ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ เย็นนี้แล้วสินะ การเดินทางจะมาถึง.... /*-*/  (อ่าน 4375 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เช้าวันนี้ โทรเช็คกับเพื่อนบ้าน ตอนนี้ ระดับน้ำในโซนด้านหน้าของหมู่บ้าน ลดลงจนเป็นปกติแล้ว

ผมได้รับความช่วยเหือ จากพี่วินัย บุญโชติ จากอู่ราชันต์แอร์ และพี่หนึ่ง ส่งลูกน้อง และแม่แรง
มาช่วยยกรถลงจาก สามขา ของคุณชาญ จากอู่กรุงเทพ ต้องขอบคุณทั้ง สอง ท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ทีนี้แหละ รายการวิดน้ำ ไดโว ทำงานกันเข้าไป กวาดน้ำ เช็ดถู กันเป็เบื้องต้น จนป่านนี้ น้ำยังไม่แห้งไปจากพื้นบ้านนัก
แต่ ในห้องน้ำ และห้องครัว ทำความสะอาดไปแล้ว จนจบ

ยังไม่จัดเรียงข้าวของต่างๆ รอกลับมาก่อน แล้วค่อยว่ากัน

City คันสีแดง ได้รับความช่วยเหลือจากทาง พี่อ๊อด CRM ของ Honda ส่งให้ คุณสุรศักดิ์ โชว์รูม ฮอนด้า บางพลี จัดการให้
ทั้งซักทำความสะอาดพรม และถ้าจำเป็น ก็จะมีรายการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง กับน้ำมันเกียร์ตามมา

แต่ในเมื่อ รถแล่นมา 17,232 กิโลเมตร ในวันนี้ ซึ่งถือว่า ครบรอบ 1 ปี ของ City ที่มาอยู่กับเราพอดี
คราวนี้ เลยดูอยู่ว่า จะลากาวต่อไปอีกนิด หรือว่า เปลี่ยนถ่ายเลย

ประเมินราคา 2,140 บาท สำหรับการไม่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง และน้ำมันเกียร์ กับข้าวของประกอบ
แต่ถ้ารวมด้วย ราคาจะโผล่มาที่ 4,2xx ซึ่งผมองว่าสมเหตุสมผล

ส่วน พรมปูพื้นตัวถัง ของ City นั้น ราคา ผืนละ 1,915 บาท ซึ่งถือว่า ถูกกว่าที่คาดการณ์เอาไว้ เยอะเหมือนกัน

เหลือแต่ว่า ฮอนด้า บางพลี จะดูแลรถผมอย่างที่แจ้งเอาไว้หรือเปล่า
ว่าไม่ต้องล้างรถ ระวังสีรถ อย่าให้เป็นรอยอีก (ไปชี้จุด และตำแหน่งให้ทางคุณสุรศักดิ์ บันทึกไว้เรียบร้อยแล้ว
รวมทั้ง รอยลักยิ้ม ที่ ไอ้เฒ่า ขับ C-Class W202 มันฝากทิ้งเอาไว้ ต่อหน้าต่อตาผม ณ ธนาคารทหารไทย
สำนักงานใหญ่ วันที่ผมกับ กล้วย ไปพบแพน ที่นั่น

เหลือเวลาอีกนิดหน่อย...

แวะมาบอกข่าวว่า
ใครที่คิดจะซื้อ TIIDA Minorchange แล้วกังวลเรื่องการตอบสนองของช่วงล่าง ละก็
บอกให้สั้นๆพอว่า มัน เข้าใกล้รถยุโรป มากกว่าเดิม นิดนึง นุ่มขึ้น แต่ยังคงพอให้มี
บุคลิกช่วงล่างแบบเก่า หลงเหลืออยู่บ้างนิดหน่อย

ที่เหลือ...รอพบ First Impression โดย Commander CHENG ครับ

และกลางสัปดาห์นี้...ทีเด็ดรออยู่ครับ อย่าลืม

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
Re: /*-*/ เย็นนี้แล้วสินะ การเดินทางจะมาถึง.... /*-*/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 03:56:53 »
ถ้าถึงระดับพรมในรถ คิดว่า ไม่น่าจะเป็นไรมากนะ

ที่เคยเจอที่เชียงใหม่  เมื่อปี 48  รถที่บ้านโดนไป 2 คัน
ระดับมิด คอนโซล

คันนึง( LANTIS) ได้เปลี่ยนกล่อง(เชียงกง) เพราะเอารีเลย์ กับ แบต ออกไม่ทัน
คันนี้ โดนล้างเกียร์ด้วย เพราะหลังจากเอามาใช้แล้วมีอาการกระตุก

แต่คันที่เอารีเลย์ ขั้วแบตออกทัน ( SXV20) ทำแค่ทำความสะอาดเฉยๆ อ่ะ
นอกนั้นก็เป็นเรื่อง ชุดเข็มขัดนิรภัย ที่กลไลดึงกลับแบบกระป๋องแก๊ส เสีย

แต่ หลังจากนั้นมา  เวลาฝนตกหนักๆ ก็มีอาการไม่อยากนอน 
รอดูน้ำ รอย้ายรถ  มาจนทุกวันนี้

สู้ๆ คร้าบ ;D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
Re: /*-*/ เย็นนี้แล้วสินะ การเดินทางจะมาถึง.... /*-*/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 04:28:39 »
ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 11:06:14 »
1ปีแล้ว ยินดีด้วยกับซิตี้พี่จิมครับ

เมื่อคืนฝนตกหนักมาก คงไม่เป็นไรใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 11:19:27 »
เมื่อคืนตกหนักมากๆ ครับ

ระหว่างขับรถกลับมาจากบ้านแพน ที่ชินเขต 2 จนถึงบ้านญาติ ที่พระราม 2
ขอบอกว่า ต้องพยายามขับช้ามากๆ เร็วสุดได้แค่ 60 และมองแทบไม่เห็นทางข้างหน้าเท่าไหร่เลยแหะ

ยังไม่รู้เลยครับว่าเมื่อคืนนี้ แถวบ้านผมจะเป็นอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 18:05:59 »
เมื่อคืนตกหนักมากๆ ครับ

ระหว่างขับรถกลับมาจากบ้านแพน ที่ชินเขต 2 จนถึงบ้านญาติ ที่พระราม 2
ขอบอกว่า ต้องพยายามขับช้ามากๆ เร็วสุดได้แค่ 60 และมองแทบไม่เห็นทางข้างหน้าเท่าไหร่เลยแหะ

ยังไม่รู้เลยครับว่าเมื่อคืนนี้ แถวบ้านผมจะเป็นอย่างไรบ้าง

กลับตอนกี่โมงอ่ะคุณ เมื่อคืนผมกลับจากมิตติ้ง SCOT ห้าทุ่ม ยังไม่ยักกะตกสักเม็ด
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 22:07:16 »
ตอนนี้ฝนที่แถวบ้านผม (สำโรง-เทพารักษ์ จ.สมุทรปราการ) เพิ่งหยุดจากการตกหนักไปได้ไม่นาน

โดยเริ่มตกมาตั้งแต่ประมาณ1 ทุ่ม ไม่รู้ว่าตอนนี้บ้านพี่จิมมี่จะเป็นยังไงบ้างหนอ....
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• Jr. Member
  • **
  • MoVe......uP
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 11:25:19 »
เป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่ครับ

ขอให้เดินทางปลอดภัยครับผม
"It's your problems not my problems"