ผู้เขียน หัวข้อ: จากตอนแรกว่าอดทนรอ PPV รุ่นใหม่ๆออกในอีก 1-2 ปีข้างหน้า สุดท้ายก็รอไม่ไหวจนได้  (อ่าน 6600 ครั้ง)

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
อุตส่าห์อดทนมาได้ตั้งแต่กลางปีที่แล้ว ผ่านกิเลสงาน motor show มาได้
อุตส่าห์เอา jazz hybrid มาจัดตาทัพ แก้อาการคันก็แล้ว

แต่ก็ทนไม่ไหวจนได้ วันนี้เดินเบลอๆไปจองปาเจโร สปอร์ตมาจนได้

เมื่อไรจะหลุดพ้นจากกิเลสเรื่องรถซะทีหนอ

ออฟไลน์ BlueMan69

ระวังเรื่องพวงมาลัยแร๊คด้วยเด้อ

แต่รอมาขนาดนี้ อีก นิดดีไหม CX-5  ไม่เลือกเราเขามาแน่

ระวังเรื่องพวงมาลัยแร๊คด้วยเด้อ

แต่รอมาขนาดนี้ อีก นิดดีไหม CX-5  ไม่เลือกเราเขามาแน่

ปัญหา คือ ต้องเป็น 7 ที่นั่งครับ
freed ertiga เล็กไป
ส่วน innova ก็ไม่ชอบทรง
ฟอร์ก็เบาะสีเบส ไม่ชอบเลย

เรื่องพวงมาลัยล็อกก็ต้องวัดดวงครับ แต่ที่อ่านเค้าว่า เกิดจากน้ำจากท่อแอร์มันหยดตรงลูกปืนอะไรเนี่ยละ
เอาพลาสติกไม่ให้น้ำไปโดนก็น่าจะได้แล้วมั้ง

ออฟไลน์ myalexxp

ปัญหา คือ ต้องเป็น 7 ที่นั่งครับ

เรื่องพวงมาลัยล็อกก็ต้องวัดดวงครับ แต่ที่อ่านเค้าว่า เกิดจากน้ำจากท่อแอร์มันหยดตรงลูกปืนอะไรเนี่ยละ
เอาพลาสติกไม่ให้น้ำไปโดนก็น่าจะได้แล้วมั้ง

รถปี 2013 ไม่เจอนะครับ ผมใช้อยู่

:D

ออฟไลน์ <Sportivo>

• Full Member

แต่รอมาขนาดนี้ อีก นิดดีไหม CX-5  ไม่เลือกเราเขามาแน่

อ่านแล้วอึ้งครับ พวงมาลัยล๊อกก็ต้องวัดดวง เอากี่ชีวิตละครับไปร่วมวัดดวงอยู่ด้วยกัน  :o

ออฟไลน์ tate_27

• Full Member
อดทนรอมาได้  น่าจะอดใจรออีกสักนิดนะครับ

ออฟไลน์ peper

• Newbie
  • *
พวงมาลัยมันไม่ได้อยู่ๆก็ล็อคหรอกครับ จะมีอาการฝืดๆขัดๆมาก่อน เมื่อเจอแล้วก็ต้องรีบแก้ไข

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เสียดายครับ อดทนมาขนาดนี้แล้ว ไม่รอให้สุดเลยหละครับ

ยังไงก็ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยฮะ

แต่รอมาขนาดนี้ อีก นิดดีไหม CX-5  ไม่เลือกเราเขามาแน่

อ่านแล้วอึ้งครับ พวงมาลัยล๊อกก็ต้องวัดดวง เอากี่ชีวิตละครับไปร่วมวัดดวงอยู่ด้วยกัน  :o

ที่ะบอกจริงๆ คือ มันไม่ได้น่ากังวลขนาดนั้นนะครับ

ผมก็เสียดายอย่างที่ทุกท่านบอกละครับ อยากจะรอไปอีกเหมือนกัน
เพียงแต่ผมดูช่วงเวลาแล้วยังไง ผมก็ต้องซื้อก่อนหน้านั้นอยู่ดี

จะแอบเซ็งก็ตรงที่คิดว่า อีกไม่น่าเกิน motor expo
ทั้ง fortuner pajero น่าจะมี minor change อีกรอบเพื่อกระตุ้นตลาดมากกว่า

ยิ่งถ้า fortuner mc รอบหน้าแล้วมีเบาะดำ นี่ผมคงทำใจยากแน่ๆ

ออฟไลน์ Eddy5659

ยินดีด้วยครับ ผมก็เกือบเสร็จพี่ปามาแล้ว รถน่าใช้มากครับ

คล้ายๆกันครับ อยากได้รถแนว SUV/PPV มาก กิเลสก็มากล้น แต่ยังคุมอยู่ ผมอยู่บางแสน ไกล้ๆบ้านโชว์รูมเยอะมาก
เพราะโชว์รูมจะกองอยู่ถนนสุขุมวิทช่วงระหว่างหนองมนกับเซ็นทรัล กิเลสพุ่งเมื่อไหร่ก็ออกไปเทสไดรเล่นๆ 555+

