ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว HLM มีใครเป็นเจ้าของโรงพิมพ์มั้ยครับ  (อ่าน 4351 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
(ไม่ทราบว่าตามแบบนี้ได้หรือเปล่า
ถ้าผิดกฎคุณจิมมี่ลบเลยนะครับ)

พอดีผมเป็นสตูดิโอออกแบบ ถ่ายภาพ
มีงานสิ่งพิมพ์เยอะ
ทั้งออฟเซ็ต ดิจิตอลออฟเซ็ต สติกเกอร์ต่างๆ (เป็นงาน cosmetics เยอะครับ ส่วนใหญ่รับแต่ลูกค้ารายใหญ่ๆ รายเล็กค่อนข้างวุ่นวายเลยไม่อยากทำครับ)
พอดีตอนนี้ supplier ที่ทำงาน sticker ให้ยังคุยกันรู้เรื่องอยู่
แต่ทางด้านงาน offset ช่วงนี้ปัญหาเริ่มเยอะครับ เจ้าของโรงพิมพ์ก็เพื่อนกันนี่แหละ ทำกันมาหลายปีแต่หลังๆ เริ่มไม่โอเคละ
คุยกันไม่ค่อยรู้เรื่อง สั่งงานช่างผิด ช่างก็ดื้อไม่ทำตามคำสั่ง
ปัญหามันเลยมาอยู๋ที่ผมพองานมีปัญหาผมก็โดนลูกค้าว่า ออเดอร์ใหม่ๆ ก็เลยหายไปด้วย
(แถมลูกค้ายังเป็นรายใหญ่อีก บางทีครีมขวดละเกือบหมื่น งานสิ่งพิมพ์ออกไปห่วยๆ เค้าย่อม reject อยู่แล้ว ขนาดครีมหลอดละสองร้อยลูกค้ายังซีเรียสเลย)
เพื่อนก็ไม่สนใจจะแก้ปัญหา
เลยกำลังมองหา supplier ใหม่ๆเป็นทางเลือกไว้ครับ
หากอยู่ๆ เดินดุ่ยๆ เข้าไปผมคงไม่สามารถได้ราคาพิเศษพอจะแข่งขันกับคนอื่นได้แน่ๆ เลยต้องอาศัยคนรู้จักหรือเพื่อนๆ นี่แหละครับ

เคยคิดจะลงเครื่องเองแต่ก็รอเวลาอยู่ ตัวนึงหลายสิบล้าน ลำพังรถล้านกว่าบาทผมยังผ่อนอยู่เลย 555

ออฟไลน์ YEE_OHM

• Newbie
  • *
Re: ชาว HLM มีใครเป็นเจ้าของโรงพิมพ์มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 18:14:45 »
เป็นร้านขายกระดาษครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: ชาว HLM มีใครเป็นเจ้าของโรงพิมพ์มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 18:33:08 »
อืม     อย่างน้อยก็ไม่ควรอยู่ห้องนี้นะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 18:39:40 »
อืม     อย่างน้อยก็ไม่ควรอยู่ห้องนี้นะครับ
จริงด้วย น่าไปตั้งห้อง relax มากกว่า (แอบสารภาพผมไม่เคยเข้าไปห้องนั้นเลยและเข้าใจมาตลอดว่าเป็นห้อง photoshop พอคุณ NINENOI ทักผมถึงได้ไปไล่อ่านใหม่นี่แหละครับ
ต้องขอโทษด้วยครับ)

เป็นร้านขายกระดาษครับ
หวัดดีครับ  :D

เดี๋ยวยังไงรอ mod มาลบให้แล้วผมค่อยตั้งใหม่ให้ถูกที่แล้วกันครับ

ออฟไลน์ jaijai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 18:59:45 »
ส่งข้อความส่วนตัวให้แล้วนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 19:52:54 »
ผมเป็น Sale บริษัท ricoh ฮะ ถ้าสนใจเครื่องพิมพ์ ติดต่อได้นะครับ  ;D พึ่งมาลองหัดเป็นเซลล์

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 21:27:43 »
ส่งข้อความส่วนตัวให้แล้วนะครับ ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับได้รับแล้วครับ  :)

ผมเป็น Sale บริษัท ricoh ฮะ ถ้าสนใจเครื่องพิมพ์ ติดต่อได้นะครับ  ;D พึ่งมาลองหัดเป็นเซลล์
ขอบคุณครับ ;) ตอนนี้ยังไม่มีตังเลย 555

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 21:30:57 »
ไม่กล้าโพสในนี้อะครับ รบกวนตรวจกล่องข้อความด้วยครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 23:09:15 »
ผมมีรุ่นพี่เป็นเจ้าของโรงพิมพ์ครับ ผมให้เขาทำกล่องให้เหมือนกัน ราคาน่าพอใจ และเขาไม่คิดค่าออกแบบ แก้แบบผมด้วย พูดคุยดีมากๆครับ
หลังไมค์ไปให้ ลองโทรไปคุยดูก็ได้ครับ