ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากดูคลิปแล้ว คุณยังคิดว่าค่าตัวมันแพงและไม่คุ้มค่าอยู่รึป่าว  (อ่าน 6505 ครั้ง)

ออฟไลน์ samurai8890

• Newbie
  • *
คืออยากทราบครับว่าคิดยังไงกันเรื่องค่าตัวกับความคุ้มค่าหลังจากดูคลิปนี้แล้วครับ

http://

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ก็ยังแพงอยู่ดี   ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ slate

• Full Member
ดูไม่ขลังไงไม่รุ

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
 รู้แต่Lexus ขาดทุนกับตัวถังCabonfiber ทุกๆคันที่ขายออกไป  เจ้าคันนี้มันเหมือนสร้างมาเพื่อสร้างภาพลักษณ์ของแบรนล้วนๆเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ดูกระบวนการแล้วมันไม่ขลังเท่าพวกรถยุโรปอย่าง Lambo, Ferrari, Mclaren
แต่อย่าไปเทียบกับพวก Pagani ยี่ห้อนั้นสุดเกินเหมือนเค้าพยายามสร้างงานศิลป์มากกว่ารถยนต์
ผมว่าที่เค้าขาดทุนจากLFAแต่ละคันที่ขาย เพราะเริ่มต้นผิดพลาด ดันไปใช้ Aluminium ก่อนแล้วดันเปลี่ยนใจมาใช้ Carbon Fiber ทีหลัง
ทำให้ทุนวิจัยพัฒนามันบานปลายมาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Cube

ผมว่าที่รู้สึกว่าแพง คงเพราะมันเป็นLexus ถ้าเป็น Ferrari หรือ Lambo คนคงจะไม่บ่นกัน
ล่าสุดลุง Jeremy Clarkson แกบอกว่าชอบด้วยนะครับ ยอดขายคงดีขึ้นอีก

ออฟไลน์ Alcatraz

ทึ่งอยู่ 2 อย่าง เสียงเครื่อง yamaha  และ Toyota city

นี่มันคลิป lexus ไม่ใช่แรอะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมว่าที่รู้สึกว่าแพง คงเพราะมันเป็นLexus ถ้าเป็น Ferrari หรือ Lambo คนคงจะไม่บ่นกัน
ล่าสุดลุง Jeremy Clarkson แกบอกว่าชอบด้วยนะครับ ยอดขายคงดีขึ้นอีก
ถ้าดูจาก Season19 Episode2
ผมขอบอกว่าสายไปครับ
เพราะมันขายหมดไปก่อนหน้านั้นเสียแล้ว
Lexus เค้าจำกัดจำนวนการผลิตมากๆ ขอเป็นตำนาน ไม่กะเอากำไร
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมว่ามันก็พิถีพิถันมากเหมือนกันนะครับ

เคยได้ยินเขาว่ากันว่า รถรุ่นนี้ทำออกมาเพราะ Toyoda Akio อยากได้ Supercar ก็เลยทำขาย เพื่อไม่ให้ดูเป็นว่าเขาทำรถเพื่อให้ตัวเองขับคนเดียว

แต่ก็แค่เรื่องเล่านั่นละครับ อย่าไปใส่ใจ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Zahnarzt

แพงครับ T^T ถ้าผมเอามาใช้ไม่คุ้มค่าชัว

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ไม่แพงถ้ามีเงิน พันล้าน ซื้อมาเป็น supercar คันที่ 3 ของบ้าน

ออฟไลน์ dht_tubes

แบรนด์ Lexus นี่ผมว่าโตโยต้าทำไว้เพื่อช่องทางนำกำไรไปลงทุนขยายกิจการมากกว่าเอาไปจ่ายทางอื่น

ผมเดาเอานะว่า ทำไมโตโยต้า ไม่ค่อยลุยโปรโมทในช่องทางเรื่องรถแข่งเลย
เอาเงินไปผลาญตรงนั้น เอามาทำรถแพงๆ ขายน่าจะคุ้มกว่า

เรื่องการตั้งราคาขาย การค้าญี่ปุ่นก็๋แนวๆนี้ มาแต่ไหนแต่ไร ของที่เค้าคิดว่า ทำมาแบบดีที่สุด ก็ต้องขายแพงๆ ไม่สนว่าแบรนด์อื่นที่คนยอมรับมากกว่าเค้าจะขายยังไง ตัวเองจะขายได้หรือไม่

ยกตัวอย่าง นาฬิกา Grand Seiko บางรุ่นแพงกว่า Rolex

ก็เค้าว่าของเค้าก็ดี ทำไมจะขายราคาสูงๆ ไม่ได้ ประมาณนี้แหละ

ออฟไลน์ cliff

• Jr. Member
  • **
LFA ดีเยี่ยมทุกอย่าง ยกเว้น ทำไมไม่ออกแบบภายนอกให้สวยสง่ากว่านี้
ถ้าจอดใกล้ Ferrari หรือ Lambo จะมีคนมองว่า LFA สวยกว่าหรือ?
ดูเหมือนจะเน้นออกแบบให้ดุๆ เข้าไว้ แต่ไม่มองว่าฝั่งยุโรปผสมความดุ+หรู+สง่า ได้อย่างลงตัวกว่ามาก
เสียดายแทน

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ทึ่งอยู่ 2 อย่าง เสียงเครื่อง yamaha  และ Toyota city

นี่มันคลิป lexus ไม่ใช่แรอะ
LexusมันของToyotaอะครับ
แล้วYamahaมาช่วยทำเครื่องเพราะเขาถนัดทำเครื่องน้ำหนักเบาครับ
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ prokhall

เทียบกับ Lambo ไม่ได้ครับ กระดูกคนละเบอร์  :P