ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานรอดโดนจับแช่ขวา เพราะติดสมารท์โฟนไว้หน้ารถ  (อ่าน 7315 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ผมขับมาเจอด่าน รถที่ขับมาเลนเดียวกับผมโดนเรียกทุกคันเลย

ยกเว้นผมคันเดียว  เพราะผมเอา iphone มาติดไว้หน้ารถเป็น GPS

พอผ่านด่านผมก็เอามือชี้ที่iphone ให้มันเห็น มันก็โบกพ่านไปได้ไม่เรียกจอด

นอกนั้นโดนหมด  ;D ;D ;D

ปล.ตำรวจคงคิดว่าเปนกล้อง ที่ไหนได้ GPS นี่เอง 5555
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Monn

ไม่เข้าใจครับ เกี่ยวอะไรกัน
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ kimmeng21

ก็คือว่า อย่างคลิปที่เห็นมีในกระทู้ข้างล่างหน่ะคับ

ที่ไม่ได้แช่ขวา แต่มันก็ว่าขับแช่ขวามาตลอดเรดาร์บอกนั้นแหละ

สงสัยคนที่โดนเรียกจะโดนยัดข้อหาแช่ขวาหมดเลย

แต่มันคงคิดว่า iphone ที่ยึดไว้กับกระจกหน้ารถเป็นกล้องก็เลยไม่เรียก

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
ตำรวจโดนตุ๋น ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kati348

รถผมมีหลายจอมาก... ทั้ง v-checker ... GPS Garmin.... แต่ก็มีกล้องจริงๆอยู่ด้วย แอบอยู่หลังกระจกมองหลัง อิอิ ต่อไปคงไม่โดนข้อหาแปลกๆ

ออฟไลน์ Monn

ก็คือว่า อย่างคลิปที่เห็นมีในกระทู้ข้างล่างหน่ะคับ

ที่ไม่ได้แช่ขวา แต่มันก็ว่าขับแช่ขวามาตลอดเรดาร์บอกนั้นแหละ

สงสัยคนที่โดนเรียกจะโดนยัดข้อหาแช่ขวาหมดเลย

แต่มันคงคิดว่า iphone ที่ยึดไว้กับกระจกหน้ารถเป็นกล้องก็เลยไม่เรียก

อ่อ  เข้าใจละครับ แต่มันแปลกๆ เนอะ ตำหนวดสมัยนี้ งงๆ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ hutzero

ของผมติด Tablet ไว้เลยครับ  ใหญ่สะใจ  แต่ไม่มีผลอะไร    
เพราะพอโดนเรียกทีไร  ดูใบขับขี่เสร็จ ตำรวจบอก "เป็นญาติสารวัตรเหรอ?"  ผมก็มึนๆเออ ออ พยักหน้าไป  ก็ผ่านตลอดซะงั้น
ทั้งที่ไม่รู้หรอกว่าสารวัตรไหน   คงเผอิญนามสกุลเดียวกัน

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ของผมติด Tablet ไว้เลยครับ  ใหญ่สะใจ  แต่ไม่มีผลอะไร   
เพราะพอโดนเรียกทีไร  ดูใบขับขี่เสร็จ ตำรวจบอก "เป็นญาติสารวัตรเหรอ?"  ผมก็มึนๆเออ ออ พยักหน้าไป  ก็ผ่านตลอดซะงั้น
ทั้งที่ไม่รู้หรอกว่าสารวัตรไหน   คงเผอิญนามสกุลเดียวกัน

โชคดีมาก  :D :D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ถ้าติดตราโล่ พวกสังกัดทหารบก จะโดนมั้ยครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ของผมติด Tablet ไว้เลยครับ  ใหญ่สะใจ  แต่ไม่มีผลอะไร    
เพราะพอโดนเรียกทีไร  ดูใบขับขี่เสร็จ ตำรวจบอก "เป็นญาติสารวัตรเหรอ?"  ผมก็มึนๆเออ ออ พยักหน้าไป  ก็ผ่านตลอดซะงั้น
ทั้งที่ไม่รู้หรอกว่าสารวัตรไหน   คงเผอิญนามสกุลเดียวกัน
5555555555

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ถ้าติดตราโล่ พวกสังกัดทหารบก จะโดนมั้ยครับ

ต้องลองดูนะครับ  ;D

ออฟไลน์ madboy

วันหลังเอากล้องมาติดแม่มรอบรถเลยนิ ติดส่งหน้าคนเคาะกระจกด้วย  ;D

ออฟไลน์ NoName__???

ต้องลองดูนะครับ  ;D

รอดูด้วยคน

gunz13096

งั้นเดี๋ยวหาซื้อตราโล่ พัน11รอ. มาเบ่งดีกว่า :D :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
งั้นเดี๋ยวหาซื้อตราโล่ พัน11รอ. มาเบ่งดีกว่า :D :D

อย่าเป็นอึ่งอ่างเลยครับ ไม่ดี เดี๋ยวท้องแตก

gunz13096

Oop! ขอโทษทีครับพี่จิมมี่....

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

ผมมีสติ๊กเกอร์เข้าทำเนียบรัฐบาลเมื่อปี53ติดอยู่พี่แกโบกผ่านเลย(ติดมาจากเจ้าของเก่า)

ออฟไลน์ kleang1

• Jr. Member
  • **

อย่าเป็นอึ่งอ่างเลยครับ ไม่ดี เดี๋ยวท้องแตก
ชอบสำนวนนี้จัง ขอยืมไปใช้ใช้บ้างนะ..คับ

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
คนติดโล่น่ะไม่มีอะไรหรอก พวกของจริงมันไม่ติดโล่หรอก โชว์ใบขับขี่ทีเดียวก็จบละ ตำรวจเดี๋ยวนี้มันรู้หมดแหละ

ออฟไลน์ kengheng

• **
ไม่เห็นต้องหาอะไรมาติดเลยครับ ไม่กลัวด้วยตำรวจ ถ้าทำถูกกฏหมายครับ

ขับรถมาเกือบ 20 ปี ถ้าทำผิด ก็ให้ใบขับขี่ไปครับ เสียเวลาไปจ่ายค่าปรับ

(เคยโดนเพราะไฟส่องทะเบียนเสีย ไม่รู้ตัว แต่ก็ยอมรับความผิด)

ทำตามกฏง่ายๆ แค่นี้ไม่ได้ ก็สอนลูก สอนหลานไม่ได้หรอกครับ

ออฟไลน์ E_mail

• **
ไม่เห็นต้องหาอะไรมาติดเลยครับ ไม่กลัวด้วยตำรวจ ถ้าทำถูกกฏหมายครับ

ขับรถมาเกือบ 20 ปี ถ้าทำผิด ก็ให้ใบขับขี่ไปครับ เสียเวลาไปจ่ายค่าปรับ

(เคยโดนเพราะไฟส่องทะเบียนเสีย ไม่รู้ตัว แต่ก็ยอมรับความผิด)

ทำตามกฏง่ายๆ แค่นี้ไม่ได้ ก็สอนลูก สอนหลานไม่ได้หรอกครับ

เยี่ยมมมมม  :D

ทำผิดผมไปจ่ายโรงพักทุกครั้งครับ ไม่เริ่มที่ตัวเองหรือจะทิ้งมรดกทุเรศๆเอาไว้ให้ลูกหลาน?

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member

+LIKE

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ถ้าทำถูกกฎหมาย
แล้วโดนยัดข้อหาแบบกระทู้ก่อนหน้านี้ล่ะครับ
จะทำอย่างไร
ตำรวจจราจรหากินสั่วๆ มันก็เยอะนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^