับ โอเคทั้งคู่ ดีเซลเคยขับแต่ใน 520d ครับ

แต่ขอยืนยันอีกเสียงเลยว่า F30 เนี่ย Handling ดีจริงๆ ในรถระดับราคาประมาณนี้ครับ ยิ่งตอนเทส สลาลม นี่จะเห็นได้ชัดเลย

CT200h ด้อยกว่าเล็กน้อยครับ ถ้าจะซื้ออีกคันในราคาไม่เกิน 3 ล้านผมก็คงเลือกเจ้านี่ อีกครั้งครับ แต่ถ้าให้ขับมันจริงๆ คงต้องไป 328i ครับ

ปล.แย่อย่างเดียวพวงมาลัยสัมผัสไม่นิ่มเท่าพวงมาลัย M ซื้อมาคงต้องไปเปลี่ยนเป็นพวงมาลัย M นุ่มมือมากครับ ติดใจเลยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2012, 21:06:34 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
preve ไปลองมาแล้วใช้ได้เลยครับ ปีหน้าคันนี้แหละ
86 ขับไม่เป็น เลยให้เซลล์ขับโคตรมันส์ เกียร์กระปุกซะด้วย
focus โอเคเลยครับ ช่วงล่างดี แน่น
altis e85 โอเคครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

^^
คล้ายๆ 528i เลยอะครับ แต่เร่งมาช้ากว่าเล็กน้อยแต่ด้วยบอดี้ที่เล็กกว่าเลยทำให้รู้สึกคล้ายๆ กัน

ส่วนดีเซลก็ดีในแบบของมันเองอะครับ โอเคทั้งคู่ ดีเซลเคยขับแต่ใน 520d ครับ

แต่ขอยืนยันอีกเสียงเลยว่า F30 เนี่ย Handling ดีจริงๆ ในรถระดับราคาประมาณนี้ครับ ยิ่งตอนเทส สลาลม นี่จะเห็นได้ชัดเลย

CT200h ด้อยกว่าเล็กน้อยครับ ถ้าจะซื้ออีกคันในราคาไม่เกิน 3 ล้านผมก็คงเลือกเจ้านี่ อีกครั้งครับ แต่ถ้าให้ขับมันจริงๆ คงต้องไป 328i ครับ

ปล.แย่อย่างเดียวพวงมาลัยสัมผัสไม่นิ่มเท่าพวงมาลัย M ซื้อมาคงต้องไปเปลี่ยนเป็นพวงมาลัย M นุ่มมือมากครับ ติดใจเลยอะ

ตอนนี้ลังเลมากครับระหว่าง 320d กับ 320i
อันนึงก็ความเร็วในรอต่ำ ประหยัดน้ำมัน เครื่องทนกว่า(หรือเปล่า)
อีกอันก็เสียง ความเป็นเบนซิน auto start-stop เนียนๆ ราคาถูกกว่า

บอกตรงๆปวดหัวครับ T_T

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
preve ไปลองมาแล้วใช้ได้เลยครับ ปีหน้าคันนี้แหละ
86 ขับไม่เป็น เลยให้เซลล์ขับโคตรมันส์ เกียร์กระปุกซะด้วย
focus โอเคเลยครับ ช่วงล่างดี แน่น
ตามนั้นเลยครับ

Preve อย่าไปดูถูก ขับแล้วลืมภาพเก่าๆไปได้เลย วัสดุพอๆกับ Prius
Altis E85 So-So car ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น
86 นี่แรงตัวพ่อเลย แม้จะไม่ได้ขับก็ตาม
Focus กำลังดีหมดเลย ถ้าไม่เกิดดราม่าซะก่อน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

Preve อย่าไปดูถูก ขับแล้วลืมภาพเก่าๆไปได้เลย วัสดุพอๆกับ Prius
Altis E85 So-So car ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น
86 นี่แรงตัวพ่อเลย แม้จะไม่ได้ขับก็ตาม
Focus กำลังดีหมดเลย ถ้าไม่เกิดดราม่าซะก่อน
proton จะขายได้ผมบอกได้เลยว่า คันนี้แหละ เยี่ยมจริงๆ เนอะพี่กัน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

proton จะขายได้ผมบอกได้เลยว่า คันนี้แหละ เยี่ยมจริงๆ เนอะพี่กัน
ใช่แล้วครับ ฉีกอคติกระจาย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ jks

• Newbie
  • *
สนามสั้นมากครับ ขับลงจากตึก ซิกแซกสองที แล้ววนขึ้นตึกใหม่ ห้ามเกิน 40km/hr ไม่ถึงสองนาที

บ่นกับเซลล์ เลยได้ไปอัดที่จอดรถแถวทะเลสาป ทดสอบ ABS EBD กับ traction สนามนี้ดีกว่าเยอะครับ แต่ขึ้นอยู่กับเซลล์และค่ายรถด้วย
2013 Black Pajero Sport
2007 Black Infiniti FX35
2005 Silver Mazda 3 GT

preme123

สนามสั้นมากครับ ขับลงจากตึก ซิกแซกสองที แล้ววนขึ้นตึกใหม่ ห้ามเกิน 40km/hr ไม่ถึงสองนาที

บ่นกับเซลล์ เลยได้ไปอัดที่จอดรถแถวทะเลสาป ทดสอบ ABS EBD กับ traction สนามนี้ดีกว่าเยอะครับ แต่ขึ้นอยู่กับเซลล์และค่ายรถด้วย

มีเป็น สนามจัดที่ทะเลสาปด้วยหรอครับ? เป็น station วางกลวย ต่างๆด้วยใช่ไหมครับ? หรือเป็นลานโล่งๆเฉยๆครับ

ขอบคุณคับ ปล pm ไปแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 21:14:45 โดย preme123 »

ออฟไลน์ jks

• Newbie
  • *

มีเป็น สนามจัดที่ทะเลสาปด้วยหรอครับ? เป็น station วางกลวย ต่างๆด้วยใช่ไหมครับ? หรือเป็นลานโล่งๆเฉยๆครับ

ขอบคุณคับ ปล pm ไปแล้วนะครับ

เหมือนลานจอดใหญ่โล่งๆ ไม่ได้จัดไว้ให้ทดสอบ no stations, no cones กว้างพอที่จะดูอัตราเร่ง กับ handling ได้

น่าจะที่เดียวกับที่จะมีอีเว้นดริฟท์รถจากค่ายซูบารุวันที่ 8-10 นะครับ
http://www.motorexpo.co.th/2012/news.php?page=2&id=417
2013 Black Pajero Sport
2007 Black Infiniti FX35
2005 Silver Mazda 3 GT