ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องฟิลม์ รถจองศูนย์  (อ่าน 2424 ครั้ง)

ออฟไลน์ littlesmile

• Newbie
  • *
ปรึกษาเรื่องฟิลม์ รถจองศูนย์
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 14:04:37 »
ผมจองรถยุโรปกับศูนย์ในงานรถที่ผ่านมา ตอนตกลงจองรถ หนึ่งในสิ่งที่ผมขอคือ ผมขอเปลี่ยนจาก 3M เป็น V-kool เพราะอยากได้ของที่ดีกว่า ไหนๆก็จะติดก็ขอรุ่นทีดีไปเลย แต่ตอนจองไม่ได้ระบุรุ่น แต่ตกลงว่า V-kool อย่างเดียว
พอดีใกล้รับรถครับ ผมเลยไปดูรุ่นฟิลม์ที่ชอบมาให้คนขาย แต่คนขายเค้าบอกว่าไม่ได้ ทางศูนย์ให้เป็นรุ่นรองลงมาอย่างเดียว

ผมควรทำยังไงดีครับ แต่คิดว่าคงไม่ยอม รบกวนช่วนแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: ปรึกษาเรื่องฟิลม์ รถจองศูนย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 14:09:08 »
ถ้าระบุในใบจองว่า  V-kool  ก็ต้องเป็น  V-kool คับ

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

• Newbie
  • *
Re: ปรึกษาเรื่องฟิลม์ รถจองศูนย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 14:12:43 »
ตอนจองผมก็คิดถึงแต่รุ่นที่ดีที่สุดครับ ไม่ได้นึกถึงรุ่นรองของ V-kool

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 14:18:12 »
ตอนจองผมก็คิดถึงแต่รุ่นที่ดีที่สุดครับ ไม่ได้นึกถึงรุ่นรองของ V-kool

ถ้าไม่ได้ก็ไปติดเองขอเค้าเป็นเงินมาครับ

vkool มีรุ่นกันร้อนดีแค่สามรุ่นเท่านั้นในไทย คือ vk30  vk40 vip
พวกนี้ค่าลดความร้อนรวมเกิน 68% ครับ
ถ้าไม่กลัวมือยังมีดีกว่านี้ครับ แต่ไม่ใช่ vkool. แต่ความมืดกลางคืนจะมองยาก ส่วนวีคูลรุ่นไหนก็ใสครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 14:24:12 »
ผมมองว่าจะติด VK40 น่ะครับ แต่ตอนนี้คนขายเค้าจะให้รุ่นรองของ V-Kool ชื่อ ozone signature ครับ ทางเค้าอธิบายมา ว่าเป็นรุ่น standard

ออฟไลน์ Teamkk

• Jr. Member
  • **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 14:50:12 »
เพิ่มตังค์เอา vk ครับ

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 14:51:20 »
ตอนคุยถ้าไม่ได้ระบุว่าเป็นรุ่น TOP แล้ว Sale ไม่ยอม ผมว่าต้องคุยกันอีกรอบแล้วหล่ะครับ
อาจจะให้ Sale ทดแทนมาเป็นเงิน แล้วเราไปติดเองอะไรประมาณนั้นก็ได้ครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 19:36:28 »

ถ้าไม่ได้ก็ไปติดเองขอเค้าเป็นเงินมาครับ

vkool มีรุ่นกันร้อนดีแค่สามรุ่นเท่านั้นในไทย คือ vk30  vk40 vip
พวกนี้ค่าลดความร้อนรวมเกิน 68% ครับ
ถ้าไม่กลัวมือยังมีดีกว่านี้ครับ แต่ไม่ใช่ vkool. แต่ความมืดกลางคืนจะมองยาก ส่วนวีคูลรุ่นไหนก็ใสครับ
ของผมศูนย์ benz เซลล์เค้าไม่จ่ายเป็นเงินให้น่ะครับ  :-\

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 19:48:29 »

ของผมศูนย์ benz เซลล์เค้าไม่จ่ายเป็นเงินให้น่ะครับ  :-\

ของแบบนี้ต่างกรรมต่างวาระครับ   ไม่ต้องเบนซ์หรอกครับค่ายอื่นก็เป็นครับ
แต่ผมคุยได้ทุกที เพราะไม่ได้ผมไม่ซื้อ

หลายๆคนก่อนซื้อก็บอกผม เซลด่าผมยังมีเลย ด่าว่าถ้าไม่แบบนี้แบบนี้ไม่มีใครเค้าขายหลอก  555 แต่ผมซื้อได้ ได้รถเร็วด้วย มีของแถมนิดๆเป็นน้ำใจอีก เพียงแต่เราเจอหลังจากนั้น ถ้าไม่ใจแข็งก็ไม่ได้เจอ เพราะเสร็จมันไปแล้ว

ลองดูก่อนครับ อย่าถอดใจ  ซื้อของอย่าให้อะไรมาผูกมัดเรา
ถ้าซื้อมาแล้วต้องลอกทิ้ง ก็อย่าเอามาติดให้เสียรถเลยครับ
เดี๋ยวนี้ vkool ราคาไม่แรงเหมือนเมื่อก่อนด้วย ไม่รู้เป็นอะไร ยิ่งติดยิ่งถูกฟิล์มยี่ห้อนี้ แต่ฝีมือการติดดีขึ้น

ออฟไลน์ Sunlight

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 20:31:38 »
เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยค่ะ แต่ส่วนตัวชอบของ Lamina  ^^ ขอให้เจรจากันใหม่ได้นะคะ เอาใจช่วยค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 21:16:10 »
ขอบคุณครับ
ตอนนี้ทิ้งเรื่องให้เค้าไปคุยดูครับ แต่ถ้าไปติดเองข้างนอกดูแล้วราคาถูกกว่าพอสมควรเลยเหมือนกัน * *