ผู้เขียน หัวข้อ: น่ารักดีครับ Mercedes-Benz สวนหลวง (MVรักเธอ24ชั่วโมง)  (อ่าน 9963 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ครั้งแรกของโชว์รูมรถในไทยเลยหรือป่าวครับเนี่ย
น่ารักดีครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: น่ารักดีครับ Mercedes-Benz สวนหลวง (MVรักเธอ24ชั่วโมง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 13:47:28 »
น่าสนใจครับ

ถ้าทำได้เหมือนในโฆษณาคงจะดี

มีใครเคย service ที่นี่มา เล่าให้ฟังบ้างไหมครับ

กำลังหาศูนย์ service Benz ดีๆในกรุงเทพอยู่ครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: น่ารักดีครับ Mercedes-Benz สวนหลวง (MVรักเธอ24ชั่วโมง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 13:49:14 »
ถ้าลูกค้าเอารถเข้าไปเซอร์วิส เค้าจะเต้นให้ดูอย่างนี้หรอ  ;D ;D

ออฟไลน์ sundown55

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 14:05:26 »
บริการโครตดี ดีมากเลย ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 14:10:08 โดย sundown55 »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 14:09:18 »
น่าสนใจครับ

มีใครเคย service ที่นี่มา เล่าให้ฟังบ้างไหมครับ

กำลังหาศูนย์ service Benz ดีๆในกรุงเทพอยู่ครับ ;D ;D ;D

บริการดีมากครับ ตอนจะจอง จะเอาคันไหน จะขับมาให้ลองถึงชลบุรีเลย  ::) พอไปศูนย์ทุกครั้ง บริการดีมาก แนะนำเลยครับพี่ :D

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 14:22:18 »
ไว้ถ้าจะซื้อ MB คราวหน้าจะไปดูที่ศูนย์นี้เป็นอันดับแรกเลยละกันครับเชื่อน้อง Sundown ;D

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 14:37:00 »
เห้ย มันดีจริงขนาด นี้ และมีในโลกนี้ จริงๆ เหรอ ยอมนั่งเครื่องไปซื้อเลย ครับ  ให้ตายเถอะ.................  ฮ่าๆๆๆๆๆ ทำออกมาแนะ

ว่าก่อนลูกค้าจะซื้อ พาไปนั่งดู ก่อนซักรอบครับ.........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 19:21:14 โดย bleem »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 14:55:07 »
ไว้ถ้าจะซื้อ MB คราวหน้าจะไปดูที่ศูนย์นี้เป็นอันดับแรกเลยละกันครับเชื่อน้อง Sundown ;D

อิอิ  :D

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 14:55:29 »
น่าร้อกกกกกกกกกกกอ่ะ  :D

ผมอยู่คนละมุมเมืองยังต้องไปออกที่นี่อ่ะครับ...ของเขาดีจริงๆ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 15:32:53 »
เข้าไปดูในเวบ เจอแต่เซลล์ แก่ๆ เลยไม่ได้ ออกที่นี่ แต่ไว้เดียวจะไป service นะ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 16:00:37 »
ที่นี่บริการดีครับ บ้านผมใช้ที่นี่ตลอด จะซ่อมอะไรก็หัวหน้าช่างมารับรถถึงบ้าน เสร็จก็ขับกลับมาส่ง ค่าซ่อมว่างเมื่อไรค่อยเข้าไปจ่ายก็ได้

อาจเป็นเพราะสนิทด้วย เพราะผมซื้อรถก็ศูนย์นี้ ซ่อมก็ที่นี่ตลอด

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 16:08:05 »
ตอนช่างเต้นเสียวประแจร่วงใส่รถจัง 555+

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 17:07:40 »
น่าสนใจครับ

บริการดีมากครับ ตอนจะจอง จะเอาคันไหน จะขับมาให้ลองถึงชลบุรีเลย  ::) พอไปศูนย์ทุกครั้ง บริการดีมาก แนะนำเลยครับพี่ :D

ขอบคุณที่แนะนำครับ

จะลองไปรับบริการดูครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Alex the Gunner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 17:58:25 »
ผมออกรถที่นี่ครับ เมื่อธันวาคมปีที่แล้ว ทีแรกที่มาเพราะว่าสะดวก ใกล้บ้าน ไม่ได้นึกถีงเรื่องบริการเท่าไหร่

เอารถมาลองให้ถึงที่บ้านเหมือนกัน โดยรวมก็ประทับใจในบริการนะครับ

มีกิจกรรมคืนกำไรให้ลูกค้าด้วย เค๊ายังพยายามจะรักษาลูกค้าเก่า ไม่ได้มองว่าซื้อแล้วก็จบกันไป

