ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอ่านดูทีนะครับว่าไฟหน้ารถผมผิดปกติไหมครับ  (อ่าน 2176 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sittipong383

• Newbie
  • *
ผมใช้CRV G4 2.0 ไปใส่ไฟซีนอน6000k

เวลาเอารถจอดห่างจากกำแพง1เมตร  ตำแหน่งคัทออฟของไฟก็ตรงกับโครมทั้ง2ข้างปกติ  แต่ พอถอยรถห่างออกมาเรื่อยๆ ทั้งออฟทั้ง2ข้างก็เริ่ม เอียงไปทางซ้ายเรื่อยๆ จนระยะรถห่างจากกำแพง7.62เมตร คัทออฟของไฟข้างซ้ายมาอยู่ตรงกับไฟด้านขวา ส่วนคัทออฟของไฟด้านขวาหลุดออกนอกกำแพงหายไปเลย(กำแพงกว้าง4.5เมตร)

ไฟรถผมปกติไหมครับ หรือ ไฟมันเอียงครับ

ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับ

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
มันปรับๆด้นะครับ ใช้ไขควงหมุนเอา เปิดฝากระโปรง ลองหาดูจุดหมุนครับ ร้านซีนอนดังๆเค้ามีห้องตั้งไฟเลเซอร์นะครับลองดูได้

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
ปรกติจะเอียงครับเพื่อไม่ให้แย้งตารถที่สวนกัน

ไม่ถ่ายรูปมาให้ดูเลยละ เข้าใจง่ายกว่า

ออฟไลน์ AMG GT

ปกติไฟหน้ารถ  มันจะเฉียงไปหน้าซ้ายนิดนึงเป็นปกติครับ เพื่อให้มองป้ายสัญญาณ ต่าง ส่วนด้านขวาจะต่ำลงมานิดนึง เพื่อไม่ให้แยงตารถที่สวนมาครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ปรกติจะเอียงครับเพื่อไม่ให้แย้งตารถที่สวนกัน

ไม่ถ่ายรูปมาให้ดูเลยละ เข้าใจง่ายกว่า

+1 ไม่รู้ว่าเอียงแบบไหน ต้องมีรูปประกอบนิดครับผม

ออฟไลน์ 6162002

เข้าไปให้ร้านตั้งไฟก็ได้ครับ 50-100 บาท