ผู้เขียน หัวข้อ: W212 e200 NGT อยากเปลี่ยนไฟหน้า ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 8777 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alex the Gunner

• Jr. Member
  • **
ได้รถมาสักพักแล้ว ลองใช้ดูก็ประทับใจในหลายๆเรื่อง  โดยเฉพาะเรื่องความประหยัด
แต่ที่ไม่ชอบมากๆคือไฟหน้าครับ เป็นฮาโลเจน ซึ่งผมรู้สึกว่าไม่ค่อยสว่างและไม่สวยเลย
รถอีกคันที่ใช้อยู่เป็นแคมรี ไฮบริดตัวปัจจุบัน ซี่งไฟจะสีขาว สว่างและดูสวยกว่ามาก

อยากถามว่าควรจะเปลี่ยนยังไงดีที่ไม่กระทบต่อระบบ และสัญญานเตือนและไม่กระทบต่อเพื่อนร่วมทาง
ถามศูนย์ดูแล้วเค๊าบอกว่ารุ่นนี้เป็นโคมโปรเจคเตอร์ ติดไฟซีนอนได้ ไม่ฟุ้ง ถ้าจะเปลียนของศูนย์ต้องเปลี่ยนทั้งโคมและระบบ
ไฟอัจฉริยะเหมือนตัว CGI ซึ่งรวมราคาแล้วเป็นแสน ผมแค่ต้องการสว่างขึ้นอีกหน่อยและแสงขาวนวลกว่าหน่อย
ไม่ได้ต้องการความอัจฉริยะมากกนัก

ใครเคยมีประสบการณ์บ้างครับ เปลี่ยนอะไร อย่างไรบ้าง ที่ไหนและเท่าไหร่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
Re: W212 e200 NGT อยากเปลี่ยนไฟหน้า ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 12:51:14 »
ใส่หลอกซีนอนก็น่าจะพอแล้วนะครับ เพราะโคมโปรเจคเตอร์เหมาะกับหลอดซีนอนอยู่แล้ว
โคมประเภทนี้ไม่เหมาะกับฮาโลเจนครับ ลองติดต่อคุณหนุ่มkamikaze ในเวบmercedesmaniaในหน้าซื้อขายเลยครับ

ออฟไลน์ GRIMDONUT

• Full Member
Re: W212 e200 NGT อยากเปลี่ยนไฟหน้า ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 13:14:01 »
ได้รถมาสักพักแล้ว ลองใช้ดูก็ประทับใจในหลายๆเรื่อง  โดยเฉพาะเรื่องความประหยัด
แต่ที่ไม่ชอบมากๆคือไฟหน้าครับ เป็นฮาโลเจน ซึ่งผมรู้สึกว่าไม่ค่อยสว่างและไม่สวยเลย
รถอีกคันที่ใช้อยู่เป็นแคมรี ไฮบริดตัวปัจจุบัน ซี่งไฟจะสีขาว สว่างและดูสวยกว่ามาก

อยากถามว่าควรจะเปลี่ยนยังไงดีที่ไม่กระทบต่อระบบ และสัญญานเตือนและไม่กระทบต่อเพื่อนร่วมทาง
ถามศูนย์ดูแล้วเค๊าบอกว่ารุ่นนี้เป็นโคมโปรเจคเตอร์ ติดไฟซีนอนได้ ไม่ฟุ้ง ถ้าจะเปลียนของศูนย์ต้องเปลี่ยนทั้งโคมและระบบ
ไฟอัจฉริยะเหมือนตัว CGI ซึ่งรวมราคาแล้วเป็นแสน ผมแค่ต้องการสว่างขึ้นอีกหน่อยและแสงขาวนวลกว่าหน่อย
ไม่ได้ต้องการความอัจฉริยะมากกนัก

ใครเคยมีประสบการณ์บ้างครับ เปลี่ยนอะไร อย่างไรบ้าง ที่ไหนและเท่าไหร่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
น่าจะเปลี่ยนหลอดเพิ่มค่าวัตที่สูงขึ้นได้น่ะครับ ส่วนถ้าจะเปลี่ยนทั้งระบบเป็นBI-XEON ILSราคาจบที่3แสนกว่าๆครับ
^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ HahahaPlus

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 13:54:41 »
เปลี่ยนของศูๆนย์เลยครับ คู่นึง5หมื่นมั้ง ถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ GRIMDONUT

