ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางหน่อยครับ  (อ่าน 7300 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
สอบถามเส้นทางหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 00:41:37 »
    สวัสดีครับ รบกวนเพื่อนๆที่รู้เส้นทาง จาก เซ็นทรัลพระราม 2 ไป รังสิต คลอง 3 ช่วยบอกเส้นทางหน่อยครับ ผมไม่เคยไป กลัวจะไปหลงอะครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัด 

ขอบคุณมากๆนะครับ

ออฟไลน์ 6162002

Re: สอบถามเส้นทางหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 01:11:14 »
ถ้าเอาเร็วสุดนะครับ

ขึ้นทางด่วนดาวคะนอง ตามป้ายบางนา ดินแดง  (จริงๆ แจ้งวัฒนะก็ได้ แต่มันอ้อมนิดนึง)

ลงดินแดง ขึ้นทางด่วนดอนเมือง ออกทางออกรังสิตนครนายก ลงแล้วมันจะเข้าเส้นที่ไปคลองสามโดยอัตโนมัติเลยครับ ตรงอย่างเดียว

ถ้าไม่รีบมาก หรือช่วงรถไม่ติด ก็ลงดินแดง แล้วชิดขวาตรงยาวววววววววววววววววว ผ่านสนามบินดอนเมือง, เซียร์รังสิต, ธูปะเตมี, ฯลฯ จนเจอป้าย นครนายกอะครับ ตามป้ายเลย

แต่ถ้าจะไม่ขึ้นทางด่วน  เอิ่ม....  ผมว่าน่าจะ เข้าเส้นตากสิน เลี้ยวขวาข้ามสาธร วิ่งถนนสีลม ตรงยาว ผ่าน เซนทรัลเวิร์ล จนถึงสามเหลี่ยมดินแดง เลี้ยวขวา ไปออกวิภาวดี แล้วก็ตรงยาวเหมือนเดิมครับ ไปบรรจบตรงจุดลงทางด่วนดินแดงเลยครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:51:43 »
เป็นผมก็จะวิ่งเข้าวงแหวนทิศใต้ มองหาทางไปบางปะอิน วิ่งมาเรื่อยๆ (อาจจะเสียหลายด่านหน่อย)

จนถึงทางลงไปปทุมธานี  มันจะลงตรงคลอง 5 พอเราลองด้านปทุมธานีแล้วก็วิ่งมาเรื่อยๆ แปปเดียวคลอง3 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:38:34 »

แต่ถ้าจะไม่ขึ้นทางด่วน  เอิ่ม....  ผมว่าน่าจะ เข้าเส้นตากสิน เลี้ยวขวาข้ามสาธร วิ่งถนนสีลม ตรงยาว ผ่าน เซนทรัลเวิร์ล จนถึงสามเหลี่ยมดินแดง เลี้ยวขวา ไปออกวิภาวดี แล้วก็ตรงยาวเหมือนเดิมครับ ไปบรรจบตรงจุดลงทางด่วนดินแดงเลยครับ
แค่เห็นคำว่าเซ็นเวิร์ลด์ก็นึกถึงคำว่าติดนรกแล้วครับ (แต่สมัยเรียนก็เคยผ่านกลับบ้านนะ)

เป็นผม จากพระรามสองคงใช้ M9 ยาวๆครับ อ้อมออกจากกรุงศรี ไปเข้าตีเมืองจัน

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 21:39:18 »

แค่เห็นคำว่าเซ็นเวิร์ลด์ก็นึกถึงคำว่าติดนรกแล้วครับ (แต่สมัยเรียนก็เคยผ่านกลับบ้านนะ)

เป็นผม จากพระรามสองคงใช้ M9 ยาวๆครับ อ้อมออกจากกรุงศรี ไปเข้าตีเมืองจัน

55+ นั่นสิครับ ปกติผมวิ่งตอนห้าทุ่ม เลยไปเรื่อยๆได้ ฟัง EFM ระหว่างทาง