ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมคิดที รักพี่เสียดายน้องมาก เอา2คันเลยได้ไหม  (อ่าน 6000 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
ระหว่าง MB C180 AMG Full Option เกร์ ประมาน 2.98M กับ C250 AMG 2.99M ศูนย์ ยังไม่รวมส่วนลด เลือกไม่ถูก ไอเราก็อยากได้หลังคาแก้วเพราะมันเป็นเอกลักษณ์ของ MB แต่ก็กลัวหลังการขายของเกร์

อยากจะทราบว่า การกินน้ำมัน อัตราเร่ง ต่างกันมากไหม  ราคามันใกล้เคียงกันมาก

ช่วยทีครับผม คิดไม่ออก บอกไม่ถูก อยากได้ทั้ง2คัน

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
เป็นผมนะออก MBTH เลยครับแค่ได้รุ่นสูงกว่าในราคาเท่ากันก้ดีกว่าเกรแล้ว

แถมยังมีวารันตีให้อีก 3 ปีครับ เรื่องหลังคาแก้ว....ต้องเลือกระหว่างความอยากกับเหตุผล

ผลให้แง่คิดนิดนึงนะ ในราคาที่เท่ากัน ถ้าออกศูนย์จะได้รุ่นที่สูงกว่า แรงกว่า ราคาขายต่อดีกว่าเกรย์เยอะมากๆ

มีการรับประกัน แต่หากออกเกรย์คุณจะได้ออพชั่นที่ต้องการ อัตราเร่งที่ลดลงนิดนึง การรับประกันที่ไม่แน่นอน

และความเสี่ยงเป็นของแถมครับ และความจุกจิกในอนาคตกับออพชั่นที่มากมายเหล่านั้น คิดดูดีๆครับ

ปล.ผมไม่แน่ใจนะว่า MBTH สามารถสั่งออพชั่นเพิ่มได้มั้ย แต่เข้าใจว่าถ้าเป็นรถผลิตในประเทศรุ่นล่างๆน่าจะไม่ได้

แต่ถ้าเหมือน A-class นำเข้าก้เลือกออพชั่นไดนะครับ

ออฟไลน์ Parinceo

ผมเอา C250 นะครับ ออกศูนย์สบายใจ หลังคาผมเฉยๆนะเพราะเคยนั่ง E คูเป้แล้ว บอกเลยว่าร้อนมากกก ติดฟิล์มก็ช่วยได้ไม่หมด มันไม่เหมือนรถหลังคาทึบอยู่ดี
ที่จริงหลังคามันสวยดี แต่จากตัวเลือกคงไม่เอาอ่ะครับ แสนเดียวได้รถศูนย์+เครื่องตัว 250 ด้วย

ถ้าได้เป็น c250 นี่คงคิดหนักเหมือนกัน
เอาเป็นว่า 1 แสนได้เครื่อง+ความสบายใจที่วัดเป็นเงินไม่ได้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Optionมีแล้วไม่ได้ใช้หรือใช้ไม่หมด แต่เกียร์ เครื่องมันเป็นสิ่งสัมผัสได้ ซื้อรถผมดู2อย่างนี้ก่อนครับ

ออฟไลน์ Mon8118

C 250 เลยครับ ราคาพอๆกัน แต่ได้เครื่องที่แรงกว่า และเป็นรุ่นที่สูงกว่าครับ อีกอย่างได้วารันตีจากศูนย์ อย่างน้อยใช้แล้วก้สบายใจกว่าออกเกรย์ครับ ;D

ส่วนเรื่องหลังคาแก้ว มีไว้มันก็ดูสวยดีครับ ได้เก๊กสาวๆด้วย555 :D

รถผมเองก็มีซันรูฟ ถามว่าได้มีโอกาสเปิดทุกวันหรือบ่อยไหม ผมตอบง่ายๆสั้นๆ เลยครับว่า"ไม่" ครับ แต่อย่างน้อยมันก็ทำให้ภายในรถดูโล่งขึ้นเวลาเปิดที่กั้นแดดอะครับ ;)
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ถ้า C180 AMG Full VS C180 AMG ยังแอบลังเล
แต่นี่ ได้ C250 AMG ตัดสินใจง่ายเลยครับ ออกศูนย์แบบไม่ลังเล

