ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบ mazda แต่ผิดไหมถ้าไม่อยากให้ mazda ขายดี 555  (อ่าน 5063 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
ผมละเป็นคนหนึงละที่ชอบ mazda มากๆ ชอบตั่งแต่ 2 3 6 cx-5 cx-9 Rx-7,8 Mx-3,5

หลายๆคนชอบตั้งประเด็นว่า mazda เป็นเจ้าพ่อตลาดวาย ยอดขายสู้เจ้านู้นเจ้านี้ไม่ได้

แต่ผมชอบมากๆที่ยอดขายของ mazda นั้น ไม่เยอะเท่าเจ้าอื่น

จุดเด่นของ mazda ณ ปัจจุบัน คือ รถสวย อารมณ์สปอร์ต zoom zoom ชูโรงมาเลย
และที่สำคัญ ศูนย์ mazda ตอนนี้ เริ่มหนักแน่น+มีมาตรฐานขึ้น เน้นค่อยๆโต

ตัวรถมันส่งผลกับนิสัยเจ้าของรถได้บ้างเหมือนกันเช่น สปอร์ต/เท่ พวงมาลัยคม ช่วงล้างไว้ใจได้ (แต่เห็นคุณลุงคุณป้าใช้เหมือนกัน :) )
ยิ่ง BT-50 ภาพลักษณ์จากโฆษณามาก็ชัดเลยว่า กระบะข้าไม่ได้เอามาขนผักขนปลาขนของนะโว้ยย เป็นกระบะอเนกประสงค์ของครอบครัวใหม่ๆ

ยอดขายที่ไม่เยอะ รถไม่โหล ให้ความnicheเล็กๆในราคารถญี่ปุ่นธรรมดา ทำให้ผมชอบ mazda มากขึ้น
ถ้าmazdaยอดขายเยอะกว่า H , T ผมอาจไม่ซื้อก็ได้ เพราะมัน''โหล''

ทีนี้ จะ crv ตัดขา cx-5 accord teana ตัดขา mazda6 altis ตัดขา mazda3 ก็ไม่เป็นไร
ซื้อไปเลยๆ H , T , N ขอเป็นคนกลุ่มน้อย ของ M แค่นี้ก็พอใจละ :) :)

ออฟไลน์ Niceguy_C

Re: ชอบ mazda แต่ผิดไหมถ้าไม่อยากให้ mazda ขายดี 555
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 07:33:00 »
สมัยก่อน ตอน มาสด้า3 ตัวแรก

ขับเข้าศูนย์เมื่อไหร่ก็ได้ ชิลๆ

มาสมัยนี้ ถ้าไม่จอง ไม่ต้องไปเลย

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: ชอบ mazda แต่ผิดไหมถ้าไม่อยากให้ mazda ขายดี 555
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 07:58:07 »

ขับเข้าศูนย์เมื่อไหร่ก็ได้ ชิลๆ

มาสมัยนี้ ถ้าไม่จอง ไม่ต้องไปเลย

สมัยนี้ก็ยังได้ครับ
คราวก่อนไปเดินดูเล่นๆที่ศูนย์ ตจว. เซลล์เชียร์เต็มที่
พี่ๆมีรถเลยครับพี่ วางดาวตอนนี้ขับออกไปได้เลย  ;D

ส่วนตัวผมก็ชอบมาสด้านะครับแต่ยังไม่ได้ใช้เพราะ มาสด้า2 ผมไม่ชอบหน้าตา และเบาะหลังแคบ
และมาสด้า 3 ราคาแรงไป ผ่อนไม่ไหว

แสุนย์บริการคงเปิดเยอะตามไปต่ถ้าเจ้า 3 ตัวใหม่ได้รับการตอบรับดีคนใช้เยอะ ผมว่าน่าจะเป็นเรื่องดีนะ
1.ศูนย์บริการคงเปิดเยอะตามไปด้วย
2.ราคาขายต่อ อาจจะดีกว่าเดิม
3.อู่นอก จะรุ้จักมากขึ้นเชี่ยวชาญมากขึ้น

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 09:04:15 »
อู่นอก ไม่มีปัญหาแล้วน่ะครับ เพราะมาสด้า3 คันเก่าผม พอหมดประกัน ผมก็ใช้อู่นอกมาตลอด และคนในคลับมาสด้าส่วนใหญ่ ก็ใช้อู่นอกกันหมด พอรถหมดประกัน

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 09:12:49 »
คาดหวังให้ขายดีแต่ไม่ต้องแซงเจ้าตลาดหรอก ให้อยู่ในระดับที่ทำเป้าตามคาดเพื่อที่จะได้กำไรกล้านำรุ่นใหม่ๆมาขายในเร็ววัน แต่ไม่ต้องขายดีมากเพราะธุรกิจวงการนี้ก็รู้ๆกันอยู่ว่าขายดีเมื่อไหร่เอาเปรียบเมื่อนั้น
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 10:24:56 »
ส่วนตัว ผมยังอยากให้ยอดขายดีขึ้นกว่านี้อีกประมาณนึงนะครับ

