ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Ertiga รุ่น ทอป กับ รองทอป ทดเกียร์ออโต้ไม่เท่ากัน  (อ่าน 4814 ครั้ง)

kritsnutty

• บุคคลทั่วไป
ทำไม Ertiga รุ่น ทอป กับ รองทอป ทดเกียร์ออโต้ไม่เท่ากัน หมายความว่าเกียร์คนละลูก ตัวนึง 4 speed อีกตัว 5 speed
การทดเกียร์แบบนี้ต่างกันในรุ่น gl กับ gx ให้ผลต่างกันเพราะเหตุผลอะไรครับ (หรือแค่พิมพ์ผิด)

อ้างอิง http://www.suzuki.co.th/webpage/ertiga/specification.html

ใครรู้วิเคราะห์ทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2013, 11:45:02 โดย kritsnutty »

ออฟไลน์ upon thames

• Jr. Member
  • **
ทำตารางผิดแน่นอนครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
ตารางผิดครับไปเท่าเกียร์ธรรมดาเฉยเลยเป็น  5AT เหนือกว่ารุ่นท็อปซะอีก  ;D ;D ;D แล้วก็รุ่นล่างสุดไม่มีกระจกมองข้างด้วยนะเออ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ need4speed

• Jr. Member
  • **
ตารางผิดครับไปเท่าเกียร์ธรรมดาเฉยเลยเป็น  5AT เหนือกว่ารุ่นท็อปซะอีก  ;D ;D ;D แล้วก็รุ่นล่างสุดไม่มีกระจกมองข้างด้วยนะเออ

ตารางเกียร์ผิดเห็นๆ แต่หวังว่าจะไม่ผิดถึงขั้นในโบชัวร์ที่พิมพ์แจกอย่างนี้คนปรู๊ฟงานเข้า

มีกระจกมองข้างแต่ไม่ใช่สีเดียวกับตัวรถครับอันนี้ผมว่าเข้าใจได้นะ....

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แถมรุ่นล่างสุดไม่มีหมอนแถว 2 และ 3 ด้วย
แปลกดีแหะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight

ตารางเกียร์ผิดเห็นๆ แต่หวังว่าจะไม่ผิดถึงขั้นในโบชัวร์ที่พิมพ์แจกอย่างนี้คนปรู๊ฟงานเข้า

มีกระจกมองข้างแต่ไม่ใช่สีเดียวกับตัวรถครับอันนี้ผมว่าเข้าใจได้นะ....

แหม ไม่คิดแบบฮาๆเลยนะท่าน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ vellcap

รุ่น GA M/T  มีกุญแจรีโมท  แต่ไม่มีเซ็นทรัลล็อค
เอ่อ กดรีโมทแล้ว จะปลดล็อคให้เฉพาะฝั่งคนขับเหรอครับ บานที่เหลือก็ไปดึงตัวล็อคกันเอาเหรอ

ออฟไลน์ csamabat

• Sr. Member
รุ่น GA M/T  มีกุญแจรีโมท  แต่ไม่มีเซ็นทรัลล็อค
เอ่อ กดรีโมทแล้ว จะปลดล็อคให้เฉพาะฝั่งคนขับเหรอครับ บานที่เหลือก็ไปดึงตัวล็อคกันเอาเหรอ
อ่านแล้วส งง เหมือนกันครับ แปลกจริงๆคนทำข้อมุลลง
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

promt

แค่นี้ยังทำผิด

เฮ้อ

superden

ข้อมูลผิดแน่ คงรีบมากๆ ความพร้อมมีไหนครับคนทำงานระดับเผยแพร่ทั่วประเทศน่าจะทำให้ดีกว่านี้  (อันนี้พูดแนวติติงให้ปรับปรุงนะ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผิดพลาดกันได้ครับ ของแบบนี้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เข้าไม่ได้แล้วครับ สงสัยแก้ไขอยู่
JDM เท่านั้น จะครองโลก!