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
C 180 นี่คูเป้หรือเปล่าครับ ถ้าใช่รถมันคนละแบบกันนะครับ เป็นผมเลือก 250ครับ ไม่ชอบ
หลังคาแก้ว ผมว่าไม่เหมาะกับเมืองไทย

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
ออกศูนย์ครับ ผมก็จอง slk ที่ศูนย์ได้เดือน 11 ซื้อรถราคาแบบนี้สำหรับผมศูนย์ชัวร์กว่าครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

หลังคาแก้วผมมองว่าไม่จำเป็นสำหรับบ้านเราเลยครับ
Cayenne Diesel ที่บ้านก็มี Panoramic Roof ครับ ต้องไปติด Film 3M 80%เพิ่มเลยละครับ ร้อนไม่ไหวเลยทีเดียวครับ
ตอนเปิดหลังคาก็เฉพาะตอนไปขึ้นดอยเท่านั้นละครับ อยู่ในกทม นี่ปิดตายเลยครับ
แล้วอีกอย่างคือ ถ้ามี Panoramic Roof แล้ว Headroom Area จะต่ำลงเล็กน้อยด้วยนะครับ เพราะต้องวางระบบกลไก ระบบกระจกอีกครับ

ราคาตอนนี้ของ MBTH ผมว่าไม่ได้แรงเหมือนแต่ก่อนแล้วนะครับ(ตอนผมออกE250CGIนี่และโคตะระแพงเลยครับ ถ้าเทียบกับตอนนี้ ^^")

ออฟไลน์ SoluMon

• Newbie
  • *
 C250 AMG 2.99M  MBTH ไปเลยครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
อยากได้หลังคาแก้ว?
ลอง c180 coupe amg.ของศูนย์ไหมล่ะครับ
ราคาพอๆกันดูเฉี่ยวกว่าด้วย
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ nirvanapoint

MBT ตามพี่ๆด้านบนครับ
เหตุผลคล้ายๆกันครับ  :D

ออฟไลน์ AutoPlace

C250 จบสบายใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Ton247

• **
ถ้าสองตัวนี้ C250 MBTH ไม่ต้องสืบเลยครับ

ออฟไลน์ mypop

MBTH เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
C250 AMG MBTH ครับ

ออฟไลน์ cloud

ผมเชียร์รถเกรครับ ตอนนี้รถเกรขายราคาตกน้อยกว่ารถศูนย์นะครับ เพราะผมไปตีราคามาแล้วรถศูนย์ผมหวบเลย เพราะไม่มีออพชั่นเป็นตัวพยุงราคา
รถเกรไม่ได้น่ากลัวอย่างนั้นครับ รถมันไม่เสียหรอกครับ e coupe c coupe บนท้องถนน 80%เกรหมดแหละครับ

และถ้าคุณเอาc180แต่ออพชั่นคุณได้เต็มกว่า ผมว่ามันคุ้มกว่า เอาอย่างนี้แล้วกันถ้าคุณชอบซิ่งไป250. ถ้าคุณเอาสวยไม่ได้ซิ่ง180เกรครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

เรื่องหลังคาแก้วหรือซันรูฟก็ตาม มีข้อเสียคือ อาจมีเสียงบิดตัวตอนรถวิ่ง ต้องติดฟิล์มดีๆซึ่งก็ต้องจ่ายเพิ่มไม่งั้นร้อนเหมือนหัวโดนอบ
กินพื้นที่ด้านบน ฉนวนตรงที่เป็นกระจกจะบางกว่าส่วนที่เป็นหลังคา(ร้อน)

เรื่องเครื่องยนต์ส่วนตัวผมเชียร์ 250 เพราะราคาพอกันเอาม้าเยอะไว้ก่อน แต่มันมีกรณีนึงว่ามีคนซื้อประกอบใน 250 แต่ไปลองขับ 200
ของประกอบนอกแล้วบอกว่า 200 ประกอบนอกแรงดีกว่าซึ่งเป็นเพราะความรู้สึกหรือมีความต่างอย่างไร ผมก็ไม่เข้าใจ