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 17:01:56 »
ลองดูตัวอย่างจากท่านนี่ได้ครับอัพเกรดไฟหน้าของแท้ๆจากศูนย์เต็มระบบจากฮาโลเจนเป็นBI-XEON ILSจบที่3แสนครับ
http://www.mercedesmania.com/forum/index.php/topic,88255.0.html
3 แสนจบครับพี่หมอ อิอิ โดนมาแล้นนนนนน  ตอนแรก SA ประมาณไว้ว่าไม่น่าเกิน 250,000 สรุปหลังติดตั้งเ้สร็จต้องเพิ่มกล่องอีก 3 ตัวเป็นจบที่แถวๆ 3 แสนคับ   :$$: erm  sad
 เต็มระบบทุกอย่าง ยกเว้น Adaptive Beam ที่เปิดไฟสูงไว้แล้วพอมีรถสวนในที่มืดๆไฟลดต่ำลงเอง เพราะต้องเพิ่มกล่องกับกล้องอีก 1 ชุด เห็นว่าไม่จำเป็นเลยไม่เอา  nvm
ทุกวันนี้ขับแล้วสบายใจมากครับ ไม่ต้องคอยเหลียวหลังหรือไปมองรถคนอื่นมากว่าโอ้วว สวยจังเลยอยากได้ เมื่อไหร่จะได้น๊าาา ทำไมไฟรถเราเหลืองจังเลย อิอิ  hehe  vvv

ปล. ของผม C200 STD+Command นะครับ  vvv

^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ HahahaPlus

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 22:28:44 »
ลองดูตัวอย่างจากท่านนี่ได้ครับอัพเกรดไฟหน้าของแท้ๆจากศูนย์เต็มระบบจากฮาโลเจนเป็นBI-XEON ILSจบที่3แสนครับ
http://www.mercedesmania.com/forum/index.php/topic,88255.0.html
3 แสนจบครับพี่หมอ อิอิ โดนมาแล้นนนนนน  ตอนแรก SA ประมาณไว้ว่าไม่น่าเกิน 250,000 สรุปหลังติดตั้งเ้สร็จต้องเพิ่มกล่องอีก 3 ตัวเป็นจบที่แถวๆ 3 แสนคับ   :$$: erm  sad
 เต็มระบบทุกอย่าง ยกเว้น Adaptive Beam ที่เปิดไฟสูงไว้แล้วพอมีรถสวนในที่มืดๆไฟลดต่ำลงเอง เพราะต้องเพิ่มกล่องกับกล้องอีก 1 ชุด เห็นว่าไม่จำเป็นเลยไม่เอา  nvm
ทุกวันนี้ขับแล้วสบายใจมากครับ ไม่ต้องคอยเหลียวหลังหรือไปมองรถคนอื่นมากว่าโอ้วว สวยจังเลยอยากได้ เมื่อไหร่จะได้น๊าาา ทำไมไฟรถเราเหลืองจังเลย อิอิ  hehe  vvv

ปล. ของผม C200 STD+Command นะครับ  vvv

เอาแต่ชุดไฟ ซีนอลอย่างเดียวไม่เอาระบบ จะเหลือเท่าไรครับเนี่ย ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 00:55:23 »
ไปเจออุปกรณ์ตัวนี้มาครับ

ไม่ทราบว่าจะได้ผลไหม แต่เห็นว่าใช้คชจ.ไม่มาก

และสามารถใช้กับ xenon ทั่วไปได้เลย อย่าของ philip ชุดละ 15,000

หรือของจีนมีตั้งแต่ชุดละพันกว่าบาทยัน 6-7 พัน

ถ้าใส่อุปกรณ์นี้แล้วสามารถทำให้ใส่กับ xenon ทั่วไปได้ก็น่าสนใจมากครับ

จขกท.ครับ หากทดลองแล้วได้ผล รบกวน pm บอกผมด้วยนะครับ

จะไปเปลี่ยนบ้างครับ e200 ngt เช่นกันครับ รับรถเดือนหน้า

ขอบคุณครับ

ป.ล.ตาม link เลยครับ

http://www.nekketsu-racing.com/www/store/detail.php?pid=4797
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ neuro

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 06:22:15 »
อย่าไปเสียตังค์ขนาดนั้นเลยครับ มันออกอีโคคาร์ได้เลย
ของผมเป็น C200 CGI std ปัญหาเดียวกันคือไม่สว่าง
ผมเลยเอาไปติดซีนอนที่ร้านประดับยนต์ทั่วไป ใช้เกรดดีหน่อย
ผมเอาแค่ 4300 ขับกลางฝนได้สบายๆ เสียไปเจ็ดพันกว่า
ใช้ได้ดีมากครับ ความสวยก็โอเค