ผมอดทนมากๆ เลยครับ ตั้งใจว่าต้องเห็นและเก็บข้อมูล MU7, Everest, Cx5, X-trail ใหม่ทั้งหมดก่อนค่อยตัดสินใจ
แต่ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจนัก เพราะตอนนี้กำลังหลง XV หัวปักหัวปำ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Ws pattaya

ผมก็เป็น1ในนั้นที่รออยู่เช่นกันครับ  ส่วนตัวรอ mu7 ครับ  ขอแอบถามนิด1ได้ไหมครับว่าไม่สนเทรลเบลเลยหรือครับทั้งที่มาสดๆหรือแคปบ้างหรือครับทั้งที่7ที่นั้งเหมือนกันครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมก็เป็น1ในนั้นที่รออยู่เช่นกันครับ  ส่วนตัวรอ mu7 ครับ  ขอแอบถามนิด1ได้ไหมครับว่าไม่สนเทรลเบลเลยหรือครับทั้งที่มาสดๆหรือแคปบ้างหรือครับทั้งที่7ที่นั้งเหมือนกันครับ  ขอบคุณครับ

เกือบจองแคปติวาไปเหมือนกันครับ แต่รถมันค่อนจะปลายอยุแล้วเลยไม่เอา
เทรลเบลเซอร์นี่แฟนผมไม่ชอบสีคอนโซล และแถวสองออกแนวเด้งๆไปหน่อย คุณเธอไม่แฮปปี้ สารถีอย่างผมก็อดขับครับ 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

เหตุผลที่ผมไม่เอาเทรล เพราะว่า ผมไม่ชอบดีไซล์ตรงปุ่มควบคุมแอร์ทรงกลม มันเหมือนออกแบบไม่เสร็จ
เบาะแถวสามก็ดูไม่เรียบร้อย

ส่วนแคบ ผมรู้สึกมันเล็กกว่า มันน่าจะเทียบกับ cr-v แม้จะ 7 ที่นั่งเหมือน ppv ก็ตามครับ

แล้วก็สุดท้ายที่สำคัญสุด ผมกลัวเรื่องหลังการขายของเชฟมากกว่ามิตซู
เรียกว่า ไม่มั่นใจเลยก็ว่าได้ครับ

ถ้าไม่นับเรื่องต้องการรถ 7 ที่นั่ง
ตอนนี้ผมมอง cx-5 กับ cr-v ครับ
ส่วน xv แม้จะชอบ ได้ยินมาว่า ดีมากๆ
แต่ผมว่ามันเล็กกว่าคู่แข่งในระดับราคาใกล้กัน

สุดท้าย cr-v จะน่าลุ้นมาก ถ้า mc แล้วเอา earthdream มาแข่งกับ sky active ของ cx-5 ครับ
น่าจะสูสีเลยทีเดียว
เพราะได้ยิน(อีกแล้ว)ว่า cr-v ตัวนี้ ขับง่าย น่าใช้กว่าตัวก่อนครับ

ออฟไลน์ Ws pattaya

ผมก็เป็น1ในนั้นที่รออยู่เช่นกันครับ  ส่วนตัวรอ mu7 ครับ  ขอแอบถามนิด1ได้ไหมครับว่าไม่สนเทรลเบลเลยหรือครับทั้งที่มาสดๆหรือแคปบ้างหรือครับทั้งที่7ที่นั้งเหมือนกันครับ  ขอบคุณครับ

เหตุผลที่ผมไม่เอาเทรล เพราะว่า ผมไม่ชอบดีไซล์ตรงปุ่มควบคุมแอร์ทรงกลม มันเหมือนออกแบบไม่เสร็จ
เบาะแถวสามก็ดูไม่เรียบร้อย

ส่วนแคบ ผมรู้สึกมันเล็กกว่า มันน่าจะเทียบกับ cr-v แม้จะ 7 ที่นั่งเหมือน ppv ก็ตามครับ

แล้วก็สุดท้ายที่สำคัญสุด ผมกลัวเรื่องหลังการขายของเชฟมากกว่ามิตซู
เรียกว่า ไม่มั่นใจเลยก็ว่าได้ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ ถ้าชีอาวีมี7ที่นั่งผมคงไปชีอาวีแล้วครับชอบทรงชีอาวีมากๆครับ  และผมมองแคปดีเชลอยู่แต่ก็กล้าๆกลัวๆเกี่ยวกับหลังการขายเช่นกันครับ

สุดท้ายยินดีด้วยกับ ppv คันใหม่ครับ ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2013, 12:30:51 โดย suomi pattaya »