ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง รถที่ไม่ได้ใช้แต่ก็ไม่อยากขาย  (อ่าน 2684 ครั้ง)

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
ผมมีแพลนเรื่องอยากได้รถสปอร์ต 2 ประตู ราคาไม่แพงมาก เอาไว้ขับเล่นๆ แต่ก็มองๆเล็งๆอยู่เรื่อยๆ ยังไม่ได้ตัดสินใจ รอจนกว่าจะพร้อมเพราะรู้อยู่แล้วว่าต้องซื้อมาจอดซะส่วนใหญ่ เลยอยากถามว่าสมาชิกท่านใดมีรถที่อยากได้และคิดว่าเอื้อมถึงรุ่นใดบ้างครับ หรือใครที่ซื้อมาเพราะชอบแต่ไม่ค่อยได้ใช้เป็นรถรุ่นไหนกันบ้างครับ

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
Re: เรื่อง รถที่ไม่ได้ใช้แต่ก็ไม่อยากขาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 21:06:45 »
ผมหมายถึงท่านสมาชิกที่เคยซื้อรถรุ่นใดที่ตัวเองชอบ แต่ว่าซื้อมาแล้วจอดซะมากกว่าใช้ จะขายก็ไม่อยากขายประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: เรื่อง รถที่ไม่ได้ใช้แต่ก็ไม่อยากขาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 21:10:53 »
ผมหมายถึงท่านสมาชิกที่เคยซื้อรถรุ่นใดที่ตัวเองชอบ แต่ว่าซื้อมาแล้วจอดซะมากกว่าใช้ จะขายก็ไม่อยากขายประมาณนี้ครับ

อ่อครับ ขอโทษทีครับ

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 01:00:55 »
พ่อผมไง

ได้ Holden Kingwood มา ทำโน่น นี่นั่นจนวิ่งได้   แล้วก็จอดไว้เฉยๆในบ้าน  พอมันเสียนู่นเสียนี่ก็บ่นๆ เสียอีกละ เสียบ่อย มีแต่เรื่องเสียตัง

บ่นจนผมทนไม่ไหว  ซ่อมมากก็ขายทิ้งไปสิ     

"ไม่ขาย ขายไม่ได้ ทำมาขนาดนี้ มีคุณค่าทางจิตใจ"

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 01:33:49 »
ตอนเป็นเด็ก รถมิตซู EVO นี่เป็นรถในฝันคันนึงเลยครับ (ไม่นับพวก supercar ) จำได้ว่าเคยไปดู EVO III กับคุณพ่อตอนมาโชว์ที่ไทยด้วย พอช่วงเป็นวัยรุ่นก็เห็นตัวใหม่ๆออกมาเรื่อยๆตั้งแต่ EVO4 พอโตมามีงบซื้อได้แล้วผมก็เลยซื้อ EVO8 มาใช้เมื่อ 10 ปีที่แล้วครับ เป็นรถที่ขับแล้วชอบมากๆและมีของแต่งเยอะทำให้ไม่เบื่อด้วยครับ
รถคันนี้ตอนซื้อมาก็เป็นรถหลักที่ขับทุกวันแต่พอใช้ไปไม่นานผมก็หารถอีกคันที่สะดวกกว่ามาใช้แทนครับ ปัจจุบันรถคันหลักนี่เปลี่ยนไปหลายคันมากแล้ว แต่อีโวคันนี้ก็ยังเก็บไว้อย่างดีครับ 5 ปีที่ผ่านมาใช้ไปแค่ 8000 กิโลเท่านั้นและไม่คิดที่จะขายครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ BesT-mrs

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 01:35:34 »
ผมเป็นหนึ่งในนั้นครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อเอง คุณพ่อซื้อให้ตอนใกล้จะเรียนจบ ม.6
ตั้งแต่ตอนนั้นจนถึงตอนนี้รถก็อายุ 6 ปีแล้ว วิ่งไป 16000
ทุกๆเดือนจะต้องเสียบชาร์จแบต พยายามไม่ให้แบตรถหมดหรือใกล้หมด
รถคันนี้ที่บ้านรวมทั้งผมด้วย ไม่เคยคิดจะขายเลย ถึงแม้จะแทบไม่ได้ใช้ก็ตาม

ออฟไลน์ pong_ru

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 18:44:21 »
MB 280 se  Jumbo 1978  มรดกจากคุณพ่อ ปีที่แล้วตรวจสภาพ ต่อทะเบียนไป 4000 กว่าบาท วิ่งไปทานข้าวครั้งเดียว ใบทะเบียนขนส่งยังไม่ได้แปะกระจกเลย ครบปีต้องไปตรวจสภาพอีกแล้ว