ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์BMWรุ่นใหม่ๆใช้แบบนี้หรือป่าวครับ  (อ่าน 2463 ครั้ง)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
คือผมสงสัยเห็นตรงหัวเกียร์ด้านบนสุดมันจะมีตัว p อยู่
1.ทีนี้ถ้าเราจะจอดก็แค่กด p ที่หัวเกียร์ใช่ไหมครับ หรือต้องผลักไปเรื่อยๆตามร่องเหมือนรถรุ่นอื่น
2.แล้วถ้าแบบว่าจอดติดไฟแดงอยุ่จะเข้า p ก็แค่กดเลยรึป่าว คล้ายpriusเลยไหมครับ

อย่าหาว่าโง่เลยนะคร้าบบบบบบบ อิอิ

ออฟไลน์ Mr.Siri

• Jr. Member
  • **
Re: เกียร์BMWรุ่นใหม่ๆใช้แบบนี้หรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 16:46:31 »
ใช่แล้วครับ ไม่ว่าจะอยู่เกียร์ D N หรือ R ก็สามารถกดปุ่ม P บนหัวเกียร์ได้เลยครับ เกียร์ก็จะเข้าไปที่ P เลย

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
Re: เกียร์BMWรุ่นใหม่ๆใช้แบบนี้หรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 20:23:03 »
ใช่แล้วครับ ไม่ว่าจะอยู่เกียร์ D N หรือ R ก็สามารถกดปุ่ม P บนหัวเกียร์ได้เลยครับ เกียร์ก็จะเข้าไปที่ P เลย

ยังงี้ก้เหมือน prius เลยสิคับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 20:36:05 »
ประมาณนั้นครับ เพราะเป็นเกียร์ไฟฟ้า ก็เหมือนคุณกดปุ่นเลือกเกียร์ได้นะครับ มันไม่ต้องขึ้นลงตาม step ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 15:15:09 »
เทพมาก  ;D