ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ หาอะไหล่ BMW E46 รถโดนทุบกระจกเมื่อคืน T_T  (อ่าน 5801 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
จอดรถไว้ริมถนนหน้า Mcdonald โรงเรียนเซนต์คาเบรียล
โดนเด็กแว๊น (พนักงานแม็คเล่าให้ฟังว่าเห็น) ทุบกระจกรถ
เอากระเป๋า coach ไป 1 ใบ

พร้อม Galaxy Note2 อีก 10 เครื่อง
(ฉลากน้ำคริสตัลส่งชิงโชค ที่สะสมไว้ 55555)

เสียดายกระเป๋าครับ T_T

ตอนนี้หาอะไหล่ กระจกหลังด้านซ้ายไม่ได้เลยครับ
ใครพอจะรู้แหล่ง มีเบอร์โทรติดต่อ บ้างมั้ยครับ
อู่แถวบ้านบอกไม่มีของครับ ต้องสั่ง

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2013, 10:28:31 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member

หากระจกได้แล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2013, 13:08:11 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
โอ้ได้คืนไวมาก

ออฟไลน์ deardida

ได้ของคือกระจก หรือของที่ถูกขโมยไปครับ ไอ้เด็กพวกนี้ต้องจับพ่อแม่มาติดคุกซะให้เข็ด

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ได้ของคือกระจก หรือของที่ถูกขโมยไปครับ ไอ้เด็กพวกนี้ต้องจับพ่อแม่มาติดคุกซะให้เข็ด

คิดเหมือนผมเลย   ถ้าบ้านเราทำแบบนี้ได้ด็คงจะดี  :-X
Test ..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พี่ผมก็เคยโดน ดีนะไม่มีอะไรไว้ในรถ พวกห่านี่

ได้ของคือกระจกที่หาครับ บอกรายละเอียดน้อยไปนิด 55
แต่ของที่หาย คงไร้วี่แววครับ T_T

ออฟไลน์ kvlegendstar

เจ้าของรถนี่เด็กเซนต์ หรือป่าวครับ?

เจ้าของรถนี่เด็กเซนต์ หรือป่าวครับ?

เจ้าของรถเด็กเซนต์ครับ

ออฟไลน์ BlackSpeed

แฟนผมก่อนลงจากรถจะให้เอาของทุกอย่างแม้กระทั่งถุงขนมที่ซื้อจากเซเว่น ไปใส่ท้ายรถให้หมด ผมก็ชอบจะเถียง แบบว่าจอดแป๊บเดียวเอง ตอนกลางวันนะ คนเยอะไม่เปลี่ยวซะหน่อย จอดหน้าป้อมยามเลยนะ มีแต่ขนมเอง ฯลฯ แต่ก็ไม่เคยขัดได้ซักครั้ง

เธอบอกให้มันมองมาแล้วไม่มีอะไรให้เอา ดีกว่าที่มันจะอยากรู้ว่าในถุงนั้นมีอะไร จบ  ;)
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ panerai

ศูนย์ ครับ น่าจะชัวร์สุดถ้ารีบแล้วค่อยเอาส่วนต่างไปเบิกประกัน

ออฟไลน์ FyGI

น้องผมก็โดนทุบกระจกเหมือนกันครับ

แต่ถนนคนละเส้นกัน Space Wagon ปี 93

แทบพลิกแผ่นดินหากระจกเลย

ออฟไลน์ heinkelt14

• Jr. Member
  • **
รถใครหรือครับ พี่หมู  ???

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เพื่อนบ้านเก่าผม บ้านตรงข้ามกันเลย เป็นคู่สามีภรรยา อยู่ดี ๆ ตอนผู้หญิงเค้าคลอดลูก
อยู่ดี ๆ ผู้ชายก็หายไป หลายบ้านในซอยถาม ผู้หญิงก็ตอบว่า ผู้ชายไปทำงานต่างประเทศ แต่หายไปนาน 2 ปีเลยครับ
เป็นบ้านแปลก ๆ ผู้ชายขับ Lexus RX350 แต่หน้าตาไม่มีราศี ตอนนั้นก็ไม่ได้สงสัยอะไร?

ผ่านมา 2 ปี ผู้ชายก็กลับมา ออก Altis CNG MC2010 ป้ายแดง ผมก็งงทำไม? ลดคลาสรถขนาดนั้น
แต่มีอยู่วันนึง เพื่อนเมียผมมาหา เจอผู้ชายคนนี้ก็บอกว่า ไอเ_ี้ยนี่แหละ ทุบรถเค้า จำหน้าจำชื่อนามสกุลได้ดี
เพราะแจ้งความและจับได้ว่าตระเวนทุบรถแถวย่านสะพานใหม่ เพื่อนเมียเค้ายื่นเป็นโจทก์ฟ้อง และไอ้นี่ติดคุกไป
เพิ่งรู้ว่าออกมา

แค่อยากเล่าให้ฟังว่า สมัยนี้โจรชุกชุม ไม่ว่าภาพลักษณ์เป็นแบบไหนก็เป็นโจรได้

เพราะฉะนั้นเวลาผมจอดรถจะเอาของ หรือ กระเป๋า ออกไปไว้กระโปรงหลังให้หมด
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ NaNaNa

ไม่ไหวเลยสังคมปัจจุบัน   น่าจับพวกนี้มาลงโทษให้เข็ด

รถใครหรือครับ พี่หมู  ???

รถรุ่นน้อง 88 อ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2013, 09:50:58 โดย MoO Cnoe »