ผู้เขียน หัวข้อ: เซลล์แจ้งว่าฮอนด้าซิตี้สีเทาเลิกผลิต  (อ่าน 7255 ครั้ง)

ออฟไลน์ jacky933

• Jr. Member
  • **
วันนี้เซลโทรมาบอกว่าให้เราไปทำเรื่องเปลี่ยนสีที่ศูนย์ เขาจะทำใบเปลี่ยนสีให้เราไปยื่นที่สรรพสามิต บอกว่า สีเทากับสีน้ำตาล เลิกผลิต แต่คิวรับรถเหมือนเดิม
เพื่อนๆคนไหนได้ข่าวแบบนี้บ้างครับ // แล้วเรื่องรถคันแรก เปลี่ยนสีได้ไหมครับ เซลบอกว่าได้พี่
ขอความเห็นหน่อยครับ  >:( >:( >:(

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: เซลล์แจ้งว่าฮอนด้าซิตี้สีเทาเลิกผลิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 17:46:09 »
สีสวยมากเลยทั้งสองสี ทำไมถึงเลิกผลิตครับ ;)

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
Re: เซลล์แจ้งว่าฮอนด้าซิตี้สีเทาเลิกผลิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 18:01:30 »
รถคันแรกเปลี่ยนสีได้ครับ แต่สีเทานี่ขายดีเลยนะ

ทำไมเลิกผลิตซะหละ???  สีน้ำตาลนี่ยังพอเข้าใจ ว่าขายได้น้อย

ปล.รูสึกดีใจที่ออกสีเทามาก่อนน ฮิ้วววววววว

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 18:07:33 »
ผมก็ไม่ทราบครับ เซลโทรมาบอกว่า 2 สีนี้ยกเลิกการผลิต ไม่รู้ว่าเลิกเลย หรือ จะมีสีเทาแบบอื่น บลาๆ เซ็งเลย อีกไม่ถึง 2 เดือนก็ได้รถละ  :-X งง เลย ผม  :'(

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 18:09:45 »
สงสัย รุ่นใหม่กำลังจะเริ่มต้นการผลิตแล้วหละมั้งครับ :o

คิดในแง่บวก อาจจะเป็นข่าวดี เร็วๆ นี้ก็ได้มั้งครับ เหมือนรีบเอามาเตะตัดขาโตโยต้า อิอิ ;D

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 18:14:27 »
สีดำเลยครับ สวย หรู เท่  รถผมสีดำ และยัง ติดฟลิม์ สีดำ ทึบ อีก 555++ ชอบ  ซื้อ สีดำมาตลอด อิอิ ( drak side )  อิอิ ;D
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 18:29:25 »
ลองไปศูนย์อื่นแล้วถามว่าถ้าจองสีเทาจะได้เมื่อไหร่ ลองซัก 2-3 ศูนย์ดูก่อน แล้วกลับไปหาศูนย์ที่จองอีกครั้ง.....

เวลาเราจะยกเลิกนู่น นี่ นั่น ทาง 0 ก็เรื่องมาก ทำได้ลำบากหรือทำไม่ได้
เวลา 0 จะยกเลิกนู่น นี่ นั่น ทางเราก็ได้แต่ อ้าปากค้าง

ยุติธรรมดีจัง

จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 19:25:58 »
เซลโกหกหรือป่าวหว่า ???
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 19:45:01 »
เนื่องจากสีเทา ผลิตจำนวนน้อย 
เคยได้ยินว่า ศูนย์ฮอนด้า แต่ละศูนย์ แข่งขันกันเอง เพื่อทำยอด
------------------------------------------------------------------------
ผมคิดว่า ศูนย์ที่คุณ Jacky933 ไปจองรถไว้
=> ไม่สามารถ หารถสีนี้ได้ (ถูกศูนย์อื่นแย่งไปแล้ว)
=> ทางผู้จัดการ และเซล จึงให้เหตุผลว่า เลิกผลิตแล้วอ่ะครับ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 22:04:11 »
เร่งทำยอดสีขาว

ผมว่าซีตี้โฉมนี้สีขาวสวยสุดครับ

ออฟไลน์ wingzerocustom

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 01:01:39 »
ผมเคยเจอตอนจอง jazz ครับ จองสีส้มไป ตอนหลังเซลล์โทรมาบอกว่า

โรงงานเลิกผลิต เลยต้องเปลี่ยนเป็นสีเทาโพลิส แทนครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 10:44:13 »
ที่บ้านผมงบน้อย ว่าจะไป ออก FREED ครับ พ่อ-แม่ผมอายุ 60 ท่านบอกขึ้นลงสบายดี

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 10:45:22 »
รบกวนถามพ่วงหน่อยครับว่าถ้าลูกค้ายืนกรานไม่เอา สามารถเรียกคืนเงินจองได้หรือไม่ครับ

กรณีแบบนี้ถ้าผู้ซื้อจองโดยใช้สิทธิรถคันแรกต้องเท่ากับว่าโดนมัดมือชกโดยปริยายซิครับนี่ เพราะไม่เอาก็เสียสิทธิ เอาก็ไม่ได้สีที่ตนเองต้องการจริงๆ

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 11:04:28 »
Update......วันนี้สอบถามเพิ่มไปที่ศูนย์ฮอนด้าใกล้เคียงอีก 2 จังหวัด แจ้งเหมือนกันว่า มีหนังสือจากฮอนด้าแจ้งมาว่า เดือนพฤษภาคม ฮอนด้าซิตี้ สีเทาเมทัลลิก นี้ จะเปลี่ยนไลน์การผลิตใหม่
แต่ยังไม่ได้ระบุว่าจะเป็นสีเทาแบบไหน (เซลล์บอกให้ลองดูสีเทาแอคคอร์ดตัวใหม่)
สิ้นเดือนเมษา-หรือต้นเดือนพฤษภา น่าจะรู้ว่าจะเป็นสีเทาแบบไหน
จะรอดูก่อนก็ได้....หรือจะยกเลิกใบจองเอาเงินจองคืนก็ได้
 >:( >:( >:(...เฮ้อ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 16:12:08 »
เลิกผลิตเฉพาะสี  ส่วนมากจะเป็นการปรับไลน์การผลิต  แต่ถ้าเลิกผลิตไปเลยแสดงว่ากำลังจะเปิดตัวรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Do!phinz

• **
  • อยากได้รถคันแรกในชีวิตไวๆ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 01:10:39 »
ของผมก็จอง สีเทาไปนะครับยังไม่เห็นเซลลืโทรมาบอกอะไร สงสัยคงยังไม่ถึงคิวรับรถ ผมจอง honda สาย4