ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปอารมณ์ หลังขับ a180  (อ่าน 6837 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jjjmania

• Newbie
  • *
สรุปอารมณ์ หลังขับ a180
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 00:30:06 »
สิ่งที่ชอบ
1.เบรกดีมากหนึบมาก
2ช่วงล่างดีไม่นุ่มแข็งเกินไป
3.ภายใน ประกอบดี ดีกว่าตัวโชว์เยอะ ไม่ได้อึดอัดเลย สำหรับคนนั่งหน้้า และคยขับ
4.อัตราเร่งใช้ได้ไม่ด้อืดอย่างทีี่คิด
สิ่งที่ไม่ชอบ
1.ต้องออกแรงกดคันเร่งมากกว่าปกติกว่ารถจะเคลื่อนตัว
2.ตำแหน่งเกียร์ยังไม่ค่อยคุ้น
สรุป รู้สึกคุ้มค่า ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ เคยลองขับc220cdi ไม่ประทับใจ.
ใครจองไว้ผมว่าไม่ผิดหวังครับ.  ปล.ผมเพิ่ม หลังคาแก้ว แอร์ออโต้ ไฟils.

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
Re: สรุปอารมณ์ หลังขับ a180
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 08:44:45 »
ผมชอบนะสวย ถ้าภายในวัสดุแบบ c ราคา 1.8 จะสุดยอด :)

ออฟไลน์ may2499

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:10:29 »
ไม่ชอบเหมือนกันข้อแรกครับ

เร่งไม่ค่อยขึ้นเลย ตอนออกตัวต้องทำใจอย่างมาก (หรือว่ายังไม่คุ้นก็ไม่ทราบ)

สิ่งที่ชอบ
1.เบรกดีมากหนึบมาก
2ช่วงล่างดีไม่นุ่มแข็งเกินไป
3.ภายใน ประกอบดี ดีกว่าตัวโชว์เยอะ ไม่ได้อึดอัดเลย สำหรับคนนั่งหน้้า และคยขับ
4.อัตราเร่งใช้ได้ไม่ด้อืดอย่างทีี่คิด
สิ่งที่ไม่ชอบ
1.ต้องออกแรงกดคันเร่งมากกว่าปกติกว่ารถจะเคลื่อนตัว
2.ตำแหน่งเกียร์ยังไม่ค่อยคุ้น
สรุป รู้สึกคุ้มค่า ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ เคยลองขับc220cdi ไม่ประทับใจ.
ใครจองไว้ผมว่าไม่ผิดหวังครับ.  ปล.ผมเพิ่ม หลังคาแก้ว แอร์ออโต้ ไฟils.

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:49:16 »
กำลังหาผู้ที่ได้ขับตัว a180 แล้วอยุ่พอดีเลย อิอิ

พอดีตัวเองได้มีโอกาสลองขับa 250 ไปเมื่ออาทิตย์ก่อน สงสัยเรื่องกำลังเครื่องเวลาออกตัวและเร่งแซงว่าเจ้าตัว a180 มันจะอืดกว่า a250 มากจนเห็นได้ชัดหรือไม่อย่างไรค่ะ (ปกติไม่ได้ขับรถเร็วซิ่งแต่อย่างใด ใช้งานปกติ ยกเว้นแซงบางจังหว่ะ) ?

ถ้าไม่ต่างกันมาก เพราะต้องกดคันเร่ง พอพอกัน คงตัดใจ a180 มากว่า c220

ส่วนช่วงล่าง a250 มันกระด้างได้ใจจริง ๆ สปอร์ตเกิ๊นนน

แอร์ตัว a180 ปกติ ไม่ออโต้เหรอคะ?

ป.ล. แต่เรื่องเสียงเครื่อง a250 มันกระหึ่มเป็นเอกลักษณ์มาก จนคนข้างบ้านออกมาดู

ตั้งใจจะซื้อพร้อมเพิ่มชุดแต่งจากโรงงาน 300,000 อ่ะค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ
Merc Addicted

ออฟไลน์ Chef Oliver

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:58:45 »
เข้ามาอิจฉาคนมีรถสวยๆ ครับ... เท่ห์มากเลยโฉมนี้...  ;)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 11:03:10 »
ผมไม่ได้ลองa250นะครับก็เลยไม่รู้ ต่างกันมากไหม แต่saleบอกว่า ตอนออกตัวเหมือนกัน ส่วนเรื่องอัตราเร่ง ไม่อืดครับใช่ได้เลย  ปกติใช้bmwz4อีกคัน ก็ไม่ได้ทำให้อรรถรส ในการขับเสียไปมาก.  ใครคิดจะซื้อเชียร์เลยครับ. ผมประทับใจกว่า c class มาก ปล. ปกติเป็นแอร์ธรรมดาครับ. ผมซื้อoption เพิ่ม แล้วมันจะได้แอร์ด้านหลังเพิ่มด้วย

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 13:04:41 »
'...ต้องออกแรงกดคันเร่งมากกว่าปกติกว่ารถจะเคลื่อนตัว...'
ผมว่ามันเป็น character ของคันเร่งรถ MB น่ะครับ
ขับรถยี่ห้องอื่นเราอาจใช้แรงจากปลายเท้าในการกดคันเร่ง
แต่ MB ลองวางส้นเท้าไว้ชิดโคนคันเร่ง แล้วออกแรงจากข้อเท้าครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 13:34:20 »
จอง CLA ไป กำลังจะไปลอง A250
เพื่อลองสมรรถนะซะหน่อย เซลโทรมาตามแล้ว
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 13:53:02 »
ผมไม่ได้ลองa250นะครับก็เลยไม่รู้ ต่างกันมากไหม แต่saleบอกว่า ตอนออกตัวเหมือนกัน ส่วนเรื่องอัตราเร่ง ไม่อืดครับใช่ได้เลย  ปกติใช้bmwz4อีกคัน ก็ไม่ได้ทำให้อรรถรส ในการขับเสียไปมาก.  ใครคิดจะซื้อเชียร์เลยครับ. ผมประทับใจกว่า c class มาก ปล. ปกติเป็นแอร์ธรรมดาครับ. ผมซื้อoption เพิ่ม แล้วมันจะได้แอร์ด้านหลังเพิ่มด้วย

พอดีลองขับในหมู่บ้าน แต่ก็ได้ทางตรงยาวลองกดคันเร่งดู แรงกระชากก็ใช้ได้ในระดับรถแบบนี้ (คอนเฟิมเสียงเครื่องนี่กระหึมมาก) ถ้าตอนออกตัวไม่ต่างกับ 180 เท่าไหร่ สงสัยจะต้องไปเทียบราคาถ้าเราจะเพิ่มออฟชั่นเจ้าตัว 180 ซะแล้ว ว่าจะคุ้มสู้ตัว 250 แบบเต็มยศหรือเปล่า

ถ้าเพิ่มแอร์ออโต้แล้วได้แอร์ด้านหลังด้วยนี่แจ่มมากเลยค่ะขอบอก  ;D

รบกวนถามเพิ่มค่ะ เพิ่มแอร์ออโต้ 0 คิดเงินเพิ่มเท่าไหร่คะ รวมไฟ bi xenon ด้วย

ป.ล. เรื่องตอนออกตัวต้องกดคันเร่ง รุ่นนี้เป็นแบบนี้หมดอ่ะ ไม่เหมือนรุ่นปกติค่ะ แบบว่าไม่กดรถแทบไม่ไป แปลกเหมือนกัน แต่ไม่รู้เพราะอะไร? เพราะขับหน้า ?

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 14:23:33 »

พอดีลองขับในหมู่บ้าน แต่ก็ได้ทางตรงยาวลองกดคันเร่งดู แรงกระชากก็ใช้ได้ในระดับรถแบบนี้ (คอนเฟิมเสียงเครื่องนี่กระหึมมาก) ถ้าตอนออกตัวไม่ต่างกับ 180 เท่าไหร่ สงสัยจะต้องไปเทียบราคาถ้าเราจะเพิ่มออฟชั่นเจ้าตัว 180 ซะแล้ว ว่าจะคุ้มสู้ตัว 250 แบบเต็มยศหรือเปล่า

ถ้าเพิ่มแอร์ออโต้แล้วได้แอร์ด้านหลังด้วยนี่แจ่มมากเลยค่ะขอบอก  ;D

รบกวนถามเพิ่มค่ะ เพิ่มแอร์ออโต้ 0 คิดเงินเพิ่มเท่าไหร่คะ รวมไฟ bi xenon ด้วย

ป.ล. เรื่องตอนออกตัวต้องกดคันเร่ง รุ่นนี้เป็นแบบนี้หมดอ่ะ ไม่เหมือนรุ่นปกติค่ะ แบบว่าไม่กดรถแทบไม่ไป แปลกเหมือนกัน แต่ไม่รู้เพราะอะไร? เพราะขับหน้า ?

น่าจะเป็นเพราะเทอร์โบรึเปล่าครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 15:25:12 »

น่าจะเป็นเพราะเทอร์โบรึเปล่าครับ

ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ แต่ว่า ตัว a180 เสียงเป็นยังไงบ้างเอ่ย

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 15:56:08 »
รับรถแล้ว หรือ test drive ??
LIKE A BOSS!!

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 17:41:38 »
รับรถแล้วครับ.  แอรออโต้จำไม่ได้ว่า 50000หรือ55000แต่แถวแถวนี้อะครับ.  คุณjump. ก็เตรียมตัวรอได้ครับ ไม่ผิดหวังครับ.

ออฟไลน์ dazetos

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 17:48:50 »
ยินดีด้วยครับที่ได้รับรถแล้ว ;D

ของผม Oct ครับ (จองหลังปีใหม่ A250) :'(

ของผมเพิ่ม แอร์ กับหลังคาแก้ว 2.6 พอดีเป๊ะ ;)

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 08:33:10 »
รับรถแล้วครับ.  แอรออโต้จำไม่ได้ว่า 50000หรือ55000แต่แถวแถวนี้อะครับ.  คุณjump. ก็เตรียมตัวรอได้ครับ ไม่ผิดหวังครับ.

โอ๊ววว อิจฉาาาาาาาาาาาาาาา  ;D ;D
LIKE A BOSS!!

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 13:49:01 »
ช่วงนี้เห็น 250 สีขาวทยอยออกมาอวดโฉมบนท้องถนนแล้ว แต่ยังไม่เคยเห็น 180 เลย

บวกไปบวกมาจะเท่า 250 อยู่แล้วนะเนี่ย 180+ชุดแต่งรอบคัน+ไป ไบซ๊นอน+แอร์ออโต้

คำนวนไม่ถูกเลยแหะ

สมาชิกได้รับกันแล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาให้อวดโฉมกันด้วยนะคะ อยากเห็นจัง ;D ;D