เพราะถ้ายอดขายน้อย การที่เราจะได้เห็นรถรุ่นใหม่ๆ เร็วๆจากมาสด้า
จะยิ่งเป็นไปไ้ด้ยาก รวมถึงการเอาเทคโนโลยีใหม่ๆมาใช้
ก็จะช้าหรืออาจจะโดนตัดออก เหตุผลเพราะยอดขายไม่คุ้มต้นทุน

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 10:44:17 »
กลับกัน ผมอยากให้มันขายได้เยอะๆ ขับกันเกร่อๆ แบบว่าเบื่อจ้าวตลาดมากอะ คราวนี้มวยรองค่ายอื่นๆจะไม่ยอมอยู่นิ่งละ รถดีๆ ศูนย์ดีๆก็จะตามมามาก

r0okiEz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 12:47:38 »
ให้เขามียอดขายดีๆเถอะครับ จะได้นำเงินไปพัฒนาให้ดียิ่งๆๆขึ้นไปอีก  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 13:47:50 »
คาดหวังให้ขายดีแต่ไม่ต้องแซงเจ้าตลาดหรอก ให้อยู่ในระดับที่ทำเป้าตามคาดเพื่อที่จะได้กำไรกล้านำรุ่นใหม่ๆมาขายในเร็ววัน แต่ไม่ต้องขายดีมากเพราะธุรกิจวงการนี้ก็รู้ๆกันอยู่ว่าขายดีเมื่อไหร่เอาเปรียบเมื่อนั้น
+1 ครับ ;D

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 14:28:37 »
555 คุณ จขกท คิดเหมือนผมเด๊ะเลยคัล ผมก้สาวกมาสด้าคับ คุณสุดยอดมากคับ ::)

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 16:41:31 »
+1 ครับ ;D

ชอบเม้นท์นี้เหมือนกันครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 16:51:44 »
พอโหล พอขายดีก็ทำให้ห่วยลงรึเปล่า

Leilight

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 19:26:35 »
ผมอยากให้เขาขายดีครับ จะได้มีกำลังใจในการทำมากขึ้น ขึ้นมาฟัดกับยี่ห้อใหญ่ๆได้แบบเต็มเข้งขากว่านี้ (ผมชอบหลายยี่ห้อนะ)

เหมือนศิลปินอินดี้ วันนึงพอดังขั้นมารายได้มากขึ้น ตอนนี้คงสบายใจเลี้ยงชีพง่ายขึ้น แล้วทีนี้ก็ค่อยมาดูกันว่าจะเปลี่ยนไปมั๊ย ยังเป็นไอ้ Zoom Zoom คนเดิมเปล่า

ถ้าเขาต้องเปลี่ยนไปจริงๆ ก็ต้องดูอีกว่าเรายังคุยกันรู้เรื่องมั๊ย :)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 08:38:55 »

เห็นด้วยกับพี่ Niceguy_C มาก สมัยโปรทีเจผม ปี 2002
ตื่นเช้าคิดจะเอารถไปเช็คระยะ ขับเข้าศูนย์ 9.30น. คิวที่สอง

ทุกวันนี้จะเข้าศูนย์ที อย่าง ณ ระนอง นี่ต้องจองเป็นอาทิตย์ล่วงหน้า
ไม่อยากให้มันขายดีก็ตรงนี้แหละ ความสบายหายไปเยอะเลย

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 14:58:20 »
เข้าใจนะครับแบบว่ารถดีชอบ ไม่อยากโหล  ;D

เห็นด้วยกับพี่ Niceguy_C มาก สมัยโปรทีเจผม ปี 2002
ตื่นเช้าคิดจะเอารถไปเช็คระยะ ขับเข้าศูนย์ 9.30น. คิวที่สอง

ทุกวันนี้จะเข้าศูนย์ที อย่าง ณ ระนอง นี่ต้องจองเป็นอาทิตย์ล่วงหน้า
ไม่อยากให้มันขายดีก็ตรงนี้แหละ ความสบายหายไปเยอะเลย

ตอนนี้เป็นทุกยี่ห้อครับ Mitsu เมื่อก่อนไปเข้าชิลๆ ตอนนี้ขนาดจองคิวแล้วเอาไปเข้าแต่เช้าแล้วยังได้รับรถเย็นเลยครับ(0กลางเมือง)

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 15:11:47 »
รถดีมันคงเป็นไปไม่ได้ที่คนจะน้อยละครับ  :D
H.