ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่านิสสันในไทยมีรถยนต์7ที่นั่งมั้ยครับ  (อ่าน 5439 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เท่าที่รู้ก็ไม่มีเลย ถ้าไม่มีในไทยแล้วต่างประเทศมีมั้ยครับ :D

*ขอแบบละเอียดเลยนะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
เคยเกือบเอา Livina ขายแล้ว
แต่ไม่ได้ขายเพราะงานประกอบแย่
(ในล็อตแรกๆครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2012, 19:17:19 โดย Iwata Kana 2.5G »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เท่าที่ทราบ ตอนนี้ที่อเมริกามี นิสสัน Quest 7 ที่นั่ง เป็น MPV เครื่อง V6 3.5 ลิตร 260 แรงม้า

นิสสัน Pathfider 7 ที่นั่ง เป็น SUV เครื่องเดียวกันกับ Quest

นิสสัน Armada 8 ที่นั่ง เครื่อง V8 5.6 ลิตร 317 แรงม้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2012, 19:25:06 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ที่จะมีเร็ว ๆ นี้คง X-trail ใหม่

ออฟไลน์ Pasakorndvm

อยากให้เข้ามาหลาย ๆ รุ่น ยี่ห้อไหนก็ได้ แต่ราคาไม่เกินล้านนะ จะรอ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เคยเห็น grey market เอา Elegrand เข้ามา รถระดับเดียวกับ Alphard เลยมั้ง สวยมาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ johnlee

ถ้าผมจะกำปั้นทุบดินว่า เออร์แวน จะผิดมั้ยครับ อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
อยากให้ Pathfider ขายในบ้านเราบ้าง สวยมากเลยครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
แล้วที่ว่าเรนโนล(นิสสัน)ร่วมพัฒนากับเดมเลอร์(เบนซ์) จะมีผลดีกับนิสสันไทยมั้ยครับ  :-\

ออฟไลน์ HYDE--

ก้มี Nissan Elgrand ที่เปนคู่แข่งกะ alphard ละครับ นำเข้าโดย เกรย์มาร์เก็ต ส่วนรุ่นอื่นๆไม่ค่อยเอาเข้ามาครับ
แต่ดูเหมือนว่า alphard จะได้รับความนิยมกว่ามาก อาจจะเป็นเพราะเรื่องของภาพลักษณ์ด้วยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: อยากรู้ว่านิสสันในไทยมีรถยนต์7ที่นั่งมั้ยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 23:43:03 »
ก้มี Nissan Elgrand ที่เปนคู่แข่งกะ alphard ละครับ นำเข้าโดย เกรย์มาร์เก็ต ส่วนรุ่นอื่นๆไม่ค่อยเอาเข้ามาครับ
แต่ดูเหมือนว่า alphard จะได้รับความนิยมกว่ามาก อาจจะเป็นเพราะเรื่องของภาพลักษณ์ด้วยครับ

ไม่พูดถึงผมลืมไปเลยนะ

รุ่นที่เป็นคู่แข่งกับเจ้าอัลพาด

ผมว่ามันสวยกว่าด้วยนะ

แต่ความหรูหราภาพลักษณ์ยังไม่เข้าตาเท่าพี่โตเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ decptt