ส่วนตัวคิดว่าคันหน้าถ้าออกเบนซ์ก็คงเลือกออกที่นี่อีก

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 18:19:33 »
ดูแล้วน่ารักดีครับ
ถึงผมจะไม่ใช่ลูกค้า MB แต่ดูแล้วชอบมากๆ ;D

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 18:23:09 »
ที่นี่บริการดีครับ บ้านผมใช้ที่นี่ตลอด จะซ่อมอะไรก็หัวหน้าช่างมารับรถถึงบ้าน เสร็จก็ขับกลับมาส่ง ค่าซ่อมว่างเมื่อไรค่อยเข้าไปจ่ายก็ได้

อาจเป็นเพราะสนิทด้วย เพราะผมซื้อรถก็ศูนย์นี้ ซ่อมก็ที่นี่ตลอด

ผมเคยใช้บริการแต่ที่ TTC ใกล้ๆกันอะครับพี่บอม  ศูนย์นี้ใช้บริการเพราะความสนิทของทางผู้ใหญ่อะครับ  ส่วนลดต่างๆได้มากกว่าที่อื่นพอสมควร ช่างหลายคนก็เก่งใช้ได้
แต่การบริการหรือ AfterSale Impression นี้ผมว่าเฉยๆอะครับ(แอบหยิ่งๆบ้างเล็กน้อย)  เซลล์ที่ผมเคยได้รับบริการก็ไม่ค่อยดี  หลังจากออกรถไปปั๊บไม่เคยมาถามเลยว่ารถใช้แล้วมีปัญหา บร่าๆอะไรไหม
ขนาดเกรย์มาร์เก็ตที่คิดว่าไม่น่าจะดีเท่า กลับทำด้าน AfterSale ได้ดีเลยทีเดียว
ไว้มีโอกาสจะลองไปดูที่สวนหลวงเหมือนกันครับ ดูเค้าใส่ใจดี ผมชอบอะครับ ^^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 20:37:55 »
น่ารักดีครับ

;) ;) ;)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 20:54:55 »
น่ารักดีอะ ชอบพี่อ้อย   ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Chernyos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 21:07:24 »
ยืนยันอีก1เสียงค้าบ บ้านอยู่ นฐ แต่ไปออกที่สวนหลวงกันเลยทีเดียว พี่อ้อยขับรถมาให้เทสถึงบ้าน  บริการหลังการขายก็เยี่ยมมากครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 21:29:46 »
ผมก็ออกกับที่นี้แหละ แต่เซลที่ซื้อด้วยออกไปแล้ว เลยไม่มีการ after sale service เลย

แต่เรื่องเข้าศูนย์กับการต้อนรับโดยรวมถือว่าดีครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 23:18:09 »

ผมเคยใช้บริการแต่ที่ TTC ใกล้ๆกันอะครับพี่บอม  ศูนย์นี้ใช้บริการเพราะความสนิทของทางผู้ใหญ่อะครับ  ส่วนลดต่างๆได้มากกว่าที่อื่นพอสมควร ช่างหลายคนก็เก่งใช้ได้
แต่การบริการหรือ AfterSale Impression นี้ผมว่าเฉยๆอะครับ(แอบหยิ่งๆบ้างเล็กน้อย)  เซลล์ที่ผมเคยได้รับบริการก็ไม่ค่อยดี  หลังจากออกรถไปปั๊บไม่เคยมาถามเลยว่ารถใช้แล้วมีปัญหา บร่าๆอะไรไหม
ขนาดเกรย์มาร์เก็ตที่คิดว่าไม่น่าจะดีเท่า กลับทำด้าน AfterSale ได้ดีเลยทีเดียว
ไว้มีโอกาสจะลองไปดูที่สวนหลวงเหมือนกันครับ ดูเค้าใส่ใจดี ผมชอบอะครับ ^^

พี่เคยซ่อมที่ TTC เหมือนกันนะ แต่สมัย S-Class W140 นู่นนนนนนแน่ะ ก็บริการดีเหมือนกัน ตอนนั้นเคยน็อตใต้ท้องรถหลุดไปกี่ตัวไม่รู้ แผ่นซักอย่างใต้ท้องรถเลยหลุดลงมาลากพื้นเลย

TTC เอารถสไลด์มายกรถไปใส่น็อตใหม่ที่ศูนย์เลย ไม่คิดเงินซักบาท ค่ารถสไลด์ก็ไม่คิด บริการดีมาก แต่จำไม่ได้แล้วเหมือนกันว่าทำไมหลังๆไม่ได้เอารถไปซ่อมที่นี่

maxvn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 03:51:25 »
ถ้ามีปัญญาซื้อ Benz จะซื้อที่นี้

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 12:38:02 »
ตอนช่างเต้นเสียวประแจร่วงใส่รถจัง 555+

ผมก็กลัวอยู่ หลุดทีนี่ บุบแน่ 555
The love of automobile will be never cease