ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเดารถทดสอบที่แคนาดาโดยคุณจิมมี่  (อ่าน 5996 ครั้ง)

ออฟไลน์ question

• Jr. Member
  • **
ขอเดารถทดสอบที่แคนาดาโดยคุณจิมมี่
« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 12:36:42 »
ผมเดาว่ารถที่แคนาดาทดสอบโดยคุณจิมมี่น่าจะเป็น โตโยต้ากระบะวีโก้รุ่นใหม่ (กำลังทดสอบเครื่องตัวใหม่ในเมืองหนาวอยู่) ใช่แม่ะ ????

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอเดารถทดสอบที่แคนาดาโดยคุณจิมมี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 12:40:26 »
ไม่ใช่แน่นอน

ออฟไลน์ kongcnx

• Newbie
  • *
Re: ขอเดารถทดสอบที่แคนาดาโดยคุณจิมมี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 12:46:48 »
SX4

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 12:46:54 »
รอรูปพี่เค้าอัพมาอยู่ครับ ไว้เดี๋ยวจะมาอัพเดตให้ แต่ไม่ใช่ค่ายรถญี่ปุ่นแน่นอนครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 12:53:41 »
ถ้าไม่ใช่ยุ่นก็อาจจะต้องเป็นรถตลาดน้อยๆของจากค่ายฝรั่งเช่น Ford ????

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 13:05:33 »
คันปาก.. อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 13:06:47 »
คุณคิดว่า Toyota เขาจะเชิญผมไปในประเทศอื่นใดนอกเหนือจากญี่ปุ่น เหรอครับ?

ไม่มีทาง และไม่มีวัน!

สำหรับ Toyota แล้ว รถกระบะตลาดอเมริกาเหนือไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆกับตลาดเมืองไทยทั้งสิ้น
ถ้าจะเกี่ยว ก็แต่ โครงสร้างรถคล้ายกัน แต่คนละรุ่นกัน แค่นั้น
กระบะบ้านเราไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกับตลาดอเมริกาครับ

แล้วคุณคิดว่า "น้ำหน้าอย่าง Ford หนะเหรอ จะเชิญผมไปเมืองนอก?"

ผมด่าศนย์บริการพวกเขาเละเทะขนาดนี้ ถ้าเชาเชิญ ไม่บ้า ก็เมาแล้วละครับ!

เขาไม่คิดจะเชิญผมหรอก Ford หนะ ขนาด Detroit Motor Show
ยังไม่มีสื่อมวลชนสายรรถยนต์เมืองไทยได้ไปเลย
แต่ดัน จัดให้ Blogger กับ Celeb ใน Twitter ได้ไป เพื่อเอากลับมาช่วย อวย Ford กันต่อ

อืมม...นี่แหละ วิธีคิดของ Ford ในตอนนั้นเขาละ!

เช้านี้ ในเวลาแคนาดา
หรือเย็นนี้ ในเวลาเมืองไทย เดี๋ยวก็เฉลยแล้วครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2013, 13:10:12 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 13:14:47 »
คุณจิมมี่ อยู่ Toronto ป่ะครับ ?  :D

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 13:31:58 »
ผมจะรอดูเฉลย อย่างใจจดใจจ่อ  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 13:37:50 »
คุณจิมมี่ อยู่ Toronto ป่ะครับ ?  :D

ยังอยู่ครับผม มีอะไรหรือครับ หรือว่า อยู่ Toronto แล้วจะเจอกันก็ได้นะ

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 13:52:22 »
อาจจะเป็น RR ราคา 9 ล้าน

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 14:06:41 »
มันเป็น Benz S-Class W222 ไงครับ เค้าร่อนจดหมายเชิญมาสักพักแล้ว ให้ทั้ง dealer สื่อ และ ผู้มีอุปการะคุณไป กัน ผมได้รับเชิญมาเดือนที่แล้วแต่ไปไม่ได้

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 14:14:22 »
มันเป็น Benz S-Class W222 ไงครับ เค้าร่อนจดหมายเชิญมาสักพักแล้ว ให้ทั้ง dealer สื่อ และ ผู้มีอุปการะคุณไป กัน ผมได้รับเชิญมาเดือนที่แล้วแต่ไปไม่ได้

ได้เฉพาะสื่อครับ ดีลเลอร์ ยังครับ

ออฟไลน์ Muppet

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 14:20:12 »
ผมรอคุณ J!MMY มาเฉลยดีกว่า ไม่อยากจะเดาละครับ
อดีตอาจทำให้เราเจ็บปวด ... แต่เราเลือกได้ว่า ... จะวิ่งหนีมันไป ... หรือใช้มันเป็นบทเรียน

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 14:24:56 »

ได้เฉพาะสื่อครับ ดีลเลอร์ ยังครับ
เจ้าตัวพิมพ์แบบนี้
สำหรับผมถือว่า เฉลยเรียบร้อย รออ่านรีวิว W222 ได้เลยครับ

ออฟไลน์ Xenix

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 15:30:14 »
แล้วคุณคิดว่า "น้ำหน้าอย่าง Ford หนะเหรอ จะเชิญผมไปเมืองนอก?"

ผมด่าศนย์บริการพวกเขาเละเทะขนาดนี้ ถ้าเชาเชิญ ไม่บ้า ก็เมาแล้วละครับ!

เขาไม่คิดจะเชิญผมหรอก Ford หนะ ขนาด Detroit Motor Show
ยังไม่มีสื่อมวลชนสายรรถยนต์เมืองไทยได้ไปเลย
แต่ดัน จัดให้ Blogger กับ Celeb ใน Twitter ได้ไป เพื่อเอากลับมาช่วย อวย Ford กันต่อ

อืมม...นี่แหละ วิธีคิดของ Ford ในตอนนั้นเขาละ!

เช้านี้ ในเวลาแคนาดา
หรือเย็นนี้ ในเวลาเมืองไทย เดี๋ยวก็เฉลยแล้วครับ....

ผมเพิ่งได้ยินเรื่องฟอร์ดวันนีันิแหละคับ
นอกจากไม่ปรับปรุงการทั้งdefect ทั้งบริการหลังการขาย ฯลฯ

ยังมีวิธีคิดแบบนี้อีก
ท่าทางว่าจะเดินหลงทางไปไกลแล้วนะคับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 18:07:40 »
เหวออออแทนที่จะปรับปรุงข้อด้อยดันไปติดสินบนบล็อกเกอร์ให้เค้าหลอกแบบผักชีโรยหน้าเนี่ยนะ??? ตายๆๆๆ เอาใครมาทำงานวะเนี่ย คิดได้ปัญญาอ่อนมากจริงๆด้วย
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nai_innova

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 18:40:18 »
ผมลุ้นให้เป็น w222
ตื่นเต้นแทนจิมมี่จัง รถในฝันของผมตอนนี้เลย  :D

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 19:16:55 »
Wow W222 by Khun Jimmy.
รอดูอย่างใจจดใจจ่อ ถ้าเข้าตาคุณจิมมีหวังได้ถอยมาอีกคัน
BMW 750E M SPORT

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 23:05:48 »
LIKE..........จะซื้อรุ่นนี้ไว้บริการให้ลูกให้เมียได้นั่ง และเข้านี้จะไปถามกรมสรรพสามิตเรื่องจดประกอบ mb รุ่นใหม่ล่าสุดก่อนใคร..........เพราะตอนนี้เขามั่วและมั่วกับ super cars กันอยู่...........รถโหลๆเขา (คนทำ) บอกว่าไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่..........คนไม่ค่อยหมั่นไส้เท่า Super car