แต่แนะนำว่าถ้า c ควรซื้อที่ออปชั่นเยอะราคาถูกไว้เป็นดีที่สุดครับเพราะราคามือ2มันหายเยอะจริงๆ

ออฟไลน์ sodapop

• Newbie
  • *
ข้อมูลล่าสุดครับ c250amg MBTH ราคา2.99ล้าน เป็นหลังคาแก้วครับ
เป็นตัวตัดoptionครับ เพราะเมื่อต้นปีผมจองตัวนี้ไป ราคา3.09ล้าน
ต่อมา เม.ย56 MBTHแจ้งว่าปรับราคาลงเหลือ2.99ล้าน ตัดเครื่องเสียงharman ,keyless go push start
แต่เพิ่ม panoramic roof
กำหนดรับรถเดือนพ.ค. แต่ทางศูนย์ (ต่างจังหวัด) หารถไม่ได้ บอกคร่าวๆว่าน่าจะไตรมาส3-4
ผมจึงยกเลิกจอง แล้วเข้ากทม.เพื่อตามหา แต่ไปๆมาๆสุดท้ายได้เป็น  E250  cdi   มาตามคำเรียกร้องของที่บ้าน
มากกว่าจะตามใจตัวเองครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ข้อมูลล่าสุดครับ c250amg MBTH ราคา2.99ล้าน เป็นหลังคาแก้วครับ
เป็นตัวตัดoptionครับ เพราะเมื่อต้นปีผมจองตัวนี้ไป ราคา3.09ล้าน
ต่อมา เม.ย56 MBTHแจ้งว่าปรับราคาลงเหลือ2.99ล้าน ตัดเครื่องเสียงharman ,keyless go push start
กำหนดรับรถเดือนพ.ค. แต่ทางศูนย์ (ต่างจังหวัด) หารถไม่ได้ บอกคร่าวๆว่าน่าจะไตรมาส3-4
ผมจึงยกเลิกจอง แล้วเข้ากทม.เพื่อตามหา แต่ไปๆมาๆสุดท้ายได้เป็น  E250  cdi   มาตามคำเรียกร้องของที่บ้าน

ไม่ใช่หลังคาแก้วครับผม เป็นแค่ Sun Roof เหมือนๆ  Pulsar Mazda 3 เฉยครับผม ในโบรชัวร์ล่าสุดระบุไว้ครับ

ปล.เห็นตัวจริงในงาน Motor Show ก็เป็น Sun Roof แบบนี้จริง ๆ ครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
 ชั่วโมงนี้เล่นรถศูนย์ดีกว่าครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ sodapop

• Newbie
  • *

ไม่ใช่หลังคาแก้วครับผม เป็นแค่ Sun Roof เหมือนๆ  Pulsar Mazda 3 เฉยครับผม ในโบรชัวร์ล่าสุดระบุไว้ครับ

ปล.เห็นตัวจริงในงาน Motor Show ก็เป็น Sun Roof แบบนี้จริง ๆ ครับ
ขออภัยสำหรับข้อมูลที่ผิดพลาดด้วยครับ

ออฟไลน์ zeb80

ออก0แบบไม่ต้องสืบ มั่นใจกว่าเรื่องบริการหลังการขาย หลังคาแก้วขับเมืองไทยร้อนแน่ๆ

ออฟไลน์ pamoch88

• **
 ;) 180 คุ้มกว่าครับ ประหยัด ๑ แสน แถมออปชั่นมากกว่ากันตั้งหลายแสน หลังคาแก้วขับแล้วมันรู้สึกดีกว่ากันเยอะ
เครื่องแรงกว่าไม่มีประโยชน์ครับ ขับจริงๆ ๑๒๐ ถึง ๑๔๐ ก็เพียงพอ ถ้าอยากเพิ่มแรง กล่องจูน ไม่เกิน ๓ หมื่น แรงเหมือนกัน
แต่เวลาขายต่อ ออฟชั่นเยอะๆ ราคาตกน้อยกว่าเยอะ เลย