ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเอาล้อแม็กซ์ไป ไปเบียดฟุตบาท มาประกันชั้น1 ทำซ่อมให้เรายังไงคับ  (อ่าน 5744 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ประกันชั้น 1 สินมั่นคง

แม็กซ์ 17 โครเมียม เป็นรอยเบียดฟุตบาทตรงขอบๆ

ตอนทำประกัน บริษัทไม่ได้มาถ่ายรูป เค้าถามแค่ว่าแต่งอะไรไปบ้าง ล้อแม้กซ์ 17 ราคาเท่าไหร่

แล้วก็เขียน ระบุไว้ในกรมธรรม์เรียบร้อยแล้ว ว่า ของตกแต่ง ล้อแม็กซ์17" ราคา xx,xxx

ผมอยากจะรู้ว่า ถ้าผมแจ้งประกันแล้ว เค้าจะเปลี่ยนให้ใหม่ หรือ ว่ายังไงคับ (แล้วถ้าหาเปลี่ยนไม่ได้หล่ะ)

ขอบคุณคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
ของผมประกัน คุ้มภัย
ตอนผมเคลม จะมีประกัน ของแต่ง งบประมาณ 25-30000 บาท

ตามงบแล้ว ผมว่า คงจะส่งซ่อมและทำสีให้ใหม่ อ่ะครับ

Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ของผมประกัน คุ้มภัย
ตอนผมเคลม จะมีประกัน ของแต่ง งบประมาณ 25-30000 บาท

ตามงบแล้ว ผมว่า คงจะส่งซ่อมและทำสีให้ใหม่ อ่ะครับ

ก็คือประกันจะซ่อม แต่ไม่เปลี่ยนให้ใหม่ใช่ป่าวคับ

งั้นผมก็จะได้ทนๆใช้ต่อไป

แล้วค่อยเปลี่ยนแม็กซ์ใหม่ทั้งชุดเอาเลยดีกว่างั้น
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
แม๊ก ประกันซ่อมสีให้ครับ ไม่เปลี่ยน