ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda 3 2.0 โฉมที่แล้ว มีปัญหาอะไรบ้างในระยะยาวมั๊ยครับ  (อ่าน 6329 ครั้ง)

Leilight

• บุคคลทั่วไป
กำลังสนใจรุ่นนี้มือ 2 ครับ พอทราบประวัติรถอยู่

แต่ไม่รู้ว่าหลังจากนี้จะมีปัญหาอะไรตามมามากมั๊ย (รถปี 06 วิ่งไปราวๆ ห้าหมื่น)

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
ปี 06 น่าจะก่อนมีวาล์วแปรผันใช่มะ

ช่างที่อู่มาสด้าประจำผมบอกว่าเครื่องรุ่นแรกจะไม่ค่อยทนแกส
ส่วนอะไหล่แพงเป็นเรื่องปกติของมาสด้านะครับ
ถ้ารับได้หรือมีแหล่งอะไหล่มือสองก้อไม่มีปัญหาไรมากมายกับรถ

ออฟไลน์ 2k

บางคันปั๊มติ๊กพังเร็วกับคอนโซลแตก นอกนั้นไม่เจอปัญหาสาหัสกัน เคยใช้มาก่อนผมว่าอะไหล่ไม่ได้แพงนะครับ ถ้าเป็นของมือหนึ่งไม่ใช่ของมือสองจากเชียงกง
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
ใช้อยู่เพิ่งเอาเข้าอู่ดัง ของคลับครับ

ถ้าเป็นรุ่นไมเนอร์เชนจ์ เติม e20 ได้ ระยะยาวไม่มีระบบอิเล็กโทรนิกอะไรกวนใจ อะไหล่เจออู่ดีดีหาง่ายราคาถูกกว่าศูนย์เยอะ
ที่สำคัญช่วงล่างใช้ได้ตั้งแต่กำเนิด ดีกว่ารถคู่แข่งในยุคนั้นพอสมควร รุ่นไมเนอร์แล้วเป็นคันเร่งไฟฟ้า มีของเล่นให้ทำครูสคอนโทรลได้อีกตอนนี้ (รุ่นก่อนไมเนอร์ติดไม่ได้)
รวมๆประทับใจครับ แต่กำลังจะขายออกเพราะที่จอดเต็มเสียดายมากๆเหมือนกัน

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
ซื้อตัว ไมเนอร์นะครับ e20 คุ้ม ฝุดๆ

ขับเดิมๆ อย่าไปแต่งนะครับ

ของแต่งมันเยอะมาก จะหมดตัวเอา หึหึ

อ้อ ติดแก้สก็ได้ครับ ถ้าทนค่าน้ำมันไม่ไหว อย่าไปกลัวครับ ลุยเลย

คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
ขับดี ใช้ดี กินน้ำมันพอสมควร

มีปัญหา ราคามันตกเยอะครับ   คนซื้อมือ 2 ได้ใช้รถดี ราคาไม่แพง

ส่วนคนซื้อป้ายแดง ถ้าทำใจรับเรื่องราคาขายต่อไม่ได้    ใช้ต่อไปครับ ^^

โดยรวมผมว่ารถน่าใช้   ราคาไม่แพง

ออฟไลน์ Root

• Newbie
  • *
ก็คงจะมีเรื่องเดิมๆ คือปั๊มติ๊กไม่ค่อยทน แต่เดี๋ยวนี้ซ่อมได้ หรือของเชียงกงก็มี ยางรองแท่นเครื่องเสื่อม และก็เรื่องเล็กๆน้อยๆ ลองศึกษาข้อมูลในคลับดูครับ แต่ผมว่าโดยรวมๆยังน่าใช้ และขับมันส์ ถึงแม้จะอืดไปหน่อย ถ้าได้สภาพดีๆก็น่าจัดไปเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เพื่อนผมใช้อยู่ตัว 2.0 ก็ปกติดีครับ ไม่มีงอแง

แต่กินน้ำมันพอสมควร แต่มันก็ใช้รถน้อย