ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ติดระบบลมปรับสูงต่ำได้ ทำให้ระบบช่วงล่างเดิมๆของรถเสียหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3369 ครั้ง)

ออฟไลน์ dung

• Jr. Member
  • **
คือผมเคยเห็นในTV พวกที่แต่งรถแนวVIP จะติดตั้งระบบลมปรับสูงต่ำได้ เป็นHydrolicหรือระบบลมอะไรสักอย่าง ไม่ทราบว่าระบบนี้ทำให้ระบบช่วงล่างเดิมๆของรถเสียหรือเปล่าครับ แล้วเวลาขับรถจะทรงตัวดีเท่ากับช่วงล่างเดิมๆหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ระบบถุงลมนี่มีในรถหรูๆเยอะครับรถทัวร์ยังใช้ แต่ไม่แน่ใจว่ารถที่แต่งเองมันมีผลเสียอะไรบ้าง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Earthz

• Newbie
  • *
Airsuspension เท่าที่ผมใช้มา 3 ปี ก็จะมีแค่โช็ค ครับ ที่ต้อง อัดน้ำมันใหม่ ช่วงประมาน 2 ปี
ส่วน สปริง ก็ต้องถอดออก เพื่อ ใส่ ถุงลม เข้าไปแทนที่อยู่แล้วครับ การขับขี่ หนึบขึ้น เข้าโค้งดีขึ้นกว่าเดิมเยอะมากครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
เรื่องรับแรงถุงลมมันรับได้ดีกว่าสปริงเยอะครับ ที่บ้านทำรถทัวร์อยู่
แต่การขับขี่ไม่รู้จะออกมาอีท่าไหนเหมือนกัน

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
ค่าใช่จ่ายในการซ่อมบำรุงมากขึ้นแน่นอนค่ะ และอาจจะจุกจิกกว่ารถที่มีมาให้จากโรงงาน ส่วนใหญ่เป็นรถหรูๆ แพงๆ

Bugatti Veyron ก็มีระบบนี้ค่ะแต่มันจะปรับอัตโนมัติไปตามความเร็วกับสภาพถนน หรือจะเลือกปรับเองก็ได้
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!