ผู้เขียน หัวข้อ: จะหาคู่มือการใช้งานของ Porsche Cayenne S Hybrid ได้จากไหนครับ  (อ่าน 6860 ครั้ง)

ออฟไลน์ omega_ohm

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ มีเรื่องยากมารบกวนถามครับ

เพื่อนผม มาถามว่า นายของเค้าไปซื้อรถมา เป็น Porsche Cayenne S Hybrid รุ่นปี 2011

แต่ตอนไปรับรถ พนักงานขายไม่ได้ให้คู่มือประจำรถมา ตอนนี้พนักงานขายกำลังหาคู่มือให้อยู่ บอกว่า กว่าจะได้คงอีกเดือนนึง (โว้ว!)

(ผมคาดว่าซื้อจากผู้นำเข้าอิสระ เพราะถ้าเป็น AAS คงไม่ทำแบบนี้)

นายเลยมาถาม ให้เพื่อนผมช่วยหาให้

(ทุกวันนี้เค้าใช้แบบทื่อๆ ขับไปเติมน้ำมันไปเรื่อยๆ)

เพื่อนผมลองหาใน internet ก็หาไม่เจอ

ผมลองหาเอง ก็ไม่เจอ

เลยจะขอคำแนะนำ ว่าไปหาจากไหนดีครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ป.ล. ถ้ารุ่นนี้ไม่มี หาคู่มือของรุ่นอื่น มาใช้ดูแทนได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
Re: จะหาคู่มือการใช้งานของ Porsche Cayenne S Hybrid ได้จากไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 18:23:19 »
ผมมีเป็น PDF แต่ไม่ครบทุกหน้านะครับ ได้มาจากทาง เกรย์ ตอนรับรถ แต่ในตัวรถก็มีคู่มือเป็นเล่มๆ ให้นะครับ คนขายได้มาจากทางโรงงานก่อนรถมาถึงให้มาไว้ศึกษาก่อนจะได้ศึกษาเพื่อจะขายได้ง่ายๆ ตอนออกรถก็เลย copy มาให้ผมด้วย เผื่อคู่มือหายหรือขาด ถ้าจะเอา ก็ทิ้งอีเมล์ไว้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 18:27:25 โดย Gamo »

ออฟไลน์ omega_ohm

• Newbie
  • *
Re: จะหาคู่มือการใช้งานของ Porsche Cayenne S Hybrid ได้จากไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 18:47:20 »
คุณ Gamo ครับ ผมแจ้ง email ของผมไปทางข้อความ IM หลังไมค์ไปให้แล้วนะครับ

ตื่นเต้นมากๆ ไม่น่าเชื่อว่าจะได้คำตอบเร็วขนาดนี้ 555  :o

ขอบคุณคุณ Gamo มากๆ ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 20:11:34 »
ส่งไปให้แล้วนะครับ ลองเช็คเมล์ดูนะครับ  ;) คู่มือหนา 300 กว่าหน้านะครับ อย่างที่บอกไว้ ขาดไปบางส่วน ยังไงติดปัญหาตรงไหนที่มีในส่วนที่ขาดไป ลองถามมาดูได้ครับ ที่นี่เห็นมีเพื่อนๆใช้ Cayenne หลายคนอยู่เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 20:14:31 โดย Gamo »

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:21:22 »
รถราคาเกือบ 10ล้าน แต่ไม่มีคู่มือ ...... ???

คนซื้อไม่สงใสอะไรบ้างหรอครับ ....

ออฟไลน์ eakkarath

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 21:54:40 »
รบกวนคุณ GAMO ด้วยครับ จะรับรถกลาง มี.ค. จะได้ศึกษาก่อน
ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 00:05:58 »
ส่งไปให้ทางเมล์ที่แจ้งมาแล้วนะครับ ถ้าไม่เจอรบกวนดูใน Junk Mail ด้วยเผื่อมันบล็อคไป  ;)

preme123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 20:59:10 »
ขอด้วยคนคร้าบ

PM ไปแล้วนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆ

ออฟไลน์ ปรมานูหมายเลข 1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 23:15:49 »
รบกวนขอคู่มือรถ cayenne ด้วยคนนะคะ [email protected] ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:31:05 »
ไม่แน่ใจว่าอันนี้พอจะใช้ได้มั้ยครับ

http://www.porsche.com/all/media/pdf/Owners_Manual_cayenne_PCNA.pdf
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ jear

• Newbie
  • *
รบกวนขอคู่มือด้วยครับ แล้วพอทราบไหมครับว่า pcm 2.4 ต่างจาก 3.0 ยังไงบ้างครับ

ตอนนี้ผมใช้ version 2.4 อยู่ ผมต่อไอพอดเล่นเพลงไม่ได้ ต่อ blackberry ก็พูดไปฝั่งตรงข้ามไม่ได้ยิน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PPoOPiuA

• Newbie
  • *
    • หาคู่
ขอให้เจอคำตอบไวๆนะครับ จะขอรอดูด้วย ^^