ผู้เขียน หัวข้อ: Motor Show อันใกล้นี้ New E Class มีโอกาสจะเปิดตัวไหมครับ ?  (อ่าน 2670 ครั้ง)

ntzmedia

• บุคคลทั่วไป
ที่บ้านกำลังหารถใหม่มาประจำแทนคันเก่าอยู่ครับ คือตอนนี้ก็เทียบๆอยู่ระหว่าง Series 5 กับ E Class

แต่ได้ยินมา 5 กำลังจะ MC ปีหน้าก็เลยสนใจ E Class มากกว่าเนื่องจากดูเหมือนจะกำลังเปลี่ยนโฉมเร็วที่สุด ใครพอจะรู้ความคืบหน้าบ้างไหมครับ ? :)

ออฟไลน์ mike77

• Jr. Member
  • **
Re: Motor Show อันใกล้นี้ New E Class มีโอกาสจะเปิดตัวไหมครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 10:32:49 »
ได้ยินมาว่า E class ตัวใหม่ เปิดตัว 1 เมษานี้ครับ

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
Re: Motor Show อันใกล้นี้ New E Class มีโอกาสจะเปิดตัวไหมครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 01:14:47 »
series 5 minor น้อยมากครับ ถ้าไม่ใช่แฟนจ๋า แทบแยกไม่ออก ตัวปัจจุบันนี้ ออปชั่นก็ค่อนข้างเต็มอยู่แล้วครับ
ส่วน E-Class ตัวนี้ minor เยอะ ตรงไฟหน้านี่เรียกว่า คนไม่รู้คิดว่า เมเจอร์เชนจ์

ดังนั้นอายุของรถ ก่อนที่จะไปตัวถัดไป ใกล้กันครับ ดูแล้ว E-Class น่าจะเมเจอร์เชนจ์ก่อนซะด้วยในอีก 3-4 ปี ข้างหน้า ตามรอบ

ทั้งสองตัวมีจุดเด่น จุดแข็ง ที่แตกต่างกัน แล้วแต่คนชอบเลยนะครับ ผมก็ลุ้นๆ ให้เบนซ์ไทยแลนด์ เอา E-Class ใหม่มาโชว์ในงานมอเตอร์โชว์ด้วย ไม่งั้นไม่น่าไปเดินแระ

ออฟไลน์ hadesto

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 13:46:06 »
ทางศูนย์บอกจะมี มาโชว์เป็นตัว ไฮบริด ราคา ประมาณ 4.8 ลบ.

rogen88

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 00:19:33 »
ตัวไฮบริด มีราคาครับ 3990000 กับ AMG ประมาณ 4490000 นี่ล่ะครับ เพราะผมเพิ่งจองไปครับ  แต่ว่าของแถมหรือดอกเบี้ยและวันที่จะได้รับรถก็ไปคุยต่อในงานมาเตอร์โชว์ครับ