ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้พี่ J!MMY แยกห้องในเวปบอร์ดเพิ่มเติมครับ  (อ่าน 3880 ครั้ง)

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
ไม่ได้ป่วน หรืออยากเพิ่มภาระให้พี่นะครับ ผมแค่เสนอเฉยๆ

หลังๆรู้สึกว่าหน้าบอร์ดของเรา มันจะเต็มไปด้วยกระทู้รถออกใหม่ รถคันไหนดี ออกรุ่นไหนดี คันนั้นดียังไง คันนี้ดียังไง

ก็เลยอยากเสนอว่า จะเป็นไปได้ไหม ถ้าพี่จะเพิ่มห้อง Buyer Guide อีกห้องไปเลย สำหรับกระทู้แบบอยากซื้อรุ่นนั้น รุ่นนี้ รุ่นนั้นดียังไงรุ่นนี้ดียังไง

ห้อง Discussion นี้ผมก็อยากให้เป็นพวกกระทู้สอบถามเรื่องรถ เรื่องเครื่องยนตร์ ในเชิงศึกษา หรือพวกข้อมูลการซ่อมบำรุง การดูแลรักษา หรือการขับขี่รถ การแต่งรถ อะไรแบบนี้

เพราะทุกวันนี้กระทู้ตกไวมากๆ และก็มีแต่กระทู้รถใหม่ๆ ซ้ำๆเต็มไปหมดเลยครับ

แค่เสนอนะครับผม ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับผม

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
Re: อยากให้พี่ J!MMY แยกห้องในเวปบอร์ดเพิ่มเติมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 14:06:23 »
ก่อนอื่นเลย กระทู้นี้อยู่ผิดหมวดครับ ต้องอยู่ในห้องsuggestion
เพิ่มห้องไปเท่าไหร่กระทู้ก้ตกเร็วเหมือนเดิมแหละ ถ้าคนตั้งผิดห้อง

ออฟไลน์ dusitmon123

Re: อยากให้พี่ J!MMY แยกห้องในเวปบอร์ดเพิ่มเติมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 14:07:46 »
ขออภัยด้วยครับผม

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 14:09:09 »
ผมว่าถึงแยกห้องออกไปอีกห้องคนก้อต้องมาตั้งถามในนี้อยู่ดีแหละครับผมคิดว่านะ ;D

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 14:18:07 »
ผิดห้อง แต่เห็นด้วยครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 15:17:01 »
อยากให้รีวิว รถถังครับ

(april fool)
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 16:50:20 »
สารภาพ ผมอ่านแต่ห้องนี้ล่ะ แยกห้องมากเดี๋ยวก็งงอีกว่าควรจะโพสต์ห้องไหน ต้องมานั่งย้ายอีก

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 16:53:33 »
คราวก่อนที่แยกห้องไป relax room
ก็ไม่ค่อยมีใครเข้าไป ผมเสนอว่าช่วยกันรณรงค์ดีกว่า เวลารถเปิดตัวใหม่
ให้ช่วยๆกัน บางคนรู้ว่ามีอยู่แล้ว ก็ยังตั้งอีก แบบว่า
ขออีกกระทู้นะ อะไรแบบนี้

หรือไม่ก็เพิ่มการแสดงกระทู้ต่อหน้า
จากเดิม 55 กระทู้ต่อหน้า
อาจเพิ่มเป็น 70-85 กระทู้ต่อหน้า
แต่ไม่รู้ระบบจะทำได้รึเปล่าอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 16:55:56 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:01:04 »
ไม่ต้องหรอก ผมว่ามันจะ ซับซ้อน เกินความจำเป็นครับ  กระทู้ ตกเร็ว ก็เพราะมีคนใช้เว็บมาก  เว็บเป็นที่ นิยม  บร์อดอื่นผมก็เป็น สามชิกอยู่  เค้าตกเร็วกว่านี้ อีกครับ

;D
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:04:38 »
ไม่ต้องหรอก ผมว่ามันจะ ซับซ้อน เกินความจำเป็นครับ  กระทู้ ตกเร็ว ก็เพราะมีคนใช้เว็บมาก  เว็บเป็นที่ นิยม  บร์อดอื่นผมก็เป็น สามชิกอยู่  เค้าตกเร็วกว่านี้ อีกครับ

;D

+1 ผมเห็นด้วยนะ แยกไปเยอะแยะ มันจะเหมือนแตกกระจายเปล่าๆ

เว็บคนเริ่มเยอะ ก็แบบนี้แหละครับ

เพราะเห็นคนที่ตั้งว่าเลือกรถอะไรดี ส่วนใหญ่จะ Newbie ทั้งนั้นเลย

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:11:56 »
แยกอีก คนเข้าไปดูน้อย ก็มาโพสในห้องนี้อีกเหมือนเดิมครับ
กระทู้ตกเร็วผมว่ามันไม่ใช่เรื่องแปลก ถ้ามีกระทู้ไหนที่น่าสนใจ เป็นสิ่งที่ดีมีประโยชน์จริงๆ ก็อาจจะปักหมุดชั่วคราว แบบนี้ดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

• Full Member
Re: อยากให้พี่ J!MMY แยกห้องในเวปบอร์ดเพิ่มเติ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 19:11:23 »
ตอบผิดกระทู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 19:15:21 โดย Mos Koala March »

ออฟไลน์ krajay

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 21:01:49 »
พอแยกไป ก็จะมีคนมาบอกให้แยก เป็นห้องซื้อขาย ห้องแต่งรถ ห้องซ่อมบำรุง

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 09:52:10 »
ปัญหาเหล่านี้ ไม่ใช่ปัญหาของเวปนะ

มันเป็นเรื่องที่เกิดจากธรรมชาติของคนเล่นเวปมากกว่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:20:11 »
ก่อนอื่นเลย กระทู้นี้อยู่ผิดหมวดครับ ต้องอยู่ในห้องsuggestion
เพิ่มห้องไปเท่าไหร่กระทู้ก้ตกเร็วเหมือนเดิมแหละ ถ้าคนตั้งผิดห้อง
ตามนี้ครับ