ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงดีครับเมื่อ Mercedesbenz ไม่คืนเงินจอง  (อ่าน 8931 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIAT

• Full Member
ทำไงดีครับเมื่อ Mercedesbenz ไม่คืนเงินจอง
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 04:07:06 »
ผมขอเงินจองคืนมา2เดือนกว่าแล้ว แต่ศูนย์ไม่ยอมคืน เบนซ์ภูเก็ตครับ ผมไม่เคยเอ่ยชื่อศูนย์เลย โทรไปศูนย์หลายครั้งแล้ว สอบถามในเฟสบุ๊คเบนซ์ไทยก็แล้ว เงียบสนิท.  จะเอาไงครับ  :P

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,30460.0.html

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: ทำไงดีครับเมื่อ Mercedesbenz ไม่คืนเงินจอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 04:50:03 »
ลองโทรไปที่ call center ยังครับ โทรไปก่อน ถ้ายังไม่ได้อีก ขึ้นโรงพัก เอาใบจองให้ตำรวจดู พาตำรวจเข้าไปที่ศูนย์ ไม่ได้ให้มันรู้ไป

ศูนย์นี่ก็แปลก คิดว่าลูกค้าปั้มธนาบัตรได้เองรึไง นิสัยเสีย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ทำไงดีครับเมื่อ Mercedesbenz ไม่คืนเงินจอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 05:15:19 »
แจ้งเรื่องให้ผู้เกี่ยวข้องไปแล้วครับ

ตามนี้

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 08:58:31 »
พี่จิมมี่ ยื่นมือเข้าช่วยแล้ว
รับรองจบแน่ครับ แต่ยังไง
จขกท.ต้องทำทุกวิถีทางด้วยนะครับ
ขอให้โชคดีนะครับ

ปล.โคตรรักที่นี่เลยผม HLM
ช่วยเหลือสมาชิกที่มีปัญหาตลอด
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ncebangkok

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 09:15:59 »
บอก ชื่อ นามสกุล ผู้รับเงินจอง แล้วชื่อศูนย์มาครับ แล้วก็สาเหตุของการขอคืนเงินจองมาครับ  ถ้าไม่รีบผมกลับจากต่างจังหวัด เดี๋ยวผมจัดการให้ ครับ

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:18:23 »
เข้ามาชื่นชมอัธยาศัยของเว็บแห่งนี้ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:56:30 »
แจ้งเรื่องให้ผู้เกี่ยวข้องไปแล้วครับ

ตามนี้

ขอบคุณพี่จิมมี่มากครับ ซึ้งใจจังเลยพี่ชายที่แสนดี  :'(

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:58:44 »
บอก ชื่อ นามสกุล ผู้รับเงินจอง แล้วชื่อศูนย์มาครับ แล้วก็สาเหตุของการขอคืนเงินจองมาครับ  ถ้าไม่รีบผมกลับจากต่างจังหวัด เดี๋ยวผมจัดการให้ ครับ

ขอบคุณครับท่านncebangkok ผมส่งเอกสารทางข้อความแล้วครับ ขอรบกวนด้วยนะครับ  ;)

ออฟไลน์ tosa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 13:28:13 »
ชื่นใจแทนคุณ KIAT จริงๆ ไม่โดดเดียวเมื่อมีปัญหา ส่วนตัวก็รู้สึกดีมากที่ได้มาเป็นส่วนร่วมเล็กๆของ HLM ...อบอุ่นดีครับ

ออฟไลน์ wannachat

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 15:06:52 »
มีเหตุที่จะขอคืนเงินจองไหม

-ใบจอง ระบุวันรับรถชัดเจน ไหม
-หรือเลยกำหนดวันรับรถแล้วยังไม่ได้รับรถ

การทำเรื่องขอคืนเงินจองต้องมีเหตุ
เงินจองต้องคืนภายใน 15 วันนับแต่ยื่นคำขอ

-----------------------
ปกติ รถพวก vios city  eco car  เงินจองแค่ 5000 บาท  แค่ทำเรื่องขอคืนโดยไม่มีเหตุ พนง ก็ให้ไม่มีปัญหา แต่หากเงินจองมากๆๆ พนง ก็จะดูข้อกฎหมายกัน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 15:22:20 »
มีเหตุที่จะขอคืนเงินจองไหม

-ใบจอง ระบุวันรับรถชัดเจน ไหม
-หรือเลยกำหนดวันรับรถแล้วยังไม่ได้รับรถ

การทำเรื่องขอคืนเงินจองต้องมีเหตุ
เงินจองต้องคืนภายใน 15 วันนับแต่ยื่นคำขอ

-----------------------
ปกติ รถพวก vios city  eco car  เงินจองแค่ 5000 บาท  แค่ทำเรื่องขอคืนโดยไม่มีเหตุ พนง ก็ให้ไม่มีปัญหา แต่หากเงินจองมากๆๆ พนง ก็จะดูข้อกฎหมายกัน

เลยวันรับรถในใบจองแล้วครับเม.ย.2556 เลยมา1-2เดือนทราบว่าปลายมิย.รถก็ยังไม่มาถึงศูนย์ครับ

กลับกัน ถ้ารถมาก่อนเมย. แล้วผมไม่เอา เขาก็คงยึดเงินจองเหมือนกันนี่ครับ แต่นี่รับสาย แต่ไม่คืน ไม่บอกไรด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2013, 15:24:10 โดย KIAT »

ออฟไลน์ moderndoc

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 18:41:10 »
เยี่ยมครับ เป็นแหล่งรวมของคนรักรถที่มีนำ้ใจ
อยากให้ช่วยเหลือกันแบบนี้ตลอด

สุดยอดครับ

ออฟไลน์ Kubota

• .
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 19:05:41 »
ขอดาวน์ต่ำๆ ผ่อนนานๆ เอาเงินออกจกบัญชี ทำให้จัดไฟแนนซ์ไม่ผ่านครับ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 19:30:59 »
ตลาดพรีเมี่ยมส่วนใหญ่ไม่คืนจอง ยกเว้นไฟแน้นไม่ผ่าน แต่ที่คืนแน่ๆคือ Lexus ตอนนั้นติดนิดหน่อยออกรถไม่ได้ โทรไปบอกไม่ถึง 10 วันมีเงินคืนเข้าบัญชี ไม่ต้องแกล้งจัดไฟแน้นไม่ผ่านให้ลูกค้าเสียประวัติ ได้ใจผมไปเลย ตอนนี้เลยกลับไปอีกรอบ :o :o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 00:13:07 »
Mercedes-Benz บอกกับผมว่า ที่นี่ ถ้าลูกค้าไม่รับรถ  คืนเงินจองทันที 
แต่แค่รบกวนเซ็นเอกสารรับรองว่าขอคืนเงินจองจริงแค่นั้นครับ
เพื่อให้มีเอกสารเข้าไปในระบบ ไม่งั้น Auditor เยอรมัน เล่นงานคนไทยเละ แค่นั้นเองครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 00:21:55 »
Mercedes-Benz บอกกับผมว่า ที่นี่ ถ้าลูกค้าไม่รับรถ  คืนเงินจองทันที 
แต่แค่รบกวนเซ็นเอกสารรับรองว่าขอคืนเงินจองจริงแค่นั้นครับ
เพื่อให้มีเอกสารเข้าไปในระบบ ไม่งั้น Auditor เยอรมัน เล่นงานคนไทยเละ แค่นั้นเองครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับพี่จิมมี่

จะรออีกซักหน่อยครับ ยังเงียบอยู่  ???

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 00:48:47 »

แบบนั้นดีเลยครับ อยากให้วอลโว่ทำแบบ MB......บ้างจัง

ออฟไลน์ i-ice

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 07:33:12 »
wow perfect ! appreciate :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 11:21:16 »
พี่จิมจัดการให้แล้ว

ขอให้ได้คืนไวๆนะครับพี่

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:09:35 »
ขอปรึกษาต่ออีกนิดครับ แล้วถ้าเป็นกรณีที่  รถมาแต่เราไม่พร้อม... ปัญหาทางการเงินมันรุมเร้ากลัวว่าจะผ่อนไม่ไหว

เราจะขอเงินจองคืนไม่หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:36:19 »
ขอปรึกษาต่ออีกนิดครับ แล้วถ้าเป็นกรณีที่  รถมาแต่เราไม่พร้อม... ปัญหาทางการเงินมันรุมเร้ากลัวว่าจะผ่อนไม่ไหว

เราจะขอเงินจองคืนไม่หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

ต้องดูในเงื่อนไขนะครับ แต่กรณีนี้เราเป็นฝ่ายผิดเอง
ส่วนมากไม่ได้รับเงินคืนครับ เพราะรถมาแล้ว ทุกอย่างพร้อมแล้ว
แต่มันติดที่เราไม่พร้อมเอง ขอเงินจองคืนไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:48:00 »

ขอบคุณครับ

ต้องดูในเงื่อนไขนะครับ แต่กรณีนี้เราเป็นฝ่ายผิดเอง
ส่วนมากไม่ได้รับเงินคืนครับ เพราะรถมาแล้ว ทุกอย่างพร้อมแล้ว
แต่มันติดที่เราไม่พร้อมเอง ขอเงินจองคืนไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ ;)

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 19:25:33 »
วันนี้มีพนักงานโทรมาจากเบนซ์ภูเก็ต ขอเลขบัญชีและแจ้งว่าจะโอนเงินจองคืนให้ครับ แต่คงเดือนหน้า

ถ้าคืบหน้ายังไงจะมาบอกครับ ขอบคุณพี่จิมมี่และคุณncebangkok อีกครับ
   ;)