ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหนุ่มๆ หน่อยเกียวกับโฟมล้างหน้าครับ  (อ่าน 4380 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinken

• Newbie
  • *
ลองโยนหินถามดูครับ สนใจอยากได้โฟมล้างหน้าใหม่ ที่มันช่วยเรื่องสิวครับ มีตัวไหนแนะนำบ้างครับผม

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
Re: ถามหนุ่มๆ หน่อยเกียวกับโฟมล้างหน้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 15:23:59 »
ผมใช้อยู่สองตัวครับ

กับ

ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรนะครับ

แนะนำให้ จขกท เดินลุยไปที่เคาเตอร์เลย ที่เหลือเดียวคนของเคาเตอร์เค้าจะช่วยแนะนำได้ครับ เพราะหนังหน้าของแต่ละคนไม่เหมือนกัน  8) 8) 8)

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
Re: ถามหนุ่มๆ หน่อยเกียวกับโฟมล้างหน้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 17:54:56 »
หน้าผม sensitive มาก แพ้โฟมล้างหน้ามาแทบทุกยี่ห้อแล้วครับ ตั้งแต่ถูกยันแพง แต่มาลงตัวที่ 2 ตัวนี้ครับที่ใช้แล้วไม่แพ้

แต่จะชอบของ Shu Uemura มากกว่านิดหน่อยเพราะเป็นโฟม เนื้อเบาสบายหน้ากว่า

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 18:01:27 »
ลองเข้าไปอ่านใน blog นี้ดูนะครับ ( http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=pupesosweet&group=1 )

มีรีวิวหลายยี่ห้อครับ ผมแนะนำตัวที่ไม่ผสมน้ำหอมนะครับ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ sanchai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 20:49:43 »
แนะนำ Acne Aid สบู่เหลวล้างหน้า (มีแบบก้อนด้วยนะ) "มันใช้ล้างหน้าอย่างเดียวนะ ไม่ได้บำรุง"

ล้างแล้วรู้สึกสะอาด ไม่มีกลิ่นหอมนะ

มีขายร้านขายยาทุกที่ ราคา 180+- หาซื้อง่ายมาก

เคยใช้ยูเซอรีนขวดนึงแปดร้อยเก้าร้อยมาล้างหน้า สิวก็ขึ้นนะ แต่เพื่อนแม่ที่เป็นเภสัช เค้าแนะนำมาอ่ะครับว่าตัวเนี่ย ดี เลยลองใช้

ใช้มานานมากกกกกกก สิวม่ายมี อ้อ เมื่อก่อนผมสิวขึ้นเยอะมาก ชอบแกะๆเกาๆ จนหน้าเละหมดเลย ตอนนี้ใช้ได้ครับ เรียบดี แต่มีสิวขึ้นบ้าง นานๆทีครับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 20:52:15 »
แนะนำ Acne Aid สบู่เหลวล้างหน้า (มีแบบก้อนด้วยนะ) "มันใช้ล้างหน้าอย่างเดียวนะ ไม่ได้บำรุง"

ล้างแล้วรู้สึกสะอาด ไม่มีกลิ่นหอมนะ

มีขายร้านขายยาทุกที่ ราคา 180+- หาซื้อง่ายมาก

เคยใช้ยูเซอรีนขวดนึงแปดร้อยเก้าร้อยมาล้างหน้า สิวก็ขึ้นนะ แต่เพื่อนแม่ที่เป็นเภสัช เค้าแนะนำมาอ่ะครับว่าตัวเนี่ย ดี เลยลองใช้

ใช้มานานมากกกกกกก สิวม่ายมี อ้อ เมื่อก่อนผมสิวขึ้นเยอะมาก ชอบแกะๆเกาๆ จนหน้าเละหมดเลย ตอนนี้ใช้ได้ครับ เรียบดี แต่มีสิวขึ้นบ้าง นานๆทีครับ

+1ครับ ผมใช้อยู่ สีฟ้า นะครับ
สีแดง เวลาเข้าตาจะแสบ แต่สีฟ้าเป็นสูตรอ่อนโยนเข้าตาไม่แสบ
ส่วนคุณภาพผมว่าพอๆกันนะครับ

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 01:58:25 »

ตัวนี้ครับ ใช้แล้วชอบครับ แต่ผมว่าเรื่องสิวอาจจะไม่ค่อยเท่าไหร่ อันนี้เน้นเรื่องพวกรอยจากสิวที่ผิวมีนไม่เรียบมากกว่าอ่ะครับ ใช้อย่างอื่นล้าง แล้วใช้ตัวนี้วันเว้นวันหรืออาทิตย์ละ2ครั้ง หน้าจะได้เรียบขึ้นครับ (ผมไม่ค่อยมีสิว เลยไม่ต้องใช้อย่างอื่น ใช้อันนี้ทุกวันครับ ;D)

ที่จริงลองหาพวกครีมบำรุงแบบ pore minimizer ด้วยครับ มันจะช่วยให้รูขุมขนเล็กลง หน้ามันน้อยลง เป็นสิวน้อยลงครับ แต่ดูดีๆนะครับ บางอันมันจะไปอุดรูขุมขนแทนที่จะลดขนาดมันอ่ะครับ ทำให้เป็นสิวมากขึ